• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD Music Player 3.50 build 2009081410 [VI]

lucky_luong

Mình thấy các bạn bàn về lyric vậy xin cho hỏi Lỷic là gì vậy bạn. Vì mình mới cài chương trình nên không rành lắm. Xin hướng dẫn giúp.
Tks

ngocthanhdhgtvt

bạn thử dùng sisboom unpack TTpod 3.40 rồi copy thư mục charconv và libs theo đường dẫn xem sao,mình từng làm vậy và ko bị out khi kick vào icon.
Posted via Mobile Device

Mình làm lâu rồi, ko ăn thua, mà xin đính chính là mình ko vào đc 3.41 với 3.5 chứ ko phải 3.40 nhé bạn, 3.40 thì ko bị nên ko nói nữa, làm ơn đọc kỹ bài gjúp mình chứ. Chju

Posted via Mobile Device

ngocthanhdhgtvt

Mình thấy các bạn bàn về lyric vậy xin cho hỏi Lỷic là gì vậy bạn. Vì mình mới cài chương trình nên không rành lắm. Xin hướng dẫn giúp.
Tks

Lyric : lời bài hát
khj bạn có một bài hát nhất định cùng với file lyric và đặt đúng đường dẫn thì khi bạn phát bản nhạc đó lên thì lời sẽ hjển thị trong phần mềm gjống y hệt lời ca sĩ nhé. Bạn có thể hình dung như karaoke ấy mà.

Posted via Mobile Device

langtu13493

ko biết bạn dùng máy nào vậy chứ mình dùng n70 cài thì nhanh chưa bị out lần nào luôn đó.theo mình thấy thì bản 3.41 này chạy mượt

ngocthanhdhgtvt

ko biết bạn dùng máy nào vậy chứ mình dùng n70 cài thì nhanh chưa bị out lần nào luôn đó.theo mình thấy thì bản 3.41 này chạy mượt

Mình dùng 7610, cài được nhưng ko vào đc , click vào icon ko có gì chuyển biến cả. Cứ y như việc click vào sisboom trong khi máy chưa cài python vậy, chịu thua rồ

Posted via Mobile Device

DreamLand

Mình làm lâu rồi, ko ăn thua, mà xin đính chính là mình ko vào đc 3.41 với 3.5 chứ ko phải 3.40 nhé bạn, 3.40 thì ko bị nên ko nói nữa, làm ơn đọc kỹ bài gjúp mình chứ. Chju
mình thử rồi mình mới nói mà ý mình cũng là dùng cái đó của 3.40 cho 3.41 hoac 3.50 mà hic chứ đâu phải không đọc kỹ đâu! :)vậy chắc chịu thật, bạn mình cũng xài 76 và bị y hệt bạn vậy chắk phải nhờ chuyên gia xem sao! ;)

langtu13493

Mình dùng 7610, cài được nhưng ko vào đc , click vào icon ko có gì chuyển biến cả. Cứ y như việc click vào sisboom trong khi máy chưa cài python vậy, chịu thua rồ

Posted via Mobile Device

bạn thử vào ổ e xóa hết mục ttpod thử nhé lúc trước mình cũng bị vậy có khi treo máy luôn cơ

ngocthanhdhgtvt

thử 4mat lại xem sao
Posted via Mobile Device
Không phải hở một chúc là fm đâu nha bạn, sẽ ko tốt cho máy và fw nhé. Chỉ những trường hợp bất khả kháng mới fomart nhé,
Bây gjờ mình cần thông tin từ các mem sử dụng 7610 nhé, nếu ai dùng đc hoặc ko dùng đc 3.41 hoặc 3.5 thì cũng cho xin chúc ý kiến nhé, để còn biết mà đưa 7610 vào danh sách ko sử dụng đc 3.5 này nhé, cảm ơn mọi người nhé, nói rõ các bạn chỉ cần cho ý kiến và nếu đc thì nói thêm tình hình,
còn các mem ko dùng 7610 thì miễn thắc mắc nhé kẻo MOD cho đi vĩnh sơn nghỉ mát vì vô phận sự đó,
Một lần nữa, xin cảm ơn tất cả

Thangnd31082

Hay ông trùm TTpod lập 1site để mọi ng có 1nơi chung tay làm lyric. Cũng là để mọi ng có 1kho lyric thống nhất đc ko bác Tú

Thì lập ngay 1 topic trên PV cũng đc mà, ai có khả năng làm lyric thì giúp anh em, còn ai mún down thì lên pc hoặc dùng đt để down vì file lyric rất nhẹ nên up file đính kèm càng dễ down :D
Mình cũng đang định lập topic chia sẻ lyric cho TTpod (hiện cũng làm đc kha khá lyric rùi :p) mà sợ kô ai hưởng ứng nên chưa dám :)

vanduan up lyric nên đi xin mý bài nhé. Thank

Stop kẻo lạc đề các bác.

Lạc đề nhưng cũng mạn phép mod up cho anh em mấy cái Lyric cho TTpod để anh em thỏa nỗi khát khao, xài TTPOD mà không kèm Lyric thì ngang với Ultra MP3 đời cuối ha !

