• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trải nghiệm củng công nghệ 3G của Vinaphone

tuyetha

Posted via Mobile Devicehj. Hà Nội...2! Mà trả trước thỳ tháng sau mới kết nối 3g dc fảj hok bạn??

Không phải đâu bạn!Hiện tại mình đang dùng sim trả trước của vina để trả lời bạn nè.Xem phim,tivi nữa chứ.Chiều nay mới cho mấy ông xem đá banh nữa nè.

Posted via Mobile Device

uongsting

tra truoc hay tra sau dung duoc.ma o ngay tp ho chi minh ngay quan.1 ma con chua co song huong chi la o dau.chan ong vina nay qua roi.
Posted via Mobile Device

dat1206

tui ở gần phú thọ quận 10 mà cũng ko bắt đc sóng.dt lên hỏi thì nó nói là chổ tui sóng mạnh nhưng ko bik sao ko bắt đc sóng.rùi nó kêu đăng kí thêm gói m25 xem có đc hem.pó tay.

THCN

Vina lúc có sóng lúc không dù lúc nào cũng thấy 1 chữ E hoành tráng, 2G còn chập chờn huống chi 3G, phải nói là “Oải nghiệm cùng công nghệ của Vinaphone” thì đúng hơn!
Posted via Mobile Device

tuyetha

Vina lúc có sóng lúc không dù lúc nào cũng thấy 1 chữ E hoành tráng, 2G còn chập chờn huống chi 3G, phải nói là “Oải nghiệm cùng công nghệ của Vinaphone” thì đúng hơn!
Posted via Mobile Device

Có lẽ chỉ có chỗ bạn bị thôi! Từ hôm giờ mình dùng 3G rẩt ổn định,chưa nói là tốc độ tăng lên đáng kể.Chỗ mình ở hiện có cả ưìi,nhưng mình vẫn muốn thử nghiện 3G để xem có truc trặc kô mà ổn cả bạn ạ!

Posted via Mobile Device

saudoi83

Em ở dưới quận 9 còn bắt được 3G của vinaphone mà mấy bác ở quận 10 với quận 1 mà không bắt được à. Mấy bác thử cách này nhé:
Đối với 5800 là thế này: Cài Đặt => Khả Năng Kết Nối => Mạng => UMTS, xong thoát ra ngoài và chờ, sẽ có sóng 3G ngay, nếu muốn chắc chắn nữa thì sau khi chọn UMTS rồi mấy bác vào phần Chọn Nhà Điều Hành => Thủ Công rùi ngồi xem coi có Vinaphone hiện lên không, riêng máy em thì lên Vinaphone với Viettel lun. Hiện tại sóng 3G còn yếu nên nếu chọn Chế Độ Song Song thì không bắt được đâu, còn bác nào đang để ở chế độ GSM thì tới năm sau cũng chưa bắt được.

xsamxungx

chờ đợi đi thêm vài năm nữa 3g nó rẽ như 2g bây h và có 4g chúng ta tiếp tục khám phá:)

your_rules

Hiện tại thì 3G của vina đã có dịch vụ video call và giá cước cụ thể cho thuê bao trả sau và trả trước trong thời gian rỗi và bận, các bạn nào xài 3G của vina thì vào web của vina xem nhé

anhky

CHo mình hỏi cách đăng kí 3G của Vina với. Mình mới mua SIm, đã soạn tin M50 gửi đến 888, báo là đã đăng kí thành công, nhưng hiện tại mình vẫn chưa có cấu hình mạng, mình có càn phải đăng kí cấu hình GPRS rồi mới chuyển wa 3G hay ko ? hay là phải làm bằng thử công ?????????????

your_rules

CHo mình hỏi cách đăng kí 3G của Vina với. Mình mới mua SIm, đã soạn tin M50 gửi đến 888, báo là đã đăng kí thành công, nhưng hiện tại mình vẫn chưa có cấu hình mạng, mình có càn phải đăng kí cấu hình GPRS rồi mới chuyển wa 3G hay ko ? hay là phải làm bằng thử công ?????????????

Đăng ký:
Soạn tin nhắn gửi đến số đt 888 với nội dung là gói cước: M0,M10,M25,M50,U1,U7,U30. Lưu ý phải viết HOA.

* M0: 0M FREE vượt mức 50đ/10Kb
* M10: 10M FREE 10.000/30 ngay vượt mức 15đ/10Kb
* M25: 35M FREE 25.000/30 ngay vượt mức 15đ/10Kb
* M50: 100M FREE 50.000/30 ngay vượt mức 10đ/10Kb
* U1 không giới hạn cước 12.000d/ngày
* U7 không giới hạn 80.000đ/7 ngày.
* U30 không gioi hạn 300.000/30 ngày.

