• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trục trặc với Bluetooth - Treo 650

blacklouse

Mình đang sử dụng Treo 650, máy simlock (đã unlock). Cách đây vài ngày mình mới phát hiện là Bluetooth không hoạt động được mặc dù turn on vẫn lên bình thường, vẫn detect được các máy khác và các máy khác cũng detect được, gửi và nhận vẫn báo sending/receiving. Nhưng 1 file nhạc có 5Mb đợi 3 tiếng vẫn chưa xong;;) . Làm sao đây các bác?:-??

trongkhoi

Cái máy Treo 650 của mình còn tệ hơn nữa ,nhờ các bác có kinh nghiệm giúp với ạ .Bluetooth của nó không detect được thiết bị nào cả (tai nghe , máy khác) , nhưng máy khác thì vẫn nhận thấy nó là Treo650, nhưng lại đòi pass key , nhưng nhập gì (0000) vô thì cũng như không > Help me please!

MrTrung

Mình đang sử dụng Treo 650, máy simlock (đã unlock). Cách đây vài ngày mình mới phát hiện là Bluetooth không hoạt động được mặc dù turn on vẫn lên bình thường, vẫn detect được các máy khác và các máy khác cũng detect được, gửi và nhận vẫn báo sending/receiving. Nhưng 1 file nhạc có 5Mb đợi 3 tiếng vẫn chưa xong;;) . Làm sao đây các bác?:-??

Cái máy Treo 650 của mình còn tệ hơn nữa ,nhờ các bác có kinh nghiệm giúp với ạ .Bluetooth của nó không detect được thiết bị nào cả (tai nghe , máy khác) , nhưng máy khác thì vẫn nhận thấy nó là Treo650, nhưng lại đòi pass key , nhưng nhập gì (0000) vô thì cũng như không > Help me please!

Trường hợp này không phải là hiếm xảy ra ở dòng Palm Os. Nhưng các bạn đã thử Bluetooth với các máy khác chưa :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ Hay chỉ một máy nói trên :-/ :-/ :-/ :-/ Các bác hãy handreset lại một lần thử xem vì có thể trong khi sử dụng do cài vision không đúng nên máy bị "đổ bệnh". Nếu Handreset lại mà cũng không được thì có lẽ máy các bác bị lỗi room roài đó. Nhưng theo mình nghĩ các bác Handreset lại chắc chắn sẽ được :D:D:D:D:D:D Chúc may mắn. ;;) ;;) ;;) ;;)

combua

mình đã từng dùng qua con treo 650, cái bluetooth của nó rất là yếu, mua tai nghe nào cũng không nghe rõ và người nghe cũng không rỏ. bây giờ mình đổi qua htc mogul. bluetooth có chức năng ad2p bỏ luôn côn ipod, nghe nhạc qua bluetooth stereo headset luôn

whynot

Cũng cần xem lại xem firmware của chú Treo này đã update chưa bác ạ, và theo mình biết riêng phần "răng xanh" này cũng có update đấy, thêm nữa nếu máy khu vực TQ hay Sin cũng có những phần up riêng cho tương thích.
Cái "răng xanh" của Treo tuy yếu những dùng cũng được, hơi cực khi tìm thiết bị thôi, các bác vào web của Palm có hết các update cần thiết, kể cả firmware "gin".

Trang support update cua Palm: http://www.palm.com/us/support/downloads/treo650.html

Last edited by a moderator:

dphuyen

BT treo650

mình đã từng dùng qua con treo 650, cái bluetooth của nó rất là yếu, mua tai nghe nào cũng không nghe rõ và người nghe cũng không rỏ. bây giờ mình đổi qua htc mogul. bluetooth có chức năng ad2p bỏ luôn côn ipod, nghe nhạc qua bluetooth stereo headset luôn

Máy của mình dùng với tai nghe SS Wep410 tốt mà, tiếng trong và ấm, nghe rõ ràng lắm. Chắc chắn không phải như bạn nói với cái nào cũng thế đâu.:)

saigon198

Con 650 của minh nó không kết nối được tai nghe BT, giúp minh với. Rom của Palm này up như thế nào vậy các Bro?

tjenvjnh

Rom thì up bằng thẻ SD hoặc Destp Palmbạn có thể dùng Google để seach và kiếm tài liệu chỉ giáo uprom.

ẻtuiuyihjgh

lần thứ 3

chỉ cho phép người ta download khi nào trên mười bài. khong biết phải bót tới bao giờ, ghét thiệt. mà còn cấm không được pót mấy dòng chữ "hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu"

cứ pót thì làm gì được ta nào.

"hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu""hahahhahahhaha", "hehehheheheh","hihihihihhi", "huhhuhuhuhuhuhhuhu"
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>