• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD 3.50 phiên bản chính thức

xem7610

^^ bạn này vui tính ghê, Quảng cáo hay lắm nhưng nên xem lại "hành động"! Lỗi ấy không phải do mình gây ra nha bạn ,Ðừng mang tiếng áp đặt kẻo lại khổ nhau lắm!
Bạn không đọc kỹ bài viết của mình thì cũng đừng phát biểu như spam thê' nha. Ðâu ai bắt bạn phải xài của mình đâu nè.Mình xin dừng tại đây nhá!!!
Khổ ^^
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
oái! Mình đâu có ý spam hay "Stam" :p gì đâu nè. Góp ý zây đê bạn biê't 1 vài lỗi ấy mà tìm cách fix cho hoàn hảo ho*n thui mà. Hehe nê'u có gì ho*i "Quảng cáo" thì bo qua ná! :D

haiyeno1

Mình sài 7610. Test bản of dreamland thấy quyét nhạc chậm, danh sách nhạc giật, nghe nhiều lúc bị lỗi (đang nghe 1 bài đc khoảng 20-30s kái đứng im lun và về 00s! Remove đi cài bản of Tú vào load nhạc cực nhanh, nghe chưa bị lỗi ko hát nữa như bản kia! bản của Tú la hay hơn cả! (KHÔNG CẦN BÓNG BẨY (dùng ký tự loằng ngoằng như dreamland) SÀI THÌ HIỂU) Tớ ủng hộ TÚ nhất,, keke post ít Skins nữa thì tuyệt! =D>
*****************silver_hawk_nt******************
Pro là người rất là "lịch sự" nhé pro! Hãy khoan nói bản nào xài hay hơn mà hãy xem lại thái độ của bạn nhé!
Bạn không thích thì vẫn có người khác thích ha!
Bạn chưa đủ tư cách để nhận xét theo kiểu chủ quan thế bạn nhé !
Chủ thớt đã nói rõ vậy rồi mà bạn vẫn dùng hết sức "phán ầm" lên thế mà không biết ngượng hả?

Dạ, cảm ơn anh ạ
hi đối với nhiều người có thể thích nhưng nhiều người cũng hok thích
em hok mún trùng lặp của anh manhtu nên làm thế này thui ạ
Ý em là lựa chọn này sẽ ít được quan tâm hơn nhưng ai thích thì vẫn cứ dùng bình thường, Còn phần đó chỉ là lời khuyên dùng font hay không để mọi người xài đúng với chất lượng của sản phẩm,nếu không dung font cũng không sao, những SYMBOL sẽ không hiện lên và người dùng vẫn cảm thấy bình thường không có sự thay đổi lớn!
hehe mãi ngồi tán dóc nên em quên mất mấy file rác đó, ùi đóng gói chuyển giao luôn hic
Còn lý do em để nguyên tên là để mọi người biết cái đó là skin gốc của TTPOD(xấu nhìu hơn đẹp nhỉ ^^) mấy file skin đó ai mún thay thành tiếng Việt hay tiếng anh thì đổi tên file đó thành tên mún thay và vào *.xml sửa lại tên giống bên ngoài là ok nhá!
VÍ DỤ : chuyển thành TTPOD.ttb và TTPOD.xml thì có thể dùng xplore vào sửa mấy cái chữ CHINA đó thành TTPOD ,theme name="TTPOD" ID="Background" File="TTPoD".ttb
Cảm ơn bạn đã ủng hộ ,bạn test thấy sao? và kết quả thế nào ạ
Anh dreamland ơi! Em test trên N7610 và N72 roài ạ!
Em cảm thấy không nhất thiết phải thêm nhiều symbol quá nữa như vầy là được roài đoá! Em hem thấy bị lỗi gì nữa cả anh àh!
À anh hướng dẫn tí chút giúp em làm lyric đi, em hẻm bik làm lyric. Em có mấy bài hát mới,nhưng..... hay em gửi anh, rùi anh làm dùm em nha! Thank anh trước ha !

