• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

nilt02

Thank bác đã cho ý kiến, trong hàng 100 bác download cuối cùng cũng có 1 bác phản hồi lại :D

mrducbao

Mấy hôm nay mình dùng bản V48 này hay bị hiện tượng đang nghe mất tín hiệu đột ngột, hoặc người khác gọi mới được vài tiếng chuông thì mất tìn hiệu chắc do sóng của bản này yếu các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mấy hôm nay mình dùng bản V48 này hay bị hiện tượng đang nghe mất tín hiệu đột ngột, hoặc người khác gọi mới được vài tiến chuông thì mất tìn hiệu chắ do sóng của bản này yếu các bác ạ!

Phần sóng của TP2 phụ thuộc vào Radio và Build, mà 2 dữ kiện này đâu có thay đổi trong bản V48 mà ảnh hưởng hả bạn?
Đôi khi do DV mạng kém đi mà vô tình bạn tưởng là lỗi tại ROM đó.
Mình sử dụng V48, sóng vẫn ổn định như các bản cũ thôi.

hoatienii

Mấy hôm nay mình dùng bản V48 này hay bị hiện tượng đang nghe mất tín hiệu đột ngột, hoặc người khác gọi mới được vài tiến chuông thì mất tìn hiệu chắ do sóng của bản này yếu các bác ạ!

mình dùng bản này thấy bình thường mà, mình vào Hầm Hải Vân mà sóng vẫn bình thường, tuy báo 2 vạch như vậy nhưng sóng vẫn tốt đấy, do bản ROM này nó báo 2 vạch vậy thôi. Bản ROM này mình thấy ổn nhất so với mấy bản V45 đến V47 đấy, ít hao RAM, chạy rất mượt. Mình có cảm giác là cảm ứng nhảy hơn so với V45 đến V47

mrducbao

Cảm ơn man PhamQuang và Hoatienii, vậy chắc là do nhà mạng rồi!!!
Em cũng rất ưng V48 này vì nhanh và ổn định, chỉ tội vài hôm nay gặp vấn đề về sóng nên post bài để kiểm chứng xem có ai bị hoặc không bị mà chuẩn đoán bệnh tật ấy mà :D
Xin cảm ơn!

mrducbao

nilt02

Có bác nào test thử GPS chưa ạ? em thấy V48 bắt GPS có vẻ lâu hơn V47 nhiều lắm, còn wifi thì...khó có thể bắt đc khi AccessPoint ở phòng bên cạnh :(

mrducbao

GPS và Wifi chạy không kém gì các version trước bạn ạ: nhanh, ổn định.
Bạn thử xem lại tốc độ đường truyền Internet có tốt không (đôi khi mặc dù sóng wifi mạnh nhưng tốc độ đường truyến Internet thì ngược lại nên vào mạng cực chậm), nếu để cùng 1 vị trí mà laptop vào mạng qua Wifi ầm ầm trong khi Winmo không bắt được wifi thì thử up lại ROM xem sao, vì mình vào wifi ngon lành (để bộ phát Wifi ở tầng 2: ngồi tầng 1 hoặc tầng 3 vào vô tư)

Có gì feedback lại bạn nhá!

mrducbao

chieftas

Rom này chạy rất mượt, thanks bác Quang nhiều! Chỉ có một vấn đề duy nhất là ko có tab call history nên hơi bất tiện và sóng sánh hiển thị không đúng :D

annam28

Bác Quang ơi... bản này có còn lỗi SMS không ạ? Em có chút thắc mắc về 2 phần mềm SMS là Text và Message trong các bản ROM gần đây. Không biết có phải vì vậy mà hay bị lỗi tin nhắn không? Bác có thể bỏ 1 phần đi để bớt Ram và nhẹ máy, có thể hết lỗi tin nhắn nữa?
Em không biết thắc mắc vậy có đúng không bác?

mrducbao

Bác Quang ơi... bản này có còn lỗi SMS không ạ? Em có chút thắc mắc về 2 phần mềm SMS là Text và Message trong các bản ROM gần đây. Không biết có phải vì vậy mà hay bị lỗi tin nhắn không? Bác có thể bỏ 1 phần đi để bớt Ram và nhẹ máy, có thể hết lỗi tin nhắn nữa?
Em không biết thắc mắc vậy có đúng không bác?

Test đi bạn, hầu như mấy version gần đây mình không bị lỗi tin nhắn nhưng thấy nhiều bạn đều nói là bị?! V48 này thuộc rạng nhẹ lắm rồi, mình thấy chạy nhanh và khá ổn định. Rất nhiều bạn thường hay kêu là lược bớt 1 số thứ để máy nhẹ nhưng mình thiết nghĩ càng tiến đến việc thưởng thức những cái mới thì sense 2.5 sẽ nhiều thứ được tịch hợp vào ROM hơn nên nếu muốn máy chạy nhanh và không có quá nhiều thứ thì tốt nhất là dùng Sense 2.1 là phù hợp nhất bạn ạ!

nilt02

Chẳng biết cái HardSPL V2 có ảnh hưởng tới sóng đt và wifi,GPS ko mà thấy yếu quá. Tin nhắn mình ko bị nhiều như các bạn ở trên. Lỗi tin nhắn có thể cho chương trình G-sensor thì phải?? mình để ý cứ nằm mà soạn tin nhắn rất dễ bị treo :D, các bạn xem có đúng thế ko nhé :)

hoatienii

Chẳng biết cái HardSPL V2 có ảnh hưởng tới sóng đt và wifi,GPS ko mà thấy yếu quá. Tin nhắn mình ko bị nhiều như các bạn ở trên. Lỗi tin nhắn có thể cho chương trình G-sensor thì phải?? mình để ý cứ nằm mà soạn tin nhắn rất dễ bị treo :D, các bạn xem có đúng thế ko nhé :)

HSPL ko ảnh hưởng tới sóng,wifi, GPS đâu bạn, Radio mới ảnh hưởng. Theo mình thì tin nhắn bị treo là do chứa nhiều quá nên vậy thôi.

trietvanli

Bản này phải nói là quá tuyệt, khắc phục hết các lỗi của v47. Không biết là cái phần HTC Album lâu nay mình không biết hay mới bổ sung vào V48 mà đẹp quá, cả music cũng thế.
Để máy nhanh hơn, các bạn không nên cài CHT editor, cái này đẹp hơn nhưng cũng làm máy đơ đơ khi trượt chuyển tab trên Manila...
Cám ơn bác PhamQuang nhiều.
Em sẻ trung thành với bản này nếu bác không có room mới ạ :D:D

anhtuhntl

Để tránh tình trạng treo máy khi nt thì nên để máy nằm ngang hoặc thẳng đứng luôn trong lúc nt

hoatienii

Chắc tin nhắn nhiều quá nên nó treo đấy. Mình lúc trước cũng bị treo nhưng sau khi xóa bớt tin nhắn thì hết bị treo.

vuvanhai

chú Quang thiên vị quá, ít ngó ngàng đến TP2 quá.
mong chú xớm ra bản room mới cho a e còn vọc ạ :D