• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchViva WM6.5 ROM V26 (Core 23075)

Chỉnh sửa cuối:

zanfire

A good rom needed

Hello phamquang sir,

In your next rom for opal plz do consider to make the following changes or adding:
  • Release a lite version with ur original one in which no 3rd party application we can install by our own.
  • Also if u could plz release a lite version with no m2d
  • Try to include office mobile 2010
  • And the most important thing plz make com 5 build plz
  • And in lite build plz dont include any app but dont remove default app too.
  • Plz add some tweak so that we can watch streaming video smoothly also when in youtube app high quality video is played its not smooth some tweak plz

Google translation

Hello sir phamquang,

Trong rom tiếp theo của bạn cho plz Opal nào xem xét để thực hiện các thay đổi sau hoặc thêm:
1. Phát hành một phiên bản lite với một bản gốc ur, trong đó ứng dụng của bên không có 3 chúng ta có thể cài đặt bằng cách riêng của chúng tôi.
2. Ngoài ra nếu u plz có thể phát hành một phiên bản lite không có M2d
3. Hãy thử để bao gồm cả văn phòng di động 2010
4. Và plz Điều quan trọng nhất làm cho com 5 xây dựng plz
5. Và trong lite plz dont xây dựng bao gồm bất kỳ ứng dụng nhưng dont gỡ bỏ ứng dụng mặc định quá.
6. Plz thêm một số tinh chỉnh để chúng tôi có thể xem video streaming cũng suôn sẻ khi ứng dụng trong video youtube chất lượng cao là chơi của nó không trơn một số plz chỉnh

zimnguyen

Con Viva của mình đã HardSPL, thông số ONBL 1.26.0000, SPL 2.00.cmon. Khi up bản rom v.26 của bác Quang thì đã hoàn thành 100%, đã finish. Nhưng khi vào thì nó lại báo "F256. Your OS ROM isn't customized for your hardware". Như vậy là sao? Mong bác Quang giúp đỡ

zimnguyen

Mình đã up ngược trở lại bản 6.1 WWE 1.27.707.1, do đó thông số của máy là ONBL 1.27.0000, SPL 2.00.cmon, sau đó lại up lại bản v26 của bác Quang một lần nữa nhưng nó vẫn báo như trên?:-/, help me!

PhamQuang

Manager
Mình đã up ngược trở lại bản 6.1 WWE 1.27.707.1, do đó thông số của máy là ONBL 1.27.0000, SPL 2.00.cmon, sau đó lại up lại bản v26 của bác Quang một lần nữa nhưng nó vẫn báo như trên?:-/, help me!

Nếu vẫn không Up được V26 thì hãy Up bản V25 hay V24 hoặc các bản mới sau này của các KTV khác cũng được mà, sao cứ nhất thiết phải Up V26 vậy? :D
V26 đúng là không phù hợp với 1 số seri máy đấy.

GSBS

Đúng òi, V25 hao pin kinh khủng khiếp. V26 cũng up ko được. Cứ bị cái not support
Bác quang ơi, cho cháu hỏi, hình như PDA viet ROM sắp chuyển thành PDA viet kitchen rồi phải hong? Sao mà ko thấy ROM mới đâu, khắp nơi là kitchen.Bộ sau cái vụ Sinh nhật kà đổi mới lun à?.
Cháu góp ý thế này Nên có một Box hướng dẫn custom Registry thật chi tiết.
Một box hướng dẫn cho từng dòng máy nếu khác biết lớn, hướng dẫn dùng tool, cập nhật tool. Một box Xip/sys riêng. Có lẽ sẽ là một chân trời mới cho PDA viet.
Vài dòng góp ý

amidore

This ROM does not work I?

Rom version 1.27.707 works.
I think this rom is not working is 1.35.707?

Waiting for the next rom PhamQuang masters.

Hooray V27 rom ready :)

:-( I can not see the link,
Message to 6 count!

AAA! Messages even count was 6!!!

vietnamit_01

sao mình tải về rồi. up thì luôn bị báo lổi error [270] là sao ta?
ai biết xin chỉ dùm.
mình up các bản rom khác thì bình thường.
ThankS!

sao mình tải về rồi. up thì luôn bị báo lổi error [270] là sao ta?
ai biết xin chỉ dùm.
mình up các bản rom khác thì bình thường.
ThankS!
Bản này chính mình cũng không úp được, sẽ báo lỗi. Trên xda-developers thì thấy họ bảo phải úp bản V24 trước sau đó mới úp bản V26 thì mới được nhưng mình làm như thế cũng không được...:( Bản này chỉ phù hợp với 1 số máy thôi (như máy của MAN PhamQuang chẳng hạn..:p).