TruBic

Well-Known Member
stop vấn đề tại đây nhé các bạn! Ai mà chê bai, cãi nhau, đánh giá về pm việt hoá 1 cách phũ phàng nữa là trubic delete hết đó. Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDA viet nhé.

DreamLand

Anh dreamland ơi! Em test trên N7610 và N72 roài ạ!
Em cảm thấy không nhất thiết phải thêm nhiều symbol quá nữa như vầy là được roài đoá! Em hem thấy bị lỗi gì nữa cả anh àh!
À anh hướng dẫn tí chút giúp em làm lyric đi, em hẻm bik làm lyric. Em có mấy bài hát mới,nhưng..... hay em gửi anh, rùi anh làm dùm em nha! Thank anh trước ha !

Bạn làm Lyric cho TTPOD bằng WindowMediaPlayer "--> Sửa TAG ID" Bài hát tới đâu bạn nhấp chuột vào nút mốc thời gian,là được từng mốc một,bạn chèn thêm lời bài hát vào...ok
hoặc Mini Lyric ( Trên Pc)
Trên điện thoại mình hay làm bằng XPLORE ,Điều quan trọng là phải có thời gian làm.
Mà hiện tại mình bận học nên hok thể giúp bạn được(Thông cảm nhé)
Cách làm trên ĐT nè:
Trước hết bạn nên copy lời bài hát trước( trên mạng nhìu lắm rồi)
Bạn vào XPLORE edit một file *.LRC bằng cách ấn phím 8,
Căn thời gian cho phù hợp,bạn sửa lại các mốc thời gian theo lời bài hát,
ví dụ: [xx:yy.zz]
(Trong đó xx là số phút bắt đầu, yy là số giây,zz là tỉ lệ của 1 giây)
-->ví dụ như này nè--> [01:12.02]
Và cũng copy lời vào nữa là ok.
Cách nữa là tìm phần mềm làm Lyric đã được nhìu người úp trên diễn đàn :D!

Bạn nào có cách nào nhanh hơn thì chỉ giúp nha
mình cũng gà lắm mà :(!!!
End.:|

hunterviet

Well-Known Member
Bạn làm Lyric cho TTPOD bằng WindowMediaPlayer "--> Sửa TAG ID" Bài hát tới đâu bạn nhấp chuột vào nút mốc thời gian,là được từng mốc một,bạn chèn thêm lời bài hát vào...ok
hoặc Mini Lyric ( Trên Pc)
Trên điện thoại mình hay làm bằng XPLORE ,Điều quan trọng là phải có thời gian làm.
Mà hiện tại mình bận học nên hok thể giúp bạn được(Thông cảm nhé)
Cách làm trên ĐT nè:
Trước hết bạn nên copy lời bài hát trước( trên mạng nhìu lắm rồi)
Bạn vào XPLORE edit một file *.LRC bằng cách ấn phím 8,
Căn thời gian cho phù hợp,bạn sửa lại các mốc thời gian theo lời bài hát,
ví dụ: [xx:yy.zz]
(Trong đó xx là số phút bắt đầu, yy là số giây,zz là tỉ lệ của 1 giây)
-->ví dụ như này nè--> [01:12.02]
Và cũng copy lời vào nữa là ok.
Cách nữa là tìm phần mềm làm Lyric đã được nhìu người úp trên diễn đàn :D!

Bạn nào có cách nào nhanh hơn thì chỉ giúp nha
mình cũng gà lắm mà :(!!!
End.:|

Có bài hướng dẫn kỹ càng tạo lời bài hát cho TTPod, dùng chung cho cả LCG Jukebox tại đây bạn à
Riêng PM VividLyrics Editor mình thấy dùng rất pro và có key bản quyền, ai cài rồi muốn dùng mãi thì pm mình gửi key cho hen, ko dùng xin đừng pm, vì xin là mình cho liền chứ ko khó khăn gì. Nếu chưa dùng thì khi nào dùng rồi, cài rồi hắng pm nha

shadow8842

mình test trên n72 chon chế độ send bài hát qua via bluetooth nhưng không hoạt động được. bạn cho mình xin góp ý với

