• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ Điển cho smartphone

kimhai

Bạn nào cho mình biết là hiện tại SP wm03 và wm05 gồm có những loại từ điển nào dùng được và post luôn nhé.Thanks.:D

codockhach

mình thấy kinkin là tuyệt nhất!vô phần dowload của pdaviet là tìm được thôi. trong đó có cả các từ điển khác nữa. cái nào xài cũng được cả!

linhnhan

Mình đang xài con HTC S621 (còn dược biết đến là O2 Cosmo, Dopod C720w, T-Mobile Dash...) xài hệ điều hành Windows Mobiles 2005 Smartphone Edition. Mình đi khắp Vũng Tàu nhờ cài từ điển mà không chỗ nào làm được (mình đang học tiếng Anh nên rất cần) Bro nào biết vui lòng chỉ giáo. Thank nhiều

kiet_xu

Về phần từ điển mình đã giới thiệu nhiều trong mục "yêu cầu,thắc mắc ứng dụng" rồi,bạn có thể dùng từ điển của Hồ Ngọc Đức.Tham khảo tại đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=487&page=23

codockhach

Trời, xài kinkin cũng được nữa!ủng hộ hàng việt đi bác ơi, tốn có 150k hà. vô mục download về, chuyển khoản cho công ty để đăng ký bản quyền.thời bây giờ mà bác còn ra tiệm nhờ nó cài. hôm trước mình cũng làm như bác mà mấy tiệm có biết cài gì đâu, họ chỉ biết cài toàn nokia ko hà!

linhnhan

Chào bác Codockhach,

Minh tải file mobilereader và A-V V-A từ điển được rồi nhưng Win RAR không giải nén được (hình như nó là file CAP thì phải) Mình copy vào máy nhưng kích hoạt nó không chạy. Bác vui lòng chỉ giáo tận tình (tôi xắp thi hết học phần cử nhân Anh văn rồi) Cám ơn Bro nhiều..... Bác vui lòng attach vào hoangmark@gmail.com Thanks
Chào Bác Codockhach,

Em có lên hệ để mua Kinkin cho con C720w nhưng họ nói là vì máy của em là màn hình QVGA (vuông) nên bị che mất chỗ nhập code nên không được. Em nản rồi bác ơi. Ráng giúp em nghe bác (đã thương thì thương cho chót) Nếu bác ở Sàigòn thi cho em biết địa chỉ. Em xin lên nhờ bác chỉ bào. Thanks

linhnhan

MOBIADO_LUMINOSO ơi,
Bạn vui lòng share cho mình với, minh đang cần lắm. Thank nhiều

kiet_xu

Chào bác Codockhach,

Minh tải file mobilereader và A-V V-A từ điển được rồi nhưng Win RAR không giải nén được (hình như nó là file CAP thì phải) Mình copy vào máy nhưng kích hoạt nó không chạy. Bác vui lòng chỉ giáo tận tình (tôi xắp thi hết học phần cử nhân Anh văn rồi) Cám ơn Bro nhiều..... Bác vui lòng attach vào hoangmark@gmail.com Thanks
Chào Bác Codockhach,

Em có lên hệ để mua Kinkin cho con C720w nhưng họ nói là vì máy của em là màn hình QVGA (vuông) nên bị che mất chỗ nhập code nên không được. Em nản rồi bác ơi. Ráng giúp em nghe bác (đã thương thì thương cho chót) Nếu bác ở Sàigòn thi cho em biết địa chỉ. Em xin lên nhờ bác chỉ bào. Thanks

Ban đầu bạn hãy down phần mềm mobireader.smartphone.amr.zip về.Vì nó là định dạng .zip bạn hãy giải nén ra,dùng Winrar hoặc unzip giải nén,được file có định dạng .cap,bạn cài file này vào máy của mình. Sau khi cài thành công thì dùng phần mềm này để mở 2 bộ từ điển A-V, V-A định dạng .prc ra và sử dụng.Mình vẫn dùng bình thường đấy thôi.

linhnhan

Dear Mr. kiet_su,
Mình đã download mobireader và từ điển AV-VA. Nhưng khi mình copy vào máy và kích hoạt (chạy file setup) thì chương trình mobireader (đã giải nén) không chạy. Mình đã thử nhiều cách vẫn không được. Bạn vui lòng hướng dẫn mình nhé. Nếu được bạn cho mình số cell phone để mình hỏi trục tiếp. Cám ơn bạn nhiều.

Hoang Linh

idezai

uh T-mobile Dash ko tương thích với Kin Kin thì phải. Vậy là mình từ bỏ ý định mua KinKin luôn.

ghk456

bác nào biết có từ điển nào cho thằng smartphone chạy trên nền WinCE chỉ em với !!!!!

kiet_xu

WinCE là Win dùng chung cho tất cả martphone đó bạn do vậy các từ điển dành cho smartphone đều chạy trên WinCE.Quan trọng là bạn đang dùng máy nào thôi?

DCOL129

Em chưa đủ tuổi để vào DS :((

Các bô lão cho em hỏi chút nhé! hiện tại thì loại từ điển nào là thông dụng và nhiều từ nhất hiện nay vậy

Last edited by a moderator:

abucocacola

Mình đang xài con HTC S621 (còn dược biết đến là O2 Cosmo, Dopod C720w, T-Mobile Dash...) xài hệ điều hành Windows Mobiles 2005 Smartphone Edition. Mình đi khắp Vũng Tàu nhờ cài từ điển mà không chỗ nào làm được (mình đang học tiếng Anh nên rất cần) Bro nào biết vui lòng chỉ giáo. Thank nhiều

bác này sài cái htc giống mình nà.,.. mình cài cái tự điển BEIKS, thấy cũng sài tốt, bác vào ứng dụng search và load ve sài thử đi

zzkinhvanzz

Hiện nay có vài loại từ điển tốt như:

MDict (Bản này mình dùng trên 6600 tốt nhưng qua WM03 kiếm chẳng ra! >"<)
BEIKS (Của bác Hồ gì ấy mình không nhớ! Cũng khá tốt!)
... Và một số từ điển khác mình chưa có tg tìm tòi!
Mới chuyển qua WM nên khá khó khăn! Gặp phải cái I300X nữa! Khó kiếm soft!

Mọi người có share public ih nào! ^^