• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ Điển Bách Khoa Wiki & MDict

quocdungjs

Đã tải mấy bản Wikipedia tiếng pháp và tiếng anh về. Dùng tuyệt vời. Cái gì cũng có. Bỏ qua 1 số lỗi hiển thị thì có đủ bộ data wikipedia Anh Pháp Việt trong PPC thì đúng là cả thế gian trong túi.
Thanks LeNguyenDu, Rayman và các bác TQ đã bỏ công convert.
Links : Wiki tiếng Anh 6 triệu entry 4Gb
http://www.namipan.com/d/enwiki200810lite.mdx/fc0e0b108b8959715289831941d856e259f8e284658694f5
Wiki English bản bổ sung 800Mb .Bản này không cần thiết lắm. Ai thích thì load về :
http://www.namipan.com/d/enwiki20081001p3.mdx/c61b792998968979026c0e74df8b85c33458623925e47a32
Link namipan tải rất tuyệt, speed toàn 200Kb, nhưng phải cài PM nanorobot trước.

Link này toàn tiếng Trung,mình mò mãi mà không biết down sao.Bạn có thể huwngs dẫn mình cách down không.Thạnks.

lenguyendu

Link này toàn tiếng Trung,mình mò mãi mà không biết down sao.Bạn có thể huwngs dẫn mình cách down không.Thạnks.

Tải cộng cụ NamiRobot ở dưới, và run. rồi kích vào link tải (xem hình 1) thì NamiRobot sẽ chạy ra như hình 2.

lenguyendu

Bác Du ơi có bộ gõ tiếng Trung or Nhật nào dành cho Wm2003se kh? Ngoài ra làm sao Để gõ tiếng Việt trên PC,Có giải pháp nào kh? Thanks bác trước

1. ko phân biệt wm2003 với 5/6.
2. vào http://www.brsbox.com/lenguyendu, xem có data nào bạn cần ko nhỉ, và bạn đạng cần data gì về Nhật or Trung, quá là nhiều, bảo Du tìm xem.
3.tải lại Mdict for PC ở trang đâu rồi có lễ sẽ gõ đc TV. (Du đang xài Unikey4.0, gõ đc)

minhcanvao

không biết mdict cho từ điển chuyên ngành không nhỉ,mình cần tử điển chuyên ngành cơ khi,ai có thì cho mình nhé

straggler_love

mọi người cho mình hỏi làm sao đánh được tiếng việt khi tra từ trong Mdict vậy.Không biết có đánh được tiếng việt trong lạc việt.nhiều khi muốn tra từ trong Mdict mà lại không đánh được tiếng việt lại phải chuyển sang tra trong lạc việt thật là bức xúc.

Nguyenson318

Bác Du hướng dẫn cách điều chỉnh Unikey4.0 để gõ được tiếng Việt khi tra MDict trên PC. Mình làm mãi mà không được.

quacam09

Bản Mdict 3.0 Final đã được Việt hóa hoàn chỉnh ở đây
Bộ từ điển Bách khoa toàn thư wiki 01/2009
Link Mediafire do Lesangmd up
Phần 1
Phần 2

Hoặc link trực tiếp do bạn suse up
Phần 1
Phần 2

Từ điển Eng-Viet 4in1, bao gồm Anh-Việt, Việt-Anh, Việt-Việt và Anh-Anh(Oxford):
Link tải

3 bộ Phát âm cho tiếng Anh
111MB
185MB
376MB

Tại sao mình cài từ điển Larousse Fr-En của bạn Du, phần phiên âm có nhiều kí tự hiện thành ô vuông. Bạn nào biết cách giải quyết chỉ mình với. Cám ơn mọi người!

forever

có anh em nào có dữ liệu 4 trong 1 bản cập nhậ mới nhất có nhiều từ hơn ko?

HHN

Well-Known Member
Cập nhật viwiki200905 (data tháng 05/2009) mời các bác down về thử ạ, link down load có vấn đề hoặc không down được thì PM lại cho em ạ, hồi này em không dùng PPC nữa nên cũng ít vô đây lắm, mong các bạn thông cảm.
Thân !
hhn

DOWNLOAD VIWIKI200905

NguyenTu

Super V.I.P
Cập nhật viwiki200905 (data tháng 05/2009) mời các bác down về thử ạ, link down load có vấn đề hoặc không down được thì PM lại cho em ạ, hồi này em không dùng PPC nữa nên cũng ít vô đây lắm, mong các bạn thông cảm.
Thân !
hhn

DOWNLOAD VIWIKI200905

Nho up qua media hay Rapid đi cho anh em down, link đó chịu k down được

maianhtungsten

Cảm ơn anh Du, anh Nho :D. Em đã tải và upload qua mediafire cho các bạn khác gặp khó khăn khi tải về từ RaySoure

Link tải viwiki200905: http://www.mediafire.com/?sharekey=702f3bce40acdfb27069484bded33bcd532f1e256a68811d

Chúc cá nhà vui vẻ cuối tuần!

Lesangmd

Viwiki200905

Đã up lên mega1280 Mediafire, tốc độ download cực nhanh , nhưng không được dùng bất cứ trình hỗ trợ download nào với mega1280 nhé .
Nếu mạng nhanh bạn chỉ mất khoảng 3 phút để tải mà thôi .

Link download mình đưa ở bài trên cùng, cuộn chuột lên để xem .

ldam

WIKI còn rác nhiều quá ?

Cảm ơn bạn Du và Thao về bản cập nhật wiki mới, nhưng bản còn nhiều rác quá. Mình thấy bản 11/08 là chuẩn nhất, mặc dù đã cũ, không biết có đúng không ?

Viwiki200905

Đã up lên mega1280 Mediafire, tốc độ download cực nhanh , nhưng không được dùng bất cứ trình hỗ trợ download nào với mega1280 nhé .
Nếu mạng nhanh bạn chỉ mất khoảng 3 phút để tải mà thôi .

Link download mình đưa ở bài trên cùng, cuộn chuột lên để xem .

hohuuhung

Mình dùng MDict 2.5, khi update dữ liệu tháng 5 thì báo: Unable to load mdx file:Invalid style sheet, thế là bị làm sao hả Du, cám ơn nhé!