Tduy

Mình vừa fix Skin Crystal-Powder thấy ok đem share cho anh em PdaViet. Ai thấy hợp nhãn thì Thank cái nha !!!!!:)) =D>

DreamLand

mình test trên n72 chon chế độ send bài hát qua via bluetooth nhưng không hoạt động được. bạn cho mình xin góp ý với
Cảm ơn bạn đã góp ý nhé! mình đã fix lỗi hết rồi mà! bạn xem lại điện thoại của bạn nha, mình thử đi thử lại tất cả các lỗi ngày đầu tiên gặp phải bây giờ đều không bị nữa!!! Vừa nghe bạn nói mình cũng "hoảng hồn",tưởng bị lỗi gì tiếp (* _ _ )! Nhưng ai dè là hok có bị như bạn nói đâu bạn à!
Posted via Mobile Device

shadow8842

uhm cám ơn bác. mình gỡ chương trình và cài đặt lại thì không bị nữa. có lẽ s60 vẫn bất ổn định hơn s60v3.

JuRay-Duan

Mình cũng thíck các loại symbol lúm,
Nhờ dreamland chút nha,
Bạn có thể dịch riêng 1 bản ttpod 3.50 này mà có tất cả các symbol mà bạn cho là đẹp nhất đc add vào đó. Và cái nữa là sửa dùm mình dòng chữ "hòa mình trong ko gian âm nhạc" thành dòng chữ "Nhạc RAP, Hãy lắng nghe và cảm nhận.!"
Đang onl mobile, bữa sau lên PC sẽ thanks xả láng lun,
b(^.^)d
Chờ tjn zuj từ bạn, ^^,!

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Mình cũng thíck các loại symbol lúm,
Nhờ dreamland chút nha,
Bạn có thể dịch riêng 1 bản ttpod 3.50 này mà có tất cả các symbol mà bạn cho là đẹp nhất đc add vào đó. Và cái nữa là sửa dùm mình dòng chữ "hòa mình trong ko gian âm nhạc" thành dòng chữ "Nhạc RAP, Hãy lắng nghe và cảm nhận.!"
Đang onl mobile, bữa sau lên PC sẽ thanks xả láng lun,
b(^.^)d
Chờ tjn zuj từ bạn, ^^,!
ok liền à! Nhưng bạn có thể nói rõ cho mình hơn về những symbol bạn muốn và nằm ở vị trí nào,Có những dòng sẽ không nên dùng symbol vì sẽ không hợp lý (Trung Quốc đọc ngược,không như Việt nam mừ) và có những dòng sẽ dùng symbol nhưng sở thích từng người riêng biệt,nên mình muốn bạn cung cấp symbol bạn thấy đẹp nhất tại đây và mình sẽ Quote và copy về và làm cho bạn... Và bạn chỉ việc chờ mình làm thui chỉ sợ làm xong mà bạn chưa thích ...
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

ok liền à! Nhưng bạn có thể nói rõ cho mình hơn về những symbol bạn muốn và nằm ở vị trí nào,Có những dòng sẽ không nên dùng symbol vì sẽ không hợp lý (Trung Quốc đọc ngược,không như Việt nam mừ) và có những dòng sẽ dùng symbol nhưng sở thích từng người riêng biệt,nên mình muốn bạn cung cấp symbol bạn thấy đẹp nhất tại đây và mình sẽ Quote và copy về và làm cho bạn... Và bạn chỉ việc chờ mình làm thui chỉ sợ làm xong mà bạn chưa thích ...
Posted via Mobile Device

Bạn giữ symbol như cái cũ và thêm symbol mới vào những chỗ nào có thể thêm đc á ,!, chứ mình cũng hok bít nên thêm vào đâu nữa. Mình thích màu mè chút xíu nên mún add các symbol vào vậy mà ^!. Thank **

Posted via Mobile Device

Bạn giữ symbol như cái cũ và thêm symbol mới vào những chỗ nào có thể thêm đc á ,!, chứ mình cũng hok bít nên thêm vào đâu nữa. Mình thích màu mè chút xíu nên mún add các symbol vào vậy mà ^!. Thank **

