• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.10 phiên bản tiếng Anh!

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Em vào Forum của thằng TTPod thì down được cái Skin sau cho N80 nhưng khi down về giải nén ra là 2 file .SKN.MBM vậy làm sao để sử dụng hả các bác.
Có file đính kèm bên dưới, các bác xem hộ em nhé.

mình down về giải nén ra rồi nhưng có những cái thì install còn có cái .skn và .ttb thì bỏ vào đâu???có phải bỏ nó vào thư mục ttpod trong thẻ nhớ không???:D

File .sis thì cài thẳng vào máy

Những Skin bung ra dạng file khác thì copy vào C:\ttpod\skins\V3\

cuongfpt

híc mình tìm mãi mà không biết cách tim tên bài hat như phần mềm nghe nhạc của N81,có ai biết không chỉ mình với.ví dụ đang nghe bài này nhưng muốn chuyển sang bài hát khác bằng cách tìm tên cho nhanh ấy làm thế nào nhỉ???

boredom293

híc mình tìm mãi mà không biết cách tim tên bài hat như phần mềm nghe nhạc của N81,có ai biết không chỉ mình với.ví dụ đang nghe bài này nhưng muốn chuyển sang bài hát khác bằng cách tìm tên cho nhanh ấy làm thế nào nhỉ???
chọn Menu - Playlist - Search in Playlist

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang cần nghĩa các từ:

Correct text , text + 5sec...

Smooth scrolling.

Ai sử dụng rành thì cho nghĩa để dịch cho sát, ngắn gọn :D

@all: ko ai làm skin cho PV à :-?

tsthanhhai

Ah uh nhỉ,h mới bit:D
Nhưng mà cũng ko tiện lắm:D

Vào setting gán phím tắt cho nó là nhanh thui :|
PS: sài phần mềm chịu khó vọc tí xíu đi bạn;)

@all: ko ai làm skin cho PV à :-?

Hiện tại phần mềm làm skins vẫn chưa tìm thấy nên ko thể =)) Còn edit từ mbm tool thì phải tìm skins đẹp, nhưng skins đẹp thì lại toàn tiếng tàu. Chịu :p

Kojiro

Super V.I.P
Hiện tại phần mềm làm skins vẫn chưa tìm thấy nên ko thể =)) Còn edit từ mbm tool thì phải tìm skins đẹp, nhưng skins đẹp thì lại toàn tiếng tàu. Chịu :p

Có cách làm bằng tiếng Trung mà anh :p

linhvnvip

mình ko biết chuyện ngôn ngữ của bạn vì sao nhưng mà nếu như bạn muốn load music từ máy thì bạn vào folder TTPod ( trong thẻ nhớ hoặc Bộ nhớ máy của bạn ) trong đó có folder Lyrics , bạn chỉ cần cho lời bài hát nào bạn thích vào đó là sẽ okay . Nhưng ko biết có đọc nổi tiếng Việt hay ko thì lại là chuyện khác :) . Tiếng Anh thì okay . Mà có pm này VH rồi bạn vào box Viet Hóa tìm rồi thử cài xem sao

bro cho mình hỏi cho lời nhạc vào phải là đuôi nào mình copy lời nhạc về rồi copy vào file đuôi (.txt) rồi vào chương trình nghe nhạc.nhưng chẳng thấy lời bài hát đâu cả

Lamtrai

pm này thật tuyệt nhưng buồn là không hỗ trợ màn hình 176x208 như con 3250 của mình.cài dược nhưng ko hiển thị hết màn hình, ai có cách giúp mình với !thank

cuongfpt

Vào setting gán phím tắt cho nó là nhanh thui :|
PS: sài phần mềm chịu khó vọc tí xíu đi bạn;)

ah phím mạc định của nó là # nhỉ.lại thank bạn

bro cho mình hỏi cho lời nhạc vào phải là đuôi nào mình copy lời nhạc về rồi copy vào file đuôi (.txt) rồi vào chương trình nghe nhạc.nhưng chẳng thấy lời bài hát đâu cả

hehe hình như bỏ txt vào lyric thì phải bạn ơi,chịu khó vọc lại đi bạn

kenji_bushido99

duoi ( .lrc ) mới được ban ơi, bạn phải đặt tên lyric giống với tên bài hát sau đó chép vào thư mục TTPod\lyric

