• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Truphone v5.0.1-Phần mềm điện thoại miễn phí!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Truphone v5.0.1 S60v3/v5 SymbianOS9.x Signed -mobile VoIP application

MỘT PHẦN MỀM GIÚP TIẾT KIỆM KHI BẠN GỌI ĐIỆN THOẠI.

Truphones Là ứng dụng đều tiên cho các điệ̉n thoại NOKIA và ứng dụng này vẫn là một trong nững ứng dụng đạt tiêu chuẩn vàng trong các ứng dụng VOIP cho điện thoại di động hiện nay.

TẠO NHỮNG CUỘC GỌI MIỄN PHÍ

Bạn có thể tạo những cuộc gọi hoàn toàn miễn phí cho bạn bè từ Truphone từ bất cứ nơi nào trên thế giới.

NHỮNG CUỘC GỌI QUỐC TẾ GIÁ RẺ

Truphone tạo những cuộc gọi qua internet giúp bạn tiết kiêm chi phí từ những cuộc gọi quốc tế từ quốc gia của bạn và khi bạn đi du lịch ra nước n
ngoài.

TẠO CUỘC GỌI KHI BẠN KHÔNG KẾT NỐI

Nếu như bạn không online với TRuphone, bạn vẫn có thể tạo cuộc gọi qua internet với giá rẻ khi bạn kết nối WIFI.

PHƯƠNG PHÁP GỌI ĐIỆN ĐƠN GIẢN

Tạo cuộc gọi với Truphone bằng điện thoại NOKIA thì rất dễ dàng. bạn chỉ cần quay số hay chọn lựa số điện thoại từ danh bạ như bình thường và khởi tạo cuộc gọi với Truphone.

LINK DOWN:
http://www.mediafire.com/?mtyyyzgztng

Chỉnh sửa cuối:

maximux3000

Tiết kiệm lớn về các cuộc gọi

Truphones đầu tiên bao giờ được ứng dụng cho Nokia, và ứng dụng này vẫn còn được coi là tiêu chuẩn vàng của các ứng dụng VoIP di động ngày hôm nay.

Các cuộc gọi miễn phí

Thực hiện các cuộc gọi đến bạn bè của bạn trên Truphone cho miễn phí, bạn đang ở bất cứ nơi nào trên thế giới!

Thấp chi phí các cuộc gọi quốc tế

Truphone tuyến đường của các cuộc gọi qua internet, tiết kiệm tiền bạc của bạn tải về các cuộc gọi quốc tế từ nhà nước và về các cuộc gọi khi bạn đang ở nước ngoài

Thực hiện các cuộc gọi khi bạn không kết nối

Nếu bạn không trực tuyến Truphone Anywhere lộ trình của bạn vẫn có thể gọi qua internet, nhờ vậy bạn có thể làm cho thấp chi phí các cuộc gọi ngay cả khi bạn không kết nối với một mạng Wi-Fi.

Đơn giản quá trình gọi điện thoại

Giao Lưu Kết Truphone các cuộc gọi trên một điện thoại Nokia là dễ dàng. Chỉ cần gọi hoặc chọn một số liên lạc từ sổ địa chỉ của bạn như bình thường và chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn tùy chọn đặt cuộc gọi với Truphone.

power

9654248

Truphone v5.0.1 S60v3/v5 SymbianOS9.x Ký-VoIP ứng dụng điện thoại di động

Tiết kiệm lớn về các cuộc gọi

Truphones đầu tiên bao giờ được ứng dụng cho Nokia, và ứng dụng này vẫn còn được coi là tiêu chuẩn vàng của các ứng dụng VoIP di động ngày hôm nay.

Các cuộc gọi miễn phí

Thực hiện các cuộc gọi đến bạn bè của bạn trên Truphone cho miễn phí, bạn đang ở bất cứ nơi nào trên thế giới!

Thấp chi phí các cuộc gọi quốc tế

Truphone tuyến đường của các cuộc gọi qua internet, tiết kiệm tiền bạc của bạn tải về các cuộc gọi quốc tế từ nhà nước và về các cuộc gọi khi bạn đang ở nước ngoài

Thực hiện các cuộc gọi khi bạn không kết nối

Nếu bạn không trực tuyến Truphone Anywhere lộ trình của bạn vẫn có thể gọi qua internet, nhờ vậy bạn có thể làm cho thấp chi phí các cuộc gọi ngay cả khi bạn không kết nối với một mạng Wi-Fi.

Đơn giản quá trình gọi điện thoại

Giao Lưu Kết Truphone các cuộc gọi trên một điện thoại Nokia là dễ dàng. Chỉ cần gọi hoặc chọn một số liên lạc từ sổ địa chỉ của bạn như bình thường và chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn tùy chọn đặt cuộc gọi với Truphone.

LINK DOWN:
http://www.mediafire.com/?mtyyyzgztng

BuuPhucCT

Well-Known Member
Dịch thôi chứ chưa biết tính năng nhiều

Cám ơn bạn nhiều. Tui không khoái dịch google nên chỉ dịch thủ công nên hơi chậm nhưng mà vửa dịch vừa học thêm anh văn cũng hay. Mình mới down nên vẫn chưa test. Để test cái rồi tính sau.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này gọi sao bác? Nhấn số gọi thì tuyệt quá.

