• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

۩۞۩ TTPod v3.2.0 S60v3 SymbianOS9.x Signed ★ENGLISH

Status
Không mở trả lời sau này.

tonytrung235

a minhthang vao operations > roi add all lại thử xem ^^ .. cứ mỗi lần e làm thêm lyric mới vào máy thì toàn phải add all để cho nó kiếm lại thôi ^^

MinhThang

Manager
a minhthang vao operations > roi add all lại thử xem ^^ .. cứ mỗi lần e làm thêm lyric mới vào máy thì toàn phải add all để cho nó kiếm lại thôi ^^

Đúng vậy đuợc rồi, nhưng lời bài hát còn nghèo quá, vì mình nghe nhạc Sến không à:p Làm thì mệt quá.

dungchay

trùi. làm gì khổ vậy? dùng minilyric for windows là kiếm đc ~90% lyrics việt mà
thử đi nhá.từ hum post bản tiếng Anh,mải chơi tết hum nay mới OL với anh em đc. sr nha!

dungchay

Update English Version!

Mấy hum mải mê ăn Tết. Hum nay sửa lại toàn bộ RSC cho chính xác với chức năng của trương trình! các bạn chép đè lên !:\Resource\apps nhé! ( nếu dùng File RSC này sẽ rất thuận lợi cho việc Việt Hóa). Mình ko ở nhà nên ko thể repack thành file sis đc. (chỉ cho máy đã hacked SORRY náz!)

MinhThang

Manager
trùi. làm gì khổ vậy? dùng minilyric for windows là kiếm đc ~90% lyrics việt mà
thử đi nhá.từ hum post bản tiếng Anh,mải chơi tết hum nay mới OL với anh em đc. sr nha!

Nhiều bài nó không nhận ra, mặc dù đã đổi đúng tên tuổi luôn, có bài thì OK. Vất vả quá.:))

tonytrung235

máy em cũng thế ,, thi thoảng thì nó nhận .. thi thoảng thì nó ko .. nói chung là no tùy hứng ^^

troly

Well-Known Member
Mấy hum mải mê ăn Tết. Hum nay sửa lại toàn bộ RSC cho chính xác với chức năng của trương trình! các bạn chép đè lên !:\Resource\apps nhé! ( nếu dùng File RSC này sẽ rất thuận lợi cho việc Việt Hóa). Mình ko ở nhà nên ko thể repack thành file sis đc. (chỉ cho máy đã hacked SORRY náz!)

Đây bản tiếng anh hoàn chỉnh.

tuancoild

em cũng nghe toàn nhạc sến, làm lời không được lun, anh thắng có sưu tập được bài nào chia sẽ cho em với nha :|

xiah_pro

Máy của mọi người sao thế nhỉ??? tớ làm bài nào được bài đấy...Tặng mọi người thêm mấy bài nữa...chuẩn cực luôn...đặc biệt là chính tả...kô chơi ngôn ngữ tắt và 9x đâu nhé...thuần việt luôn...viết hoa ở đầu các dòng. Trong này gồm:
1,Andree - 20 To Life (Làm lại cho chuẩn)
2,Jan Saker ft Zoom - Anh Mong Mình Mãi Có Nhau ( Như trên)
3,Lil Knight ft Ưng Đại Vệ - Anh Nhớ Em Nhiều (Như trên nốt)
4,Mr.AC ft Da Vickie - Tình Đơn Phương
5,Thủy Tiên - 1 Giờ Sáng
6,Ưng Đại Vệ - Anh Không Thể Tha Thứ Mình
7,Yanbi ft Rap[K] - Một Chút Tết
8,Yanbi ft Rap[K],Miu - Mây Gió Mang Em Về
9,Yanbi ft VinC - Đêm Nhớ Em

nxhoang90

mình tải mí bài trên mạng về , xài lyric của pác được không ? , có cần đặt tên giống pác không ?

yeulam112005

phần mềm này sài không hổ trợ màn hình full trên N3250 được có cách nào sài full được giồng như bản 3.10 được không mấy bác

chungvict

Các bạn có thể dùng phần mềm Myniliric dưới đây có sẵn ki dk
Cách sử dụng :
phần mềm này chạy cùng với các chương trình nghe nhac như Windows mediaplayer, Winamp , km player...
Khi chạy chương trình Minilyrics lần đầu nó sẽ yêu cầu bạn nhập mã đăng ký, thì các bạn nhập :
Code:
Registration name: gdisheroon@aol.com
Registration c0de: BN-IC9N-177G-FAVL-F85V
Bây giờ bạn mở bài hát muốn tim lyric lên bằng chương trình nghe nhạc ( WMP, WA ..) . <Các bạn có thể chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt bằng cách nhấp chuốt vào chương trình ( ở thanh toolbar) chọn Preference > nhấn Select Languge chon Vietnam>
Tiếp theo bạn nhấn vào biểu tượng hình kính lúp trong khung lyric của chương trình, gõ tên bài hát ( nhớ là chỉ gõ tên bài hát thôi nhé) rối nhấn nút 'Tìm kiếm trực tuyến' nó sẽ tự động tìm kiếm lới nhạc ( nhạc nước ngoài và việtnam đều có) , sau đó các bạn chọn lời nhac thích hợp ( nhớ là chọn file *.lrc nhé vì thế nó sẽ hiển thị khớp với bài nhạc). Tiếp theo bạn nhấn nút 'Tải về'. File *.lrc sẽ được lưu trong Ổ C:\lyric
Cuối cùng là chép file *.lrc vào E:\TTpod\Lyric (nhớ là file *.mp3 và file *.lrc phải giống nhau thì nó mới hiển thị được nhé)
**Đối với trường hợp bạn tìm lời nhạc trong chương trình Minilyric ko có,thì các bạn có thể lên mang ( mp3.zing.vn , nhacso.net, ... ) để tải lời về rối chép vào Notepad và Save As dưới dạng file *.lrc . khi đó bạn click chuột vào chương tinh Minilyric chọn Lời nhạc > Mở lới nhạc. Để chinh các bạn chọn Lyric Editor từ chương trình, sau đó các bạn có thể vừa nghe nhạc vừa chỉnh lời sao cho khớp với nhau , xong chon Save As.
Bài hướng dẫn hơi dài dòng nhưng nó rất chi tiết, các bạn chú ý sẽ làm được thôi. Chúc các bạn thành công.
bây giờ thì thưởng thức thôi
Link download :
http://www.4shared.com/file/81219437/9b883bf9/minilyrics6.html
Chúc các bạn vui

