• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TSMobiles là 1 Chương trình điều khiển từ xa qua INTERNET

AndyCuong

Supper Moderators
TSMobiles là 1 Chương trình điều khiển từ xa qua INTERNET Hoặc Mạng Nội Bộ

Chương trình này cho phép bạn dùng điện thoại di động của mình điều khiển máy PC ở nhà bạn .
Yêu Cầu PC : Windows XP , Windows Serevr 2003 , Vista …
Hướng dẫn thiếp lập trên PC , Trên Desktop Chọn My Computer , Bấm Chuột Phải Chọn Properties . Hình mình họa

Chọn Tab Remote , chọn Remote Desktop đánh dấu vào O Enable Remote
Desktop on this computer Hình minh họa

Điện Thoại của bạn phải có chức năng wifi (N82 N95 E65 E90 E66 E71…)

Sau đây là cách hướng dẫn sử dùng chương trình trên Mobile của bạn
Mở TsMobiles ra .

Điều Khiển Qua Mạng Nọ Bộ
Phần Host mình điền vào IP của máy PC . Ví dụ : 192.168.1.100
User Name : user đang dùng của bạn trên PC
Password : password đang dùng của bạn trên PC
Bạn đánh dấu vào O Console Session
Save

Điều Khiển Qua INTERNET
Phần Host mình điền vào WAN IP của Modem Hoặc Tên Domain . Ví dụ : 222.253.xxx.xxx IP này là nhà cung cấp ADSL của VNPT Nhé , Hoặc là tên miền mình đăng ký Free Domain của NO-IP , xahoiden.no-ip.org
User Name : user đang dùng của bạn trên PC
Password : password đang dùng của bạn trên PC
Bạn đánh dấu vào O Console Session
Save

Bạn chọn vào Options bấm Connect

Kết Nối Mạng Nộ Bộ
Sễ xuất hiện Bảng Connect to
192.168.1.100:3389
Please wait

Kết Nối Mạng Qua INTERNET
Sễ xuất hiện Bảng Connect to
xahoiden.no-ip.org:3389
Please wait

Mình chộ YES
Select access point

Bạn chọn mạng wifi kế nói nhé !

Đã Kết Nói Thành Công.

Link Download Mediafire

Link Download zsHARE

Link Megaupload

Chỉnh sửa cuối:

j_cage

Member
địa chỉ Host như trong hình 192.168.1.x chỉ dùng cho trường hợp mạng LAN thôi, chẳng hạn như cùng modem hoặc Access Point. Giả sử ngồi cafe wifi muốn kết nối đến pc đặt ở nhà thì ko thể nào dùng địa chỉ trên đc!

AndyCuong

Supper Moderators
địa chỉ Host như trong hình 192.168.1.x chỉ dùng cho trường hợp mạng LAN thôi, chẳng hạn như cùng modem hoặc Access Point. Giả sử ngồi cafe wifi muốn kết nối đến pc đặt ở nhà thì ko thể nào dùng địa chỉ trên đc!

địa chỉ 192.168.1.100 chỉ là dùng chong nội màng thoi , còn bạn ngồi ở quán cafe , muốn kết nối về nhà , thì phải có WAN IP của nhà cung cấp ADSL cho nhà mình đang dùng nhé .

Chỉnh sửa cuối:

diemhen_mobile

hèn gì kết nối mãi không được, vào cà phê hỏi địa chỉ IP nó tưởng mình hót hiếc gì đó thì nó đâu cho.xem ra có cũng như không.

phantnang

muốn remote được máy tính từ xa qua internet thì cần thêm nhiều lắm thì phải: DynDNS, forward port ...bác nào thử rồi thì giúp a,e đi.;;)

AndyCuong

Supper Moderators
muốn remote được máy tính từ xa qua internet thì cần thêm nhiều lắm thì phải: DynDNS, forward port ...bác nào thử rồi thì giúp a,e đi.;;)

đúng rùi , phải đăng ký một free host như Dyndns , tạo một Domain cho chính mình , đễ máy tính của mình có thể thường xuyên cập nhật WAN IP chop chính mình . forward port 3389 về Computer IP của máy tính mình .
Ví dụ : 192.168.1.100 IP Computer 3389 là Remote Desktop port . Chúc Thành Công .

j_cage

Member
đúng rùi , phải đăng ký một free host như Dyndns , tạo một Domain cho chính mình , đễ máy tính của mình có thể thường xuyên cập nhật WAN IP chop chính mình . forward port 3389 về Computer IP của máy tính mình .
Ví dụ : 192.168.1.100 IP Computer 3389 là Remote Desktop port . Chúc Thành Công .

vậy thì bạn sửa lại trong hướng dẫn đi để mọi người biết, vì nếu chỉ để điều khiển pc ở ngay trong nhà thì chẳng giải quyết đc j cả! Trong phần Host phải là IP của modem chứ ko phải IP của máy tính thuộc mạng LAN, hơn nữa nếu tạo domain thì trong mục Host lại ko phải là địa chỉ IP mà là một tên miền!

AndyCuong

Supper Moderators
vậy thì bạn sửa lại trong hướng dẫn đi để mọi người biết, vì nếu chỉ để điều khiển pc ở ngay trong nhà thì chẳng giải quyết đc j cả! Trong phần Host phải là IP của modem chứ ko phải IP của máy tính thuộc mạng LAN, hơn nữa nếu tạo domain thì trong mục Host lại ko phải là địa chỉ IP mà là một tên miền!

Mình vừa chỉnh song , bạn tham khảo đi , có gì thì cho ý khiến mình nhé !

longntt105

.........em ko hiểu j` hết ! paty oai ! em sài internet qua truyền hình cáp...nên..làm sao biết đc ID hay host jjj đó...ai chỉ em với

ANHDUNGBN

bác làm ơn có thể hướng dẫn , cách trỏ Domain vào PC đc ko bác
- em chờ tin bác

AndyCuong

Supper Moderators
bác làm ơn có thể hướng dẫn , cách trỏ Domain vào PC đc ko bác
- em chờ tin bác

phải đăng ký một free host như Dyndns , tạo một Domain cho chính mình , đễ máy tính của mình có thể thường xuyên cập nhật WAN IP cho chính mình . forward port 3389 về Computer IP của máy tính mình .

loveboa117

forward port 3389 về Computer IP của máy tính mình .
.
có nghĩ là mở port 3389 cho modem
mình áh bạn ?, bạn có thể hướng dẫn rõ hơn về phần tạo Domain rùi cập nhập IP cho mính máy, mình con lơ tơ mơ hok hiểu gì hết ráo ><:((