• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Truyền Thuyết xứ Erathia II

Thuannt8x

Có những lúc bạn cảm thấy cuộc sống hiện đại khiến cho con người ít quan tâm tới nhau hơn. Vậy thì bạn hãy thử một lần tìm đến một thế giới khác, thế giới của thần thoại, nơi luôn tồn tại những anh hùng hành hiệp trượng nghĩa, xả thân cứu giúp người gặp nạn. Đến với Might and Magic II, bạn hoàn toàn có thể trở thành một chàng hiệp sĩ dũng cảm đương đầu với bao hiểm nguy để đem lại bình yên cho mọi người. Sau thành công vượt trội của Might and Magic I, Gameloft tiếp tục khẳng định tên tuổi của mình qua sự ra đời của Might and Magic II. Câu chuyện diễn ra tại vương quốc Erathia thơ mộng của nàng Sofia xinh đẹp, tốt bụng, một thế lực yêu ma hùng mạnh mang tên Dakara đang xâm chiếm quê hương của nàng. Chính lúc đó, người chiến binh dũng cảm, liều lĩnh Louis xuất hiện. Chàng thấu hiểu được sự tình nên đã rời bỏ ngôi làng thân yêu quyết tâm giành lại vương quốc Erathia và đánh đuổi lũ yêu ma đang hoành hành. Sẽ thật là nguy hiểm khi bạn phải mặt giáp mặt với những con quái vật.
Chúng to lớn hơn bạn rất nhiều và còn hết sức xảo quyệt nữa. Bạn phải thật là cẩn thận thì mới có thể tiêu diệt chúng, bạn nên nhớ một điều rằng nếu như chúng không chết thì người phải chết sẽ là bạn. Là một chiến binh, bạn không hề ngần ngại mà có thể đi tới bất cứ nơi nào có kẻ thù, có thể là những ngôi làng yên bình, hay chốn kinh đô sầm uất hay sa mạc… Nếu như bạn thắc mắc rằng với thanh gươm trên tay thì làm sao có thể tiêu diệt hết được lũ quái vật thì hãy yên tâm vì bạn còn có những câu thần chú nữa.
Với những câu thần chú này, bạn sẽ nhanh chóng tiêu diệt được những kẻ thù gặp trên đường. Might and Magic II là một game không gò bó về level. Bạn càng giết được nhiều ma quỷ thì level sẽ càng tăng. Điều này đồng nghĩa với mọi thứ đồ nghề của bạn sẽ được nâng cấp. Thêm vào đó, giết chết quái vật sẽ làm tăng số điểm kinh nghiệm của bạn. Điểm càng nhiều thì bạn càng mua được nhiều trang bị cho mình trong suốt hành trình. Một điều rất hay là nếu như bạn bị chết thì sẽ không phải bắt đầu lại từ đầu, game sẽ cho bạn chơi lại từ phần checkpoint, giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian. Nhưng bạn nên nhớ rằng, nếu bạn bị restart thì phần level vừa tăng cùng những vũ khí bạn có được sẽ mất hết.
Với nội dung li kì cùng những màn hành động ấn tượng, bạn bị cuốn hút không cách nào cưỡng lại và sẽ phải mất cả tuần để đi đến tận cùng của game. Might and Magic II có một cốt truyện sáng tạo, hấp dẫn, lời thoại của các nhân vật hết sức tự nhiên và hợp logic. Điều này tạo nên sức lôi cuốn của game đối với người chơi. Và tất nhiên cũng phải kể đến âm thanh và hình ảnh - chúng đã tạo nên linh hồn của game. Cũng như bao game khác của Gameloft, Might and Magic II đạt đến tiêu chuẩn âm thanh mẫu mực. Mỗi level lại có phần nhạc riêng, cho dù là lúc đánh nhau hay đối thoại giữa các nhân vật.
Hình ảnh của game được chăm chút rất kĩ lưỡng. Khung cảnh có lúc bình yên nhưng cũng có lúc hết sức dữ dội, hoành tráng tạo ra sự đa dạng về mặt hình ảnh, khiến người chơi hứng thú. Game được đánh giá rất cao 9,4/10 điểm và được coi là một trong những game hay nhất của năm vừa qua.
http://www.mediafire.com/?hrrjzirfera

qmobile

cam on cac bac nhieu nha cac bac co game nao nhap vai hanh dong hok cho e xin voi thanks cac bac

JuRay-Duan

Herher game hay lắm, mau lên lv, có thêm chiêu mới chơi rất thick :D , ah kô bít game này có ngụa cho mình chạy kô nhỉ :)) , chủ topic vọc hết chưa cho a e bít với :D

Auto

Herher game hay lắm, mau lên lv, có thêm chiêu mới chơi rất thick :D , ah kô bít game này có ngụa cho mình chạy kô nhỉ :)) , chủ topic vọc hết chưa cho a e bít với :D
Jar hay sis thế?
Link đó chẳng thấy mote gì :D
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Jar hay sis thế?
Link đó chẳng thấy mote gì :D
Posted via Mobile Device

Game *.sis bạn ơi :D, mà kô hiểu tại sao khi mình cài lần đầu vô cái thẻ nhớ thứ nhất thì choi ngon lanh, lần thứ 2 cài vô cái thẻ khác (dùng chung 1 máy, chưa remove cái cài lân trước) nhưng kô vô đc nữa, pó tay...

Auto

Game *.sis bạn ơi :D, mà kô hiểu tại sao khi mình cài lần đầu vô cái thẻ nhớ thứ nhất thì choi ngon lanh, lần thứ 2 cài vô cái thẻ khác (dùng chung 1 máy, chưa remove cái cài lân trước) nhưng kô vô đc nữa, pó tay...
Game thấy kể hay wá!
Tại làm biến rì mo làm chi, del đi rồi cài lại :D
@Thấy sis rất ham, nhưng v2 thì hết ham :D
Posted via Mobile Device