xiah_pro

Chuẩn...tớ cũng dùng minilyrics để làm, hầu hết các bài trên mạng có cũng đến 70~80% (Những bài tớ tìm...kô khẳng định cho tất cả)...các bạn có thể dùng được luôn...nhưng ai mà kĩ tĩnh như tớ thì có thể edit lại cho từ ngữ, câu cú chính xác hơn...rồi up luôn lên trang chủ minilyric để chia sẽ cho mọi người

kennh0x

sao em sign rồi đang cài thì nó báo là không thể truy cập ứng dụng dc yêu cầu.mấy anh giúp em với

dung1291985

sao em sign rồi đang cài thì nó báo là không thể truy cập ứng dụng dc yêu cầu.mấy anh giúp em với

Lưu ý bản 3.2.0 đến hiện tại thì chỉ các máy hack mới sài đc, còn máy chưa hack bạn dùng tạm bản 3.1.0 nhé :-??

hoangthanh21

Bộ mới này có thêm 3 skin mới.Nhưng riêng cái skin "grey" là không thể edit bằng MBM Tool được.Mình thích cái đó nhất định designed lại mà không được.Còn blue và black thì ngon ơ!:-/

hoangthanh21

Cả ngày nay làm Lyric cho mọi người dùng nhân dịp năm mới.Mình mới có được từng này bài hát thôi::D(Nhớ đổi tên của Lyric và tên bài hát giống nhau nhé!)

Anh trang vang - Bang Cuong.lrc
Bien va anh trang-Thuy Chi+Duy Khanh.lrc
Bui bay vao mat-Pham Quynh Anh.lrc
Buon 2-Duy Khanh.lrc
Buon-Duy Khanh.lrc
Cau vong khuyet - Tuan Hung.lrc
Chi tai vo tinh-Ho Ngoc Ha.lrc
Chiec khan gio am - Khanh Phuong.lrc
Chung tinh-Pham Quynh Anh.lrc
Chuyen tinh khong suy tu-Dam Vinh Hung.lrc
Co bao gio (Full) - Bao Thy.lrc
Con Duong Hanh Phuc - Thuy Chi.lrc
Con duong mua-Cao Thai Son.lrc
Dem nghe tieng mua-Ho Ngoc Ha.lrc
Doi anh sao roi-Phuong Vy.lrc
Giac mo co that- Le Quyen.lrc
Gio-Thuy Tien.lrc
Khoc (full)-Dong Nhi+Hoang Ton.lrc
Lanh - Khong Tu Quynh+Tonny.lrc
Le Quyen - Hay tra loi em.lrc
Loi thu toi ngot ngao-Dong Nhi.lrc
M20-Pham Quynh Anh.lrc
Mot gio sang - Thuy Tien.lrc
Mot ngay gia bang - Ho Ngoc Ha.lrc
Mua dong khong lanh - Akiara Phan.lrc
Mua nuoc mat-Dong Nhi.lrc
Ngay buon nhat-Bao Thy.lrc
Nguoi dien yeu-Minh Hang.lrc
Nguoi vo hinh-Minh Hang.lrc
Nhat ky-Thuy Tien.lrc
No ai do ca the gioi-Pham Quynh Anh.lrc
Quen di mot cuoc tinh-Le Quyen.lrc
Shining Friends-Fiona Fung.lrc
The Power Of Love-Celine Dion.lrc
Thoi dung chiem bao - Le Quyen.lrc
Tinh yeu nao phai tro dua-Tuan Hung.lrc
Va em da yeu-Ho Ngoc Ha.lrc
Xa em ky niem - Trung Thanh.lrc
Xua tan niem dau-Le Quyen.lrc
Yeu lam anh-Minh Hang.lrc
Yeu thuong mong manh-Ho Ngoc Ha.lrc
Giay phut em dem-Akira Phan.lrc
Loi nguyen - Akira Phan+Vu Ngoc Diep.lrc
=D>Chúc mọi người trong PDAViet một năm mới vui vẻ,tràn đầy sức khỏe và hạnh phúc.!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.