• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 T-Mobile US bị mất loa, mất tiếng

ngocquy0583

Chào các bác, tình hình là em đang dùng con TP2 của T-mobile. Dạo này không biết sao mà thỉnh thoảng em nó lại mất loa, mất tiếng :( . Em đã kiểm tra bằng cách gọi, mở trình nghe nhạc... đều không có tiếng. chứng tỏ là loa trong ngoài gì cũng bị. Cái này không biết là do phần cứng (cáp, loa...) hay do ROM các bác nhỉ? :-/

Bác nào đang dùng em này hay có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giúp mình với. Hoặc bác nào biết em này nếu mình đi sửa thì sửa ở chỗ nào có uy tín, em ở TP. HCM nha.

Cám ơn các bác!

BatKid

Super V.I.P
bạn dùng tăm hay 1 cây nhọn , quấn 1 ít bông gòn , dùng xăng thơm (xăng zippo) thấm vào bông gòn , vệ sinh chỗ jack cắm tai nghe (nhớ tháo pin ra trước)... có lẽ sẽ hết bệnh :)

ngocquy0583

Cám ơn bạn, mình sẽ làm thử dù có hơi thắc mắc là bị mất tiếng cả loa ngoài lẫn loa trong chứ ko biết có bị tai nghe ko. Mình chưa thử với tại nghe ^^. Anyway, thanks bạn rất nhiều!

vuquy

minh cung bi tinh trang tuong tu,cach don gian nhat la update radio phien ban moi,ban 4.25.91,minh da thu va thay ko con hien tuong day nua!

firefox1996

May minh cung bi loi i nhu vay (T-Mobile), thu cac kieu ROM, Radio ma khong het benh. Dem vao service, ho doi loa, sau do chay ngon :) Thay loa moi het 10 USD, nhung vi may minh con bao hanh, nen free.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

chienda

May minh cung bi loi i nhu vay (T-Mobile), thu cac kieu ROM, Radio ma khong het benh. Dem vao service, ho doi loa, sau do chay ngon :) Thay loa moi het 10 USD, nhung vi may minh con bao hanh, nen free.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Mấy bro cho mình hỏi service của HTC đ/c ở đâu nhỉ _ mình ở HCM mình mới lấy về con TP2 mà vỏ ngoài của nó ọp ẹp quá, muốn thay lại kg biết có chỗ nào nhận thay không nữa.