• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trên tay HTC Touch Pro 2

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái giá cao là đánh giá theo cách nhìn của người Việt đó hả?

Lúc mới có thì giá hơi cao nhưng từ từ xuống giá thì sẽ hợp lý thôi. Quy luật muôn đời vẫn thế.

JongZiZi

Mong rằng hắn sẽ chơi đẹp như SE. Giảm giá 1 fát hàng Px từ 11m xuống còn 7m. :))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mong rằng hắn sẽ chơi đẹp như SE. Giảm giá 1 fát hàng Px từ 11m xuống còn 7m. :))

Chỉ có SE mới thường có vụ down giá như vậy thôi còn HTC thì cứ từ từ không gì phải vội.

JongZiZi

Nếu cầm 2 em Pro2 là Diamond2. Bạn sẽ đánh giá như thế nào. Chọn xài em nào? :D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu phải chọn thì Pro II OK hơn. Một là bàn phím QWERTY hơn. Hai là pin 1.500 mah so với 1100 mah của diamond II. Còn những thông số khác gần như tương đương.

QuangThang89

Well-Known Member
Có nhiều tiền 1 tý thì chọn Pro 2 còn kinh tế eo hẹp thì chọn Diamond 2, vì 2 con này thông số như nhau chi khác nhau bên có phím cứng còn 1 bên ko có :D

poison071089

Có nhiều tiền 1 tý thì chọn Pro 2 còn kinh tế eo hẹp thì chọn Diamond 2, vì 2 con này thông số như nhau chi khác nhau bên có phím cứng còn 1 bên ko có :D

Kinh tế eo hẹp mà mua được Diamon 2 thì cũng chẳng hẹp lắm đâu !

Posted via Mobile Device

cyanure111

Tuỳ mỗi người, người thì thích có fim' cứng, người thì không, cũng như người cần mỏng gọn, và người thì cứ phải đầm tay, ném chó chó phải chết ngay mới đã, sặc :p

QuangThang89

Well-Known Member
Hic, bạn giải thích cho mình hiểu thế nào là đa và thế nào là đơn điểm với.
Touch đa điểm là ta có thể dùng từ 2 đến 3 ngón tay tác động đến màn hình, vd: như muốn vào 1 lúc 2 ctr, ta chỉ việc touch 1 lúc 2 ngón tay lên 2 biểu tượng ctr đó thì sẽ kích hoạt 2 ctr, muốn thấy Touch đa điểm rõ hơn thì mở ctr note trên PPC lên, dùng 2 ngón tay chạm vào màn hình ra bắt đều rê hay vẽ gì cũng được. Nếu thấy 2 dấu hiện lên nhờ Touch từ 2 tay thì đó là Touch đa điểm.

Còn Touch đơn điểm thì ngược lại, khi dùng 2 tay rê lên màn hình ở ctr Note thì sẽ ko xuất hiện 2 dấu hiện lên mà nó chỉ hiện lên 1 đường, đường đó nằm ngay chính giữa 2 ngón tay của mình. Như vậy hi vọng bạn hiểu :D.
Các dòng touch sau này của HTC đều là đa điểm cả! Nhưng nói về Touch có lẽ không hãng nào qua được Iphone về mặt này đâu! Vấn đề ở chỗ phần cứng các bạn à!
Điều này thì bạn nhầm rồi, các sàn phẩm của HTC chưa có con nào sử dụng công nghệ Touch đa điểm cả vì nó sử dụng cảm ứng điện trở, riêng chỉ có con HTC Hero sau này có Touch đa điểm vì nó sử dụng cảm ứng điện dung giống như Iphone.

Hiện nay trên điện thoại chỉ có Iphone, Palm Pre, HTC Hero là có Touch đa điểm, riêng Iphone nó nhạy hơn vì nó sử dụng cảm ứng nhiệt, chỉ tác dụng với ngón tay còn các thứ khác ko có tác dụng.