Cái này xài qua kết nối internet. Có thể xài qua WIFI còn GPRS thì mình k xài nên không biết được. Nhờ anh em nào test giùm rồi cho biết kết quả.Mình Cám ơn nhiều.

cofer

Cái này phải 2 máy xài cùng mới gọi được, mình chưa test được, không có máy :(

bigtiger0905

cách thức tính tiền của nó ra sao, hay là trừ thẳng vào tk của mình. hay mình mắc mua thẻ của nó, cả 2 máy cùng xài hay chỉ cần 1 máy là đủ, xài gprs chắc tốn nhiều tiền lắm đây
thứ 1: 10kb = 100VND => 1 file ghi âm (1 chiều) giá chót cũng 300kb = 3000VND => mắc hơn mình gọi nhiều vì bây giờ gọi 1min có chừng 2000VND thôi
thứ 2: tốc độ GPRS quá chậm đợi nó tải hết 300kb (ghi âm 1 chiều) đó chắc mọc râu luôn, chính vì thế nên chưa có thằng nào chatvoice được trên mobile hết, nếu không thì vitalk hay ola (kể cả yahoo luôn) ... nó ra hết rồi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cách thức tính tiền của nó ra sao, hay là trừ thẳng vào tk của mình. hay mình mắc mua thẻ của nó, cả 2 máy cùng xài hay chỉ cần 1 máy là đủ, xài gprs chắc tốn nhiều tiền lắm đây
thứ 1: 10kb = 100VND => 1 file ghi âm (1 chiều) giá chót cũng 300kb = 3000VND => mắc hơn mình gọi nhiều vì bây giờ gọi 1min có chừng 2000VND thôi
thứ 2: tốc độ GPRS quá chậm đợi nó tải hết 300kb (ghi âm 1 chiều) đó chắc mọc râu luôn, chính vì thế nên chưa có thằng nào chatvoice được trên mobile hết, nếu không thì vitalk hay ola (kể cả yahoo luôn) ... nó ra hết rồi.

Mình không xài GPRS nên không rành về cách tính cước lắm nhưng nếu xài qua WIFI thì free đó. Bạn nào xài GPRS thì test giùm mình rồi cho mính biết kết quả với. Cám ơn các bạn trước.

bigtiger0905

mình nghĩ cũng có thể xài qua GPRS được vì mình chat voice trên pc qua yahoo thì thấy cái pm bandwidth monitor nó đo dung lượng truyền tải cũng tương đối ít chỉ khoảng 0.04mb/s thôi (khoảng 40kb/s), mình nghĩ GPRS có thể kham nổi, nhưng chỉ có cái vấn đề money thôi, giàu lắm mới xài nổi và có thể biên dịch lại từ những tiếng đứt quảng, tại do tốc độ quá chậm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình nghĩ cũng có thể xài qua GPRS được vì mình chat voice trên pc qua yahoo thì thấy cái pm bandwidth monitor nó đo dung lượng truyền tải cũng tương đối ít chỉ khoảng 0.04mb/s thôi (khoảng 40kb/s), mình nghĩ GPRS có thể kham nổi, nhưng chỉ có cái vấn đề money thôi, giàu lắm mới xài nổi và có thể biên dịch lại từ những tiếng đứt quảng, tại do tốc độ quá chậm.

Cái PM này nên xài với WIFI là ok nhất, do băng thông rộng và quan trọng là FREE. Khi nào có 3G thì xài OK hơn.

bigtiger0905

Cái PM này nên xài với WIFI là ok nhất, do băng thông rộng và quan trọng là FREE. Khi nào có 3G thì xài OK hơn.

đợi tới 3G chắc nó hết free nổi đâu, do lượng người xài quá lớn, cũng có thể đây bây giờ nó free để quảng cáo thôi, 1 time sau nó sẽ thu fis cho mà xem

BuuPhucCT

Well-Known Member
đợi tới 3G chắc nó hết free nổi đâu, do lượng người xài quá lớn, cũng có thể đây bây giờ nó free để quảng cáo thôi, 1 time sau nó sẽ thu fis cho mà xem

Nhưng mà tốc độ truyền dữ liệu của nó nhanh hơn GPRS nên khi sử dụng sẽ có tốc độ truyền dữ liệu tốt hơn. Đương nhiên là xài 3G thì cũng tốn tiền chứ làm sao free được. Chỉ có ra quán cafe wifi là xài thoải mái thôi.

bigtiger0905

no no no, ý tui nói là nó sẽ tính phí dịch vụ của nó chứ đâu có phải phí 3G, 3G đương nhiên mình phải trả cho nhà cung cấp dịch vụ như vinaphone hay mobifone hay viettel... còn mình phải mua thêm credit của nó để xài ấy mà.

BuuPhucCT

Well-Known Member
no no no, ý tui nói là nó sẽ tính phí dịch vụ của nó chứ đâu có phải phí 3G, 3G đương nhiên mình phải trả cho nhà cung cấp dịch vụ như vinaphone hay mobifone hay viettel... còn mình phải mua thêm credit của nó để xài ấy mà.

Nếu giá cả của nó tương đương GPRS thì tui đăng ký xài liền còn nếu giá cao quá thì phải suy nghĩ lại.

bigtiger0905

Nếu giá cả của nó tương đương GPRS thì tui đăng ký xài liền còn nếu giá cao quá thì phải suy nghĩ lại.

tương đương thì tui sẽ không dại dột mà xài đâu. 10kb=100d bạn thử dùng pc ghi âm 1 file âm thanh rồi coi dung lượng bao nhiêu rồi nhân cho số tiền là sẽ biết thôi ghi chừng 1min và so sánh số liệu ấy. tui chat voice trên pc qua yahoo mà cái bandwith monitor nó báo cũng hết mấy trăm kb/min rồi.
<center><color='red'>trăm nghe không bằng 1 thấy & trăm thấy không bằng 1 thử</color></center><br>thử thì sẽ hiểu!!!