• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Treo máy HTC One M7 giúp mình với

thanhhoang4

version: 0.5
version-bootloader: 1.56.0000
version-baseband: 4A.23.3263.28
version-cpld: None
version-microp: None
version-main: 4.20.707.7
version-misc: PVT SHIP S-ON
serialno: xxxxxxxxxxxx
imei: xxxxxxxxxxxxxxxx
meid: 00000000000000
product: m7_u
platform: HBOOT-8064
modelid: xxxxxxxxxxxxx
cidnum: HTC__044
battery-status: good
battery-voltage: 4318mV
partition-layout: Generic
security: on
build-mode: SHIP
boot-mode: FASTBOOT
commitno-bootloader: dirty-59adc32b
hbootpreupdate: 11
gencheckpt: 0
Đây là thông số máy của mình, cho mình hỏi bây giờ dùng file RUU.exe nào với
Mình thử hết các cách như adb sideload hay push nhưng đều không được
Mong được mọi người giúp đỡ, xin cảm ơn

AquaSta

Moderator
Mainver của bạn cao quá, 4.20.707.7 hiện tại ko có RUU nào đáp ứng được cả, chỉ có OTA nó mới nâng cái đó lên
Giờ bạn phải up rom cook cho máy lên, sau đó lấy phân vùng mmcblk0p19 ra fake mainver để cho nó nhận nhầm là mainver thấp thì hạ được rom (nếu ko s-off máy), hoặc S-OFF để hạ rom

blackdoor

Manager
Kkk, xem lại link của anh Bình thì chuẩn đúng bản bạn ý cần, vậy thì dễ dàng hơn nhiều rồi :)

Update: Download về rồi, ko phải RUU mà là rom zip gốc thôi, đúng như mình nghĩ, ko thể có RUU với mainver cao thế

Anh nhớ là đã từng tải RUU này, nhưng giờ không tìm lại nổi đã tải ở đâu, đành phải đưa link chứa file ZIP vậy.

thanhhoang4

Mình đã flash file tải về nhưng đến đoạn này nó ghi bị lỗi
C:\Users\Hoang\Desktop\Android\Android>fastboot flash zip rom.zip
sending 'zip' (1239248 KB)... OKAY
writing 'zip'... INFOsignature checking...
FAILED (remote: 12 signature verify fail)
giúp mình với

minhlc1958

Active Member
Mình đã flash file tải về nhưng đến đoạn này nó ghi bị lỗi
C:\Users\Hoang\Desktop\Android\Android>fastboot flash zip rom.zip
sending 'zip' (1239248 KB)... OKAY
writing 'zip'... INFOsignature checking...
FAILED (remote: 12 signature verify fail)
giúp mình với

Theo tt bạn đưa lên thì hiên chưa có ruu phù hợp còn rom trong link trên là úp bằng custom recovery nên ko làm như cách bạn đc

Chỉ còn cách như dưới hoặc dùng cáp otg để úp rom

Bạn làm như sau
Nếu trên máy tính bạn có cài htc manage, android sync, mobile sync, các driver không phải của htc ví dụ như driver samsung thì phải gỡ bỏ hết chỉ để lại duy nhất một cái driver htc thôi, sau khi làm xong rồi cài lại sau

Làm từng bước như dưới
http://www.mediafire.com/download/s7zwz5ej2t5bd1d/Stock-recovery_4.4.2.zip
Tải stock recovery trên về flash, xong máy dưa về bootloader dùng nút volume di chuyển xuống dòng factory rest ấn nguồn

Tiếp theo tải cái dưới
http://www.mediafire.com/download/9mpd16567x72e6r/TOOL(2)-Add-rom_flash-TWRP_v2.6.3.3.rar
Giải nén xong bạn chép bản rom cook vào cùng chung folder và sửa tên rom lại là rom (tức rom.zip)
Điện thoại đưa về bootloader kết nối với pc và chạy file 1-Fllash_Recovery_TWRP-2.6.3.3.bat
Tiếp theo đưa máy về recovery và chạy file 2-add rom.zip.bat lưu ý nó add rom vào khá chạm có khi đến 20 phút tùy theo dung lượng cùa bản rom
Xong ấn vào install trên recovery duyệt đến rom.zip để up

Chỉnh sửa cuối: