• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.41 EN translated by .::Chickenz::. ***CnD Team***

Cloudz

Bạn phải hack phone thì mới thấy được folder trong sys, nhìn thấy thế vì máy bạn chưa hack, chứ hack rồi mới thấy bên trong của nó, trên 4rum có hướng dẫn chi tiết cách làm đó, bạn search nhé, rễ thôi mà

Thế thì mình càng ko hiểu, mình đã hack rồi nên mới cài được cả đống app đó. Như ở trên đã nói, mình cài lại HelloOX nhìu lần rồi, mà hình như hack 1 lần là xài đc vĩnh viễn, đúng ko ?

narus

Bản này tồi hơn bản 3.4 ở chỗ không chỉnh mini player theo tọa độ được, đối với màn hình 240x320 thì chỉnh trên dưới khá dễ dàng, nhưng với 320x240 thì cần phải chỉnh chính xác tọa độ thì mini player mới ra giữa màn hình. Với cả nói là hỗ trợ bàn phím QWERTY nhưng mình chỉnh vẫn chưa được, vẫn phải bấm nút Fn

hunterviet

Well-Known Member
Bản này tồi hơn bản 3.4 ở chỗ không chỉnh mini player theo tọa độ được, đối với màn hình 240x320 thì chỉnh trên dưới khá dễ dàng, nhưng với 320x240 thì cần phải chỉnh chính xác tọa độ thì mini player mới ra giữa màn hình. Với cả nói là hỗ trợ bàn phím QWERTY nhưng mình chỉnh vẫn chưa được, vẫn phải bấm nút Fn

Bạn đang nói đến bản v3.41 hả, vậy thì bản v3.40 bạn dùng thấy thế nào, ổn hơn hay tồi hơn bản sửa lỗi này??? Bạn đã dùng thử bản v3.50 chưa? thử xem có khả quan hơn ko:-?

khongaibiet2004

Thế thì mình càng ko hiểu, mình đã hack rồi nên mới cài được cả đống app đó. Như ở trên đã nói, mình cài lại HelloOX nhìu lần rồi, mà hình như hack 1 lần là xài đc vĩnh viễn, đúng ko ?

Bạn nói vậy cũng chưa chính xác, chưa hack phone cũng có thể cài được nhiều phần mềm, nhưng nếu chưa hack phone khi cài sẽ gặp một số lỗi không cài được, muốn cài phải sign với cer và key theo Imei của máy mình hay chỉnh lùi ngày tháng của điền thoại. Khi hack phone thành công thì khi cài phần mềm không gặp phải vấn đề trên. Có thể là máy bạn chưa hack thành công. Bạn nên cài cả phần mềm X-Plore để quản lý file nữa, khi cài được X-Plore thì chạy nó, vào phần tool chon configuration chon show hiddens files, show rom drivers, show ram driver, show system files/folder... mới thấy được file và thư mục ẩn, đồng thời mới có thể truy cập vào được. Vào Roompatcher chọn open4all. Sau đó mới có thể copy được instalsever vào c:/sys/bin được. Nếu không truy cập được vào C:/sys/bin thì máy bạn chưa hack thành công đâu. Tham khảo trên diễn đàn cách hack phone nhé, có nhiều cách hack lắm đấy.
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

handsome_hcm

Mình dùng thấy bảng này có giao diện đẹp thật nhìn rất phong cách và chưa thấy khuyết điểm gì nhiều như bạn gì đã nói ở trên.Bảng này ok hơn v3.4.

Khoaaa

có bạn nào nghe ttpod bằng phone xài đc các phím Next Preview Stop trên adapter ko vậy
Posted via Mobile Device

nhoveai6000

có ai giúp mình vói!! mình đã hack và cài bản 3.41 nhưng khi chay được hơn nủa cây thì báo lỗi là không thể cài đặt ,mình xài 6120c và đã rs thẻ nhớ và máy cài lại (đã bỏ bản 3.40) nhưng vẫn như vậy. ai biết cách sửa xin chỉ dùm Thanks nhìu

Kojiro

Super V.I.P
có ai giúp mình vói!! mình đã hack và cài bản 3.41 nhưng khi chay được hơn nủa cây thì báo lỗi là không thể cài đặt ,mình xài 6120c và đã rs thẻ nhớ và máy cài lại (đã bỏ bản 3.40) nhưng vẫn như vậy. ai biết cách sửa xin chỉ dùm Thanks nhìu

Bạn làm theo hướng dẫn cho những ai ko cài được (link ở cuối bài 1) xem có được ko nhé!

DinhTuan

có bạn nào nghe ttpod bằng phone xài đc các phím Next Preview Stop trên adapter ko vậy
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Hinh nhu nhung may n95,n81...dung duoc thi phai. ban co the dung phan mem vitural key de gan phim da phuong tien vao,nhuoc diem la khong chay ngam nhu trinh mac dinh cua may duoc

Cloudz

Bạn nói vậy cũng chưa chính xác, chưa hack phone cũng có thể cài được nhiều phần mềm, nhưng nếu chưa hack phone khi cài sẽ gặp một số lỗi không cài được, muốn cài phải sign với cer và key theo Imei của máy mình hay chỉnh lùi ngày tháng của điền thoại. Khi hack phone thành công thì khi cài phần mềm không gặp phải vấn đề trên. Có thể là máy bạn chưa hack thành công. Bận nên cài cả phần mềm X-Plore để quản lý file nữa, khi cài được X-Plore thì chạy nó, vào phần tool chon configuration chon show hiddens files, show rom drivers, show ram driver, show system files/folder... mới thấy được file và thư mục ẩn, đồng thời mới có thể truy cập vào được. Vào Roompatcher chọn open4all. Sau đó mới có thể copy được instalsever vào c:/sys/bin được. Nếu không truy cập được vào C:/sys/bin thì máy bạn chưa hack thành công đâu. Tham khảo trên diễn đàn cách hack phone nhé, có nhiều cách hack lắm đấy.
Chúc thành công.
Lúc trước một số phần mềm mình cài ko đc, sau khi hack phone xong thì cài dc liền, thậm chí Vietmap cũng cài đc, mà cái này phải hack phone mới cài đc mà.

Trước đó lần đầu mình cài X-Plore, show hết mấy cái như bạn nói, có một đống ổ từ A ~> Z. Nhưng lần đó mình dùng HelloOX 1.3, đến bước Install RootCerts thì nó đơ luôn. Cách đây hơn 1 tuần mình táy máy hack lại bằng HelloOX 2.0 thì ok, bằng chứng là cài đc cả đống phần mềm lúc trc ko cài đc. Nhưng vui ở chỗ, vào X-plore thì chỉ còn 4 ổ C, D, E, Z.

Mình show hết rồi, có thấy mấy file ẩn, nhưng c:/sys/ thì chỉ là empty folder :( Cũng đã cấu hình Rom Patcher vậy từ đầu rồi. Bây giờ bị zậy mình cũng ko biết sao nữa :((

you2youto

Lúc trước một số phần mềm mình cài ko đc, sau khi hack phone xong thì cài dc liền, thậm chí Vietmap cũng cài đc, mà cái này phải hack phone mới cài đc mà.

Trước đó lần đầu mình cài X-Plore, show hết mấy cái như bạn nói, có một đống ổ từ A ~> Z. Nhưng lần đó mình dùng HelloOX 1.3, đến bước Install RootCerts thì nó đơ luôn. Cách đây hơn 1 tuần mình táy máy hack lại bằng HelloOX 2.0 thì ok, bằng chứng là cài đc cả đống phần mềm lúc trc ko cài đc. Nhưng vui ở chỗ, vào X-plore thì chỉ còn 4 ổ C, D, E, Z.

Mình show hết rồi, có thấy mấy file ẩn, nhưng c:/sys/ thì chỉ là empty folder :( Cũng đã cấu hình Rom Patcher vậy từ đầu rồi. Bây giờ bị zậy mình cũng ko biết sao nữa :((

ồ nô nô, cap on, cap off là ổn mà

Khoaaa

ồ nô nô, cap on, cap off là ổn mà

Hellox sao mà xài cap on off hả chị nhầm wa Darkarious rồi

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Hinh nhu nhung may n95,n81...dung duoc thi phai. ban co the dung phan mem vitural key de gan phim da phuong tien vao,nhuoc diem la khong chay ngam nhu trinh mac dinh cua may duoc

Ah ko mình chỉ hỏi vay thoi chứ máy mình xài đc mà kể cả các nút bên hông tại vì lúc trước mình nhớ có ai nói các nút trên adapter chỉ xài cho trình nghe nhạc mặc định của máy mà mình xài dc cho ttpod thì thấy lạ nên mới hỏi mấy bạn vậy thôi

Posted via Mobile Device

Cloudz

Cho mình hỏi là sau khi cài thêm một số phần mềm vào máy, nó sẽ có thêm những file audio. Mỗi lần update music library trong TTPod, hoặc trong Player mặc định của Nokia, nó sẽ scan hết file audio mà đưa vào. Như này rất khó chịu vì nhạc mình muốn nghe chỉ bằng 1/3 tổng số audio có trong máy. Có cách nào ko ạh ? :(

hunterviet

Well-Known Member
Cho mình hỏi là sau khi cài thêm một số phần mềm vào máy, nó sẽ có thêm những file audio. Mỗi lần update music library trong TTPod, hoặc trong Player mặc định của Nokia, nó sẽ scan hết file audio mà đưa vào. Như này rất khó chịu vì nhạc mình muốn nghe chỉ bằng 1/3 tổng số audio có trong máy. Có cách nào ko ạh ? :(

trình nghe nhạc nào mà chả vậy, jukebox cũng vậy thôi, có chăng bạn nên để những bài bạn thích lọc ra cho vào 1 folder tạo mới rồi, tìm đến thư mục ấy cho nó quét là được

Cloudz

trình nghe nhạc nào mà chả vậy, jukebox cũng vậy thôi, có chăng bạn nên để những bài bạn thích lọc ra cho vào 1 folder tạo mới rồi, tìm đến thư mục ấy cho nó quét là được

Cái TTPod làm như bạn nói thì đc rồi, còn cái player mặc định của OS thì làm như nào, mình cũng muốn biết cái đó :D

DinhTuan

Cái TTPod làm như bạn nói thì đc rồi, còn cái player mặc định của OS thì làm như nào, mình cũng muốn biết cái đó :D
Posted via Mobile Device
Ban tao 1 playlist cac bai hat muon nghe,dung phan mem tao danh sach do

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy là vẫn fải dùng phần mềm của hãng thứ 3, mặc định ko làm đc hả bạn :(

PM nghe nhạc mặc định của máy hoàn toàn có thể tạo playlist mới một cách dễ dàng và thuận tiện bạn à. Vào phần danh sách bài hát chọn tạo danh sách bài hát rồi add những bài hát muốn nghe vào là xong ngay.