1. Anh em tải về , giải nén File .rar rồi xem có bài hát mình cần không ( thích bài nào thì copy vô thư mục Lyric trong thư mục E:\TTPod\... nhé )

2. Xem bài mình thích tên đang lưu là gì : VD mình thích bài : "Em muốn sống bên anh trọn đời "
đang lưu trên thẻ nhớ của mobile với tên : "Em muon song ben anh tron doi.mp3" chẳng hạn
mà trong khi trong thư mục
Lyric vừa giải nén ra có File tên là : "Em muon song ben anh tron doi_ SuiBlack.Lrc" Khi đó bạn phải đổi tên 2 thằng này giống hệt nhau thì lúc phát bài hát này Lyric mới chạy. Khi đó tất nhiên sẽ có 2 cách đổi tên :

+C1 : đổi tên anh chàng : "Em muon song ben anh tron doi.mp3" trên thẻ thành "Em muon song ben anh tron doi_ SuiBlack.mp3"

+C2 : Đổi tên cô nàng : "Em muon song ben anh tron doi_ SuiBlack.lrc" thành "Em muon song ben anh tron doi.lrc"

P/S:
+ chú ý là nếu trong thư mục Lyric vừa giải nén mà không có tệp "Em muon song ben anh tron doi.lrc" thì phải tìm bằng được nó trên mạng hoặc tự làm nó nếu bạn có thể nhé

+ Chú ý là khi tải lyric hoặc làm Lyric chúng ta không nên chỉ đặt tên theo bài hát mà phải thêm cả tên ca sĩ thể hiện vì có nhiều ca sĩ cùng thể hiện một bài với các cách hòa âm , phối khí khác nhau nên Lyric cũng khác nhau . Nếu tải bừa thì sẽ dẫn tới tình trạng lời không khớp đó . VD : Cùng bài :"Sông quê 2" Nhưng Phi Nhung -Thái Châu hát khác , "Vũ Linh _ Ngọc Phượng" hát khác .

+ Có PM MiniLyric cho PC có thể giúp bạn : Tạo Lyric , chỉnh sửa , Tải Lyric đã được chia sẻ về máy một cách tự động nên nếu tâm huyết chúng ta chỉ việc tạo các Lyric và chia sẻ lên trang chủ của PM này là mọi người đều dùng được -->không nhất thiết phải tạo riêng một Website chia sẻ riêng( khó khả thi lém ). Các bác nào quan tâm thì có thể tải PM này tại đây : http://www.mediafire.com/file/knttgwmlyil/MnLr 6.5.275 + regcode upload by LQT.rar

Còn về topic chia sẻ Lyric mình cũng đã nghĩ tới từ lâu nhưng không biết sẽ phải lập ở đâu trên PDAV này , cái này có lẽ phải hỏi lại Mod minhthang mới được ( Nếu mod đọc bài này xin PM giúp cho em )

+ Cuối cùng tặng anh em mấy chục bài Lyric đủ thể loại tạp nham mà mình sưu tầm được , nếu anh em hưởng ứng thì mình sẽ sưu tầm thêm và tạo thêm nhiều hơn nữa ( tất nhiên khi đó phải có topic riêng )

Chỉnh sửa cuối:

thuglife18

Well-Known Member
vanduan chơi nhạc trẻ ko thế ko chơi thể loại ráp hát àk...có thì share mình nha^^!

JuRay-Duan

vanduan chơi nhạc trẻ ko thế ko chơi thể loại ráp hát àk...có thì share mình nha^^!
Bài hát Rap thì có nhiều mà lời thì có vài bài thui, Rap dài lắm nên hơi ngại làm. :D
Có vài bài cậu down về nghe thử (chưa có thì vô nhaccuatui kiếm về nghe) :))

TruBic

Well-Known Member
Khi cài vào 7610 thì bị out, có ai biết tại sao không chỉ với ?. THANKS SHARE
Xin cho trubic hỏi là out như thế nào vậy bạn, cài ko được hay cài xong vào ko được. Bạn nói rõ ra xem sao nhé bạn.

DreamLand

Khi cài vào 7610 thì bị out, có ai biết tại sao không chỉ với ?. THANKS SHARE
Posted via Mobile Device
Có lẽ ý bạn ấy là vào phần mềm bị out chứ intall chắc là không vấn đề gì đâu!
Theo mình thấy và được biết version TTPOD 3.41 và 3.50 hầu như không dùng được cho máy 7610, và nếu được chỉ là trường hợp hi hữu.Chắc khi mấy ông China tung ra phiên bản, nhưng không có 76 để TEST nên không biết lỗi này ^^$
Chưa thấy bro nào tìm được thuốc giải cho vấn đề này ca.
"TTPOD out không biên giới" ^0^ trên 7610...

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device
Có lẽ ý bạn ấy là vào phần mềm bị out chứ intall chắc là không vấn đề gì đâu!
Theo mình thấy và được biết version TTPOD 3.41 và 3.50 hầu như không dùng được cho máy 7610, và nếu được chỉ là trường hợp hi hữu.Chắc khi mấy ông China tung ra phiên bản, nhưng không có 76 để TEST nên không biết lỗi này ^^$
Chưa thấy bro nào tìm được thuốc giải cho vấn đề này ca.
"TTPOD out không biên giới" ^0^ trên 7610...

Trang trước mình đã nói là 7610 ko thể cài bản 3.5 này cũng như 3.4.1,trước đó mình nghĩ 7610 của mình có vấn đề nên đã fomart máy lẫn thẻ nhớ nhưng vẫn ko xog, mình cũng đã thử cài font chine vào lại càg ko ổn, máy của mìh ko xog lại tiếp tục đi mượn 7610 của lũ bạn nhưng kết quả vẫn vậy, mình đã thử tìm mọi nguyên căn nhưng ko đc, vì vậy nên liệt 7610 này vào danh sách đen ko dùng đc để anh em khỏi phải cài chi mất công , còn vớ 6600 thì chưa biết , nếu bạn nào dùng 6600 và dùng tốt ttpod này thì hãy lên tiếng nhé!

Posted via Mobile Device