Nói tóm lại, máy nào sử dụng cảm ứng điện dung là có Touch đa điểm, còn máy nào sử dụng cảm ứng điện trở là ko có Touch đa điểm.

Thân ;)

cupidbaby

HTC có 1 điểm mình rất không thích do đó không bao giờ mua : đó là màn hình của nó chỉ có 65000 màu không đáng với số tiền mười mấy triệu mình bỏ ra để mua nó!

xxxtaiii

chứ ông có thấy PDA nào trên thị trường có mười mấy triệu màu không? chỉ có smart phone mới có 16 triệu màu

xuandung11a2

Well-Known Member
Touch Pro 2 đối đầu Nokia N97

Xem Video :

linhcom149

hahahaha . =)) , N97 tuổi con gì màk đòi so với Pro 2 ... Chỉ hơn mỗi Camera .... Màn hình 16tr màu màk nhìn cchang khạc ji 65k màu của Pro =)) ... Cám ứng thì nặng nề , ko mềm mại muột mà nhu Pro ... Mún so với Pro 2 hiện nay chỉ có Sam Sung Pro thoy =))

QuangThang89

Well-Known Member
HTC có 1 điểm mình rất không thích do đó không bao giờ mua : đó là màn hình của nó chỉ có 65000 màu không đáng với số tiền mười mấy triệu mình bỏ ra để mua nó!

Ko phải do nhà sản xuất tiết kiệm màu mà là Windows Mobile chỉ hiển thị 65k màu thôi, nên các dòng PDA chạy WM ko bao giờ có màn hình 16tr, mặc dù hiện nay Samsung có con I900 là 16tr nhưng cũng chỉ hiển thị 65k màu thôi, chẳng có gì sắc nét hơn so với máy của HTC, thân :)
và KQ là Nokia N97 da bi thua dut....dep...hehe

Con N97 làm sao có cửa mà đòi hơn con TP2 được :))

Chỉnh sửa cuối:

kain87

Mình thấy giá bán của Touch Pro 2 và N97 trong đoạn phim đó lần lượt là 600 và 640 Euro, trong khi ở nước mình cả hàng xách tay và chính hãng TP2 đều đắt hơn nhỉ?
Ở nước mình N97 được quảng cáo rầm rộ quá.

QuangThang89

Well-Known Member
Mình thấy giá bán của Touch Pro 2 và N97 trong đoạn phim đó lần lượt là 600 và 640 Euro, trong khi ở nước mình cả hàng xách tay và chính hãng TP2 đều đắt hơn nhỉ?
Ở nước mình N97 được quảng cáo rầm rộ quá.

Bên nước ngoài họ bán theo kiểu ký hợp đồng sử dụng mạng nên giá sẽ rẻ hơn so với hàng ở nước mình bạn àh.

Thương hiệu Nokia đã quá nổi tiếng và phổ biến ở VN nên nó được mọi người để ý nhìu hơn còn thương hiệu HTC còn quá mới mẻ so với người dùng VN nên nó ko được quảng cáo và để ý nhìu cho lắm mặc dù hiện nay hàng HTC đã được FPT phân phối nhưng giá do công ty phân phối đắt hơn giá hàng xách tay nên mọi người đều mua hàng xách tay

linhcom149

Mấy pác xem đoạn clip so sánh N97 với TP2 có thấy gì ko ? :)) :)) Hàiiiii ! Cái gì màk "Siêu máy tinh di độgn" , "Đẳng cấp jì jì đó" , Cỗ máy giải trí tối thựong ... Màk Luc so sánh khả năng xem VIDEO , N97 nhấp vồ đoạn phìm nào cũng hiện ra "....does not supported" =)) =)) , hình như N97 vẫn đâm vào lối mòn xưa của N-series thì fai ? CHỉ coi dc 3GP :)) :)) ... Trong khi TP2 , cái gì cũng xem tất . Thêm cái nữa ,lúc 2 máy chiếu cùng một bộ phim , N97 16tr màu màk coi cũng vậy , chẳng khác gì mấy so với TP2 , có điều hơi sáng hơn thoy ^^@