Kojiro

Super V.I.P
pm này thật tuyệt nhưng buồn là không hỗ trợ màn hình 176x208 như con 3250 của mình.cài dược nhưng ko hiển thị hết màn hình, ai có cách giúp mình với !thank

Nó là file sis nên không có cách bạn à. File java còn được.

cuongfpt

Ai cần tool thì PM mình, up lên đây toàn anh hùng núp, click down rồi ra đi chỉ để lại 1 dấu vết là download count và view page tăng lên mà thôi :))

bạn gửi cho mình phần mềm này đi bạn.mình sẽ thank bạn ^^

Chỉnh vị trí bạn vào Options, phần Mini player (position) á.
bạn vào Options, phần back ground là thấy ngay bạn nhé^^

Chương trình này khi nghe các bài tiếng anh thì nó tự động download lyric về (nếu có GPRS or wifi). Thấy hay nhất cái này :D

mình cũng thế đang nghe bài hát của luơng bằng quang nó cũng tự động vào wifi nhưng chả thấy nó download cái gì về cả.nãn

ủa, mình cũng N73 đó,vậy làm sao chỉnh vậy bạn, chỉ giúp mình được ko,mình thử bài "right here right now", nó down lyric về thì chỉ thấy ô vuông ko hà

hehe mình dùng N81 cũng nghe bài righhere như bạn và nó down về vẫn đọc đuơc mùng quá ^^

xiaohuang

mình cũng thế đang nghe bài hát của luơng bằng quang nó cũng tự động vào wifi nhưng chả thấy nó download cái gì về cả.nãn

Nhạc Việt không down được lyric đâu bạn ạ

Posted via Mobile Device

cuongfpt

Các thông tin như tên bài hát, ca sĩ phải chính xác thì nó mới tìm được. Cái này cũng có chức năng sửa Tag của bài hát đó.

hoang cũng ở vinh ah???hoàng ở phưởng nào của VinhCity thế mình cũng ở vinh đây muốn biết để sau này còn có gì mà hỏi trực tiếp cho dễ ^^

xiaohuang

bạn xiaohuang cho mình hỏi chút.mình đang dùng trương trinh này .khi cài vào nó hiện lên 2 lựa chọn english và chines mình chọn english nhưng nó cứ hiện tiếng trung không tài nào cài tiếng anh được.và khi vào 1 bài hát rồi mình muốn tải lời bài hát về mình vào(自动下载歌词)rồi chọn wiji để tải lời bài hát về nhưng nó cứ load 1 lúc rồi im luôn.chẳng thấy lời bài hát ở đâu nữa..bác làm được rồi cho tôi hỏi cách làm để tải lời về với.hoặc là cách để cho lời bài hát vào nhưng không cần vào mạng tìm cũng được
Nếu bạn lỡ cài bản tiếng Hoa trước thì sẽ không thể cài được bản tiếng Anh (dạng sis) cho dù đã remove bản tiếng Hoa trước đó, muốn chuyển sang tiếng Anh bạn cứ cài bản tiếng Hoa sau đó giải nén bản tiếng Anh để copy 2 file rsc và r31 trong mục Resource\Apps rồi chép vào điện thoại theo thư mục tương ứng. Còn về lời bài hát chỉ có những bài tiếng Anh và tiếng Hoa là có thể down lời về thôi, bài hát phải đặt tag tên bài hát và ca sĩ thật chính xác vì chương trình sẽ tìm bài hát dựa vào 2 thông tin này.

xiaohuang

Em chỉ tách đc ra thế này,ko bit có đc ko bác:D

Bạn tách như thế chuyển sang Mif khó coi lắm, khi nào rảnh mình sẽ design lại cho bạn

xiaohuang

TTPod Skin EN & VN translated by xiaohuang

Mình chuyển 1 số skin sang tiếng Anh và tiếng Việt cho anh em dễ sử dụng nè

Status
Không mở trả lời sau này.