• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ diển English-Vietnamese rất hay cho SP

nghiadao

chỉ là bản dùng thử 10 ngày ai có k.k thì share cho anh em nha. còn mình post cho anh em xài chơi coi sao
link down nehttp://mihd.net/9lf8pv
NÓ CÓ REQUEST DOWNLOAD LINK BÊN GÓC TRÁI,CLICK VÀO ĐÓ MỚI DOWN ĐƯỢC NHA

đã tìm được bản c.r.a.c.k mà chưa down về được,có gì thông báo sau!

Last edited by a moderator:

nghiadao

bạn set up chạy ok không?
hiện tại mình đã down được bản c.r chưa up lên được,có gì up sau!

IVI

Trùi ui các bác cẩn thận file BEIKS.rar có virus đó, mình đã dùng cả hai trình duyệt là FireFox và IE7 cùng với một số firewall tools để down về test thử thì đều bị cảnh báo có virus !!
Yêu cầu bác lethanh01 coi lại đi nha

nghiadao

đã c.r.a.c.k xong chạy ngon lành .từ bây giờ trở đi xài free nhá! ai cần thì pm mình gởi cho 3mb không up được!
http://mihd.net/3b2v70
link để down c.r.a.c.k data . delete data cũ tức là vào program file delete En2Vn
sau đó copy En2Vn đã cr vào. enjoy!=D>

Chỉnh sửa cuối:

tdmavth175

Sao link này giờ không down được vậy bro. Bro xem lại giúp có link nào khác không? Thks
bạn nhấn vào cái chữ REQUEST DOWNLOAD LINK ở góc trên cùng phía bên trái màn hình ý, sau đó ấn vào Download files, thế là Ok mà.

kiet_xu

cài từ điển này kiểu gì hả bác.dịnh dạng .pdb là định dạng gì vậy hả bác

IVI

Bác Nghiadao cho mình hỏi là mình dùng từ điển rất tốt chỉ có điều font chữ việt hơi lộn xộn một chút, bác có cách nào khắc phục được không thì chỉ mình với ! Thanks bác nhiều

nghiadao

không phải lộn xộn đâu,đó là lỗi chính tả thôi vì có lẽ đây là data do người nước ngoài biên soạn!
đặc biệt từ rất nhiều,tra nhanh,và quan trọng là free, còn kinkin thì mua mà được HR 3 lần thôi,sau đó phải mua lại. với những người hay vọc như mình thì toi. HR như cơm bữa!

Chỉnh sửa cuối:

patek81

Font chữ cho từ điển E-V

Minh dùng T-mobile SDA win2003, cai VNFont_Arial vào thì thấy từ điển hiển thị rất chuẩn. Tuy nhiên font chữ của windows cũng thành arial luôn. Nếu thích bác thử xem.

theghost84

mình dùng thử rồi,góp ý thế này :
Mình dùng mobile pocket reader, dùng data từ điển của Hồ Anh Đức,mình thấy data nhiều như nhau, HAD có nhiều bộ từ điển hơn,nhanh ko kém, hiển thị font chữ đúng hơn,link down data từ điển của Hồ Anh Đức, theo mình là rất hay cho SP
http://www.ifis.uni-luebeck.de/~duc/Java/J2ME/MobiPocket/index.html
Nếu bạn nào thấy hay thì thanks tác giả 1 tiếng

IVI

cho mình hỏi một chút là mình dùng SS i300x WM 2003 SE có cài được từ điển của HAD không? vì mình thấy chỉ có cho PPC và Palm thui k thấy cái nào dành cho smart phone cả

lqulong

cho mình hỏi một chút là mình dùng SS i300x WM 2003 SE có cài được từ điển của HAD không? vì mình thấy chỉ có cho PPC và Palm thui k thấy cái nào dành cho smart phone cả
Đây là phiên bản MobiPocketReader dành cho smartphone, mình cũng đã test thành công trên i300x,sau khi cài đặt,bạn chép data vào, vậy là OK, chúc vui hen!
Link: http://rapidshare.com/files/29733635/mobireadersetup.msi.html

poiuy

bạn nhấn vào cái chữ REQUEST DOWNLOAD LINK ở góc trên cùng phía bên trái màn hình ý, sau đó ấn vào Download files, thế là Ok mà.

Sao mình chẳng thấy chữ