Khi nào sửa xong là up lên Pv cho anh em dùng nhé, mình cũng thích thêm symbol lắm đó, dreamland em thêm symbol vào các nơi ít ký tự hí,
đợi em nhé,

P/S:You are good at converter software chine into Vietnamese with new fashion :))

DreamLand

Khi nào sửa xong là up lên Pv cho anh em dùng nhé, mình cũng thích thêm symbol lắm đó, dreamland em thêm symbol vào các nơi ít ký tự hí,
đợi em nhé,

P/S:You are good at converter software chine into Vietnamese with new fashion :))
Dạ ok! nếu mọi người có hứng thú thì có thể cho em ít thời gian, em cũng hơi bối rối chưa biết sửa thế nào cho phù hợp với thị hiếu chung!
Thứ nhất em không thể thêm hết vào tất cả.
Thứ 2 khi em thấy được rồi thì chưa chắc mọi người đã hài lòng.
Vậy nên khi em sửa lại thì mọi người góp ý để em hoàn thiện hơn nha!
Cảm ơn mọi người nhé!
Posted via Mobile Device

DreamLand

TTPOD FIXXX SYMBOL ngày 17/09/2009

Đây là TTPOD thêm SYMBOL các bạn góp ý cho mình để mình sửa chứ đừng "xô " mình té nha ^^
À bạn vanduan1990 yêu cầu đầu tiên nên mình nhờ bạn xem nha:
bạn không thích những gì và không thích những gì để mình sẽ sửa trong bản 3.51 nhé!
Anh ngocthanhdhgtvt và ai quan tâm test dùm thằng em nì lun nha!
Cảm ơn mọi người nha!!!
Đây là bản thêm symbol:
>>>TTPod_symbol_v3.50.zip<<<

nguoiqualoicu

Ý tưởng rất hay, nhìn rất kool, tiếp tục phát huy theo hướng này em nhé :D. Tuy nhiên với bản này thì anh thấy em hơi lạm dụng ký tự ">>" nên nhìn dễ gây nhàm chán. Hiện nay bên Python có CT tạo ra nhiều ký tự đẹp, em có thể dùng các ký tự đó để kết hợp thêm vào thì sẽ rất đẹp đấy.

hugon72

Posted via Mobile Deviceđẹp lắm cứ thế mà phát huy cho ttpod lần tới nhé hãy chọn lựa những đặc điểm riêng cho mình jống xì tai vh cho riêng mình nhé chúc mừng

DreamLand

Ý tưởng rất hay, nhìn rất kool, tiếp tục phát huy theo hướng này em nhé :D. Tuy nhiên với bản này thì anh thấy em hơi lạm dụng ký tự ">>" nên nhìn dễ gây nhàm chán. Hiện nay bên Python có CT tạo ra nhiều ký tự đẹp, em có thể dùng các ký tự đó để kết hợp thêm vào thì sẽ rất đẹp đấy.

Cảm ơn anh đã cho lời khuyên ạ, em sẽ sửa trong bản 3.51 kế tiếp
Thú thật điều khó khăn trong khi thêm SYMBOL là chữ Trung Quốc đọc từ phải qua nên khi sửa sẽ thành : Chế độ lời ---> Lời Chế độ
Chữ "Lời" và "Chế độ" dùng chung cho nhìu dòng ---> khi thêm SYMBOL sẽ ra >>Lời>>Chế độ
Tiện đây rất mong mọi người có ý kiến thêm để mình làm lại
Còn bản Việt hóa 3.51 thì chắc đã có anh Manhtu ra tay rồi hehe

nguoiqualoicu

Hjx, đã có bản 3.51 rồi sao, nhanh thật. Đúng là việc dùng chung 1 số string của 1 số bản sau này khiến cho việc dịch 1 vài chỗ kô đc êm tai cho lắm :D, tuy nhiên điều đó chẳng ảnh hưởng gì cả quan trọng là không gặp phải lỗi và nếu có gặp lỗi thì vẫn biết cách fix lại là quá tuyệt rồi.