VD: M25 ON
Nếu khó gửi tin nhắn thì đổi sang trung tâm +84910200091

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=tHHxrPS0wAc&feature=player_profilepage[/YOUTUBE]

anhky

HIx, mình hỏi là có cần phải cài cấu hình mạng ko hay chỉ cồn soan tin nhắn gửi đến 888 là xài dc 3G? Mà ko ai tra lời hết :((

your_rules

HIx, mình hỏi là có cần phải cài cấu hình mạng ko hay chỉ cồn soan tin nhắn gửi đến 888 là xài dc 3G? Mà ko ai tra lời hết :((

Mình đã đưa các cách nt ở trên cho bạn rùi màh, thử nt lại 1 lần nữa xem sao

your_rules

bác muốn dùng 3G và sóng sánh ổn định bắt được ngay thì phải đăng ký gói MobiTV thì bạn sẽ nhận dc tn bạn đã kic hoạt 3G thành công ( mấu chốt nó nằm chỗ này và phải có tin nhắn này). Như vậy sau đó máy mới bắt sóng 3G ổn dịnh. Còn kô đăng ký mà chỉ đang ký internet 3G thì không bắt dc sóng đâu.bạn cứ thử xem sao. Không đang ký MobiTV nó dò ra sóng 3G nhưng không bắt. Đang ký xong nhớ reset máy thấy 3G ngay.

Giải thích thêm : Bình thường khi đang ký dịch vụ 3G bạn chỉ nhận được 2 tin nhắn 1 là bạn đã đăng ký, 2 là bạn xác nhận và gửi tiếp 1 tn nữa. Nhưng đang ký gói MobiTV bạn nhận được 3 tin nhắn chứ kô phải 1 hoặc 2 như thông thường. Quan trọng nhất là tin nhắn thứ 3 "BẠN ĐÃ KÍCH HOẠT 3G THÀNH CÔNG". Đây là điều mình không hiểu nổi ....? Nhưng từ khi nhận dc tn này thì 3G sóng 5 vạch ngay sau khi reset.

tinhte.com

anhky

bác muốn dùng 3G và sóng sánh ổn định bắt được ngay thì phải đăng ký gói MobiTV thì bạn sẽ nhận dc tn bạn đã kic hoạt 3G thành công ( mấu chốt nó nằm chỗ này và phải có tin nhắn này). Như vậy sau đó máy mới bắt sóng 3G ổn dịnh. Còn kô đăng ký mà chỉ đang ký internet 3G thì không bắt dc sóng đâu.bạn cứ thử xem sao. Không đang ký MobiTV nó dò ra sóng 3G nhưng không bắt. Đang ký xong nhớ reset máy thấy 3G ngay.

Giải thích thêm : Bình thường khi đang ký dịch vụ 3G bạn chỉ nhận được 2 tin nhắn 1 là bạn đã đăng ký, 2 là bạn xác nhận và gửi tiếp 1 tn nữa. Nhưng đang ký gói MobiTV bạn nhận được 3 tin nhắn chứ kô phải 1 hoặc 2 như thông thường. Quan trọng nhất là tin nhắn thứ 3 "BẠN ĐÃ KÍCH HOẠT 3G THÀNH CÔNG". Đây là điều mình không hiểu nổi ....? Nhưng từ khi nhận dc tn này thì 3G sóng 5 vạch ngay sau khi reset.

tinhte.com

Khó hiểu wa, mình nhắn cả chục tin, côối cùng cũng gửi về bạn đã kich hoạt 3G thành công. Nhưng máy mình đang dùng cấu hình viettel GPRS. KO bắt dc sóng. Mình ở Q12, ko biết có bắt dc sóng ko nữa ?

your_rules

Khó hiểu wa, mình nhắn cả chục tin, côối cùng cũng gửi về bạn đã kich hoạt 3G thành công. Nhưng máy mình đang dùng cấu hình viettel GPRS. KO bắt dc sóng. Mình ở Q12, ko biết có bắt dc sóng ko nữa ?
Thì bạn xóa hết cấu hình viettel gprs đi và cài đặt lại từ đầu xem sao và xem coi đã chỉnh qua chế độ 3g chưa
cách xem tivi bằng 3g như thế nào vậy các bro nhỉ,
Bạn đã đăng ký được chưa? bạn đang xài đt gì?