• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Trợ giúp] Cứu Ịphone 3G lock -> world up firmware

nhocbanme

Chuyện là thằng e có đưa cho mình 1 cái Iphone 3G nhờ up lên bản 4.0.
Mình hỏi thì nó nói con này là Iphone 3G world, mình cũng chủ quan không kiểm tra j hết. Backup xog là up lên lun. Up xog thì vào itune nó không cho active :( thấy lạ mình lên mạg search thử xem là bị j. một hồi nghiên cứu trên mạg mình mới nghi là con ịphone này bị can thiệp phần cứng chuyển từ lock -> world rồi :( mìh hỏi nó thì nó kiu ko bik j hết, hồi đó nó mua ở quê nó. rồi pó tay lun.
bi h ko thể active nó đc. up firmware khác cũng ko được lun. bi h ko bik phải làm sao để cứu nó được đây. có cách nào khắc phục được không mấy bạn cho ý kiến dùm mình với nha :(

vipboy_9x

Moderator
Chuyện là thằng e có đưa cho mình 1 cái Iphone 3G nhờ up lên bản 4.0.
Mình hỏi thì nó nói con này là Iphone 3G world, mình cũng chủ quan không kiểm tra j hết. Backup xog là up lên lun. Up xog thì vào itune nó không cho active :( thấy lạ mình lên mạg search thử xem là bị j. một hồi nghiên cứu trên mạg mình mới nghi là con ịphone này bị can thiệp phần cứng chuyển từ lock -> world rồi :( mìh hỏi nó thì nó kiu ko bik j hết, hồi đó nó mua ở quê nó. rồi pó tay lun.
bi h ko thể active nó đc. up firmware khác cũng ko được lun. bi h ko bik phải làm sao để cứu nó được đây. có cách nào khắc phục được không mấy bạn cho ý kiến dùm mình với nha :(
nếu đã là máy lock chuyển sang world giờ chỉ còn cách là bạn restore lại FW custom lock tự active hi vọng là đựơc rùi cài ultrasnow 9.3 để unlock
FW custom 4X của Anh tinh_là_gi
FW custom 4X của Anh zenki