• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 (Verizon) chết nguồn hoàn toàn, không thể khởi động?

thinhletien

Thật sự thì mình không biết lập ra topic này có đúng điều kiện không. Nhưng vấn đề khá rắc rối, xin trình bày như sau:
Có 1 em TP2 hàng verizon, chưa unlock. Sau khi đem đi unlock, và chỗ nhận nói không unlock được sau 10 ngày hỏi lên hỏi xuống, thì khi lấy máy về, quên kiểm tra tình trạng máy. Đem về mới biết là bật không lên, lưu ý rằng là bật hoàn toàn không lên, không vào bootloader hay vào màn hình gì cả, đen thui 1 màu :(
Mình đã thử hard reset hay vào bootloader nhưng đều không được.
Khi cắm cáp vào PC thì hoàn toàn không có dấu hiệu gì xảy ra.
Nói chung em nó liệt hoàn toàn. Chỉ khi cắm charge thì đèn led báo đang charge mới sáng. Còn lại thì như 1 em máy đã chết.

Mạn phép lập topic cầu cứu các pro hướng dẫn cách khắc phục. Hix giờ em chỉ còn biết trông vào các bác, chứ em hết cách. Hy vọng bác idol PhamQuang của em biết cách :((

PS: theo tình trạng thì hình như máy chưa bung, tem tiếc còn đầy đủ hết. Theo ngu kiến của mình thì trong khi unlock làm chết flash chăng???
Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ và quan tâm của các pro hixhix

DucLong

Super V.I.P
Thật sự thì mình không biết lập ra topic này có đúng điều kiện không. Nhưng vấn đề khá rắc rối, xin trình bày như sau:
Có 1 em TP2 hàng verizon, chưa unlock. Sau khi đem đi unlock, và chỗ nhận nói không unlock được sau 10 ngày hỏi lên hỏi xuống, thì khi lấy máy về, quên kiểm tra tình trạng máy. Đem về mới biết là bật không lên, lưu ý rằng là bật hoàn toàn không lên, không vào bootloader hay vào màn hình gì cả, đen thui 1 màu :(
Mình đã thử hard reset hay vào bootloader nhưng đều không được.
Khi cắm cáp vào PC thì hoàn toàn không có dấu hiệu gì xảy ra.
Nói chung em nó liệt hoàn toàn. Chỉ khi cắm charge thì đèn led báo đang charge mới sáng. Còn lại thì như 1 em máy đã chết.

Mạn phép lập topic cầu cứu các pro hướng dẫn cách khắc phục. Hix giờ em chỉ còn biết trông vào các bác, chứ em hết cách. Hy vọng bác idol PhamQuang của em biết cách :((

PS: theo tình trạng thì hình như máy chưa bung, tem tiếc còn đầy đủ hết. Theo ngu kiến của mình thì trong khi unlock làm chết flash chăng???
Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ và quan tâm của các pro hixhix
Bạn cứ cắm vào cho nó xạc, hy vọng là nó chỉ mới hết PIN.
Còn nếu chưa hết pin mà không vào được Bootloader thì xin chia buồn với bạn.

NhatToai

Super V.I.P
Theo như trình bày trên post1 thì bạn này đã thử sạc rồi,vấn đề bây giờ là làm sao để bật máy lên mà còn cho về Bootloader để cứu,nếu không chắc bó tay.
Bạn thử lấy pin ra vài giờ rồi gắn lại,có thể tìm một cục pin tốt khác để thử.

Unlock SIM bằng code thì làm gì die,mà không hiểu sao tiệm quán nào chơi kỳ vậy,bài học của bạn khá đắt!

thinhletien

Theo như trình bày trên post1 thì bạn này đã thử sạc rồi,vấn đề bây giờ là làm sao để bật máy lên mà còn cho về Bootloader để cứu,nếu không chắc bó tay.
Bạn thử lấy pin ra vài giờ rồi gắn lại,có thể tìm một cục pin tốt khác để thử.

Unlock SIM bằng code thì làm gì die,mà không hiểu sao tiệm quán nào chơi kỳ vậy,bài học của bạn khá đắt!

chính xác, đã charge rùi, nhưng tim bặt hoàn toàn. Pin em này new 100% mà mod, trước khi unlock bật lên dc, xài okie hết.
Đọc thấy 1 topic bị y chang như mình. Chắc toi cơm rồi quá các mod àh T_T thằng bạn ngu dễ sợ, đem máy về không chịu kiểm tra ngay tại tiệm.

PhamQuang

Manager
chính xác, đã charge rùi, nhưng tim bặt hoàn toàn. Pin em này new 100% mà mod, trước khi unlock bật lên dc, xài okie hết.
Đọc thấy 1 topic bị y chang như mình. Chắc toi cơm rồi quá các mod àh T_T thằng bạn ngu dễ sợ, đem máy về không chịu kiểm tra ngay tại tiệm.

Hình như máy bạn là TP2 Verizon nhưng lại bị người ta chạy HSPL của TP2 GSM thì phải.
Trước đã có trường hợp này xảy ra rồi.
Cách cuối cùng là ai làm người đó phải bồi thường thôi. Hiện tại chưa có cách cứu đâu.

cineboy

May quá, mới chạy HSPL của CDMA+GSM, khởi động đc rồi, chỉ bị lỗi chữ IDS, đang máu đây, tối nay up ROM lỡ bị hư thì có cái cục chặn giấy cao cấp X-(

PhamQuang

Manager
May quá, mới chạy HSPL của CDMA+GSM, khởi động đc rồi, chỉ bị lỗi chữ IDS, đang máu đây, tối nay up ROM lỡ bị hư thì có cái cục chặn giấy cao cấp X-(

Đã chạy thành công HSPL cho máy thì còn gì phải lo nữa???
Cứ Up các ROM thoải mái, không bị die đâu. Nếu ROM Cook lỗi thì Up ROM Ship ấy mà dùng hoặc HR lại máy thử xem sao.