• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM V35 (Core 23549) ★ OS 2.07 ★ HD2-MANILA 2012

sgking21

Cháu hãy thử Up lại Ship ROM một lần xem sao đi.
Máy của cháu chắc có vấn đề gì đó chứ máy của chú dùng bản này có muốn nó tự SR hay HR cũng chẳng được.

Cảm ơn chú Quang, hôm qua nay cũng khá hơn rồi chú, chưa thấy bị treo lại hay HR gì cả, cháu cứ để các setting mặc định, không thay đổi gì (kể cả hình nền của Weather Wallpaper)

manhvpcp

e vừa up tối qua nhưng phải up 2 lần vì lần đầu sau khi cài font chữ, danh bạ ĐT... và khởi động lại thì máy vào ngay phần Start mà không làm sao về màn hình chính được (mặc dù em đã khởi động lại vài lần). Có thể do sau khi up hoàn chỉnh em không rút dây USB ra?
Có lẽ do em chưa HR nên trong quá trình sử dụng cũng đôi ba lần bị "lịm", hic! Em sẽ thử HR lại xem!

doquocanh

Bá cáo các Bác là, lần đầu tiên em làm được phát video call giữa 3G của Mobifone và 3G của Viettel, giữa máy HTC Pro 2 của em và máy thằng bạn khôgn biết hiệu gì.
Mỗi tội giật tửng tửng.

hidro123

sao em chạy file ROMUpdateUtility.exe máy toàn bị ngắt kết nối với pc vậy.bác nào hướng dẫn em cách up rom này với.máy e vẫn rom 6.1 ạ.đã cài Rhodium-HardSPL_V2_00R3_185HSPL.

anhtuhntl

Khi cắm cáp sync PPC với PC bạn phải đợi cái vòng xanh phía góc dưới phải màn hình PC hết xoay tức là sync ok rồi hảy chao chạy tool up ROM,và tốt hơn hết trong quá trình up nên tắt hết các ct quyét virus đi và để PC 1 chổ ổn định đừng đụng vào(có đôi khi cáp lỏng làm sync không được)

Khi cắm cáp sync PPC với PC bạn phải đợi cái vòng xanh phía góc dưới phải màn hình PC hết xoay tức là sync ok rồi hảy chao chạy tool up ROM,và tốt hơn hết trong quá trình up nên tắt hết các ct quyét virus đi và để PC 1 chổ ổn định đừng đụng vào(có đôi khi cáp lỏng làm sync không được)
Bổ sung thêm là nên tháo SIM và thẻ nhớ ra và PC nên có UPS để đề phòng "ông Điện lực" cắt cái rụp thì khổ....

@anhtuhntl: Dạo này không thấy bro cook rom nữa à ?

hidro123

em đã làm tất cả các bước trên nhưng ko hiểu sao vẫn bị vậy.e vẫn sync PPC với PC bình thường.chỉ khi chạy file ROMUpdateUtility.exe thì cái vòng xanh phía góc dưới phải màn hình PC biến mất và hiện lên thông báo lỗi kết nối.bác nào biết nguyên nhân tại sao thì giúp e với...

anhtuhntl

Bổ sung thêm là nên tháo SIM và thẻ nhớ ra và PC nên có UPS để đề phòng "ông Điện lực" cắt cái rụp thì khổ....

@anhtuhntl: Dạo này không thấy bro cook rom nữa à ?

Mấy bửa nay mình lo thi trả nợ bận túi bụi luôn nên không có time mày mò nhiều!:p Sẻ cố gắng để phục vụ BOX TP2 thời gian rảnh nếu có!

em đã làm tất cả các bước trên nhưng ko hiểu sao vẫn bị vậy.e vẫn sync PPC với PC bình thường.chỉ khi chạy file ROMUpdateUtility.exe thì cái vòng xanh phía góc dưới phải màn hình PC biến mất và hiện lên thông báo lỗi kết nối.bác nào biết nguyên nhân tại sao thì giúp e với...
Bạn đưa về Bootloader mà úp...

Mấy bửa nay mình lo thi trả nợ bạn túi bụi luôn nên không có time mày mò nhiều!:p Sẻ cố gắng để phục vụ BOX TP2 thời gian rảnh nếu có!
Cố lên bạn nhé...

thegoldfishvn

Đúng là bản rom này hay đứng hơn bản V33 hồi đó e dùng. Nhất là e hay bị đứng lúc nhắn tin. trong tin nhắn mà đang nằm, nó chuyển wa lanscape là hay bị treo. phải reset mấy lần. hic.

manhvpcp

Sau khi HR, máy của e lại bị hiện tượng kết thúc cuộc gọi 4 phím "gọi, start, back, ngừng gọi" ở dưới cùng phát sáng, không tắt, để bao lâu cũng không tắt. :(. khi các đèn này sáng, các tính năng khác của máy vẫn bình thường. Muốn nó không sáng chỉ còn cách reset.

redwater030603

minh cũng bị giống bạn vậy, bản ROM version 1.19.841.3 (51489) wwe. Version của bác Quang tuyệt thật nhưng ko biết nào để up Rom. xin các bác giúp đỡ

chan_nhi

Bác PQ có thể cho em xin cái Kitchen của Version này ko ? Em ko biết dùng thuật ngữ đói có chính xác ko, ý là bộ chưa đóng gói ý. Em thích bản này của bác quá, khổ nỗi máy em chạy chậm quá, em muốn tăng cái Pagetool lên cho mượt vì tốn thêm tí Ram mà chạy mượt thì cũng sướng vì nhu cầu chạy các chương trình khác không nhiều.
Cám ơn bác nhiều !

PhamQuang

Manager
minh cũng bị giống bạn vậy, bản ROM version 1.19.841.3 (51489) wwe. Version của bác Quang tuyệt thật nhưng ko biết nào để up Rom. xin các bác giúp đỡ

Máy bạn đang chạy ROM ship mà. Muốn Up ROM Cook thì trước hết hãy vào Topic Up HSPL mà đọc trước đã chứ.

khocan_traitim

Ko thể UP được bản Hard SPL thi em mới hỏi các Bac chứ, UP được thì nói làm gì.
Em đã dung het mọi cách theo đúng chỉ dẫn của Bac roi mà ko được. Ko biết còn cách nào nữa ko?

hidro123

Nguyên văn bởi hidro123
Nguyên văn bởi anhtuhnt
Bạn đưa về Bootloader mà úp...

bác có thể hướng dẫn em một cách cụ thể đc ko.e tìm mãi mà ko đc.e mới dùng winmo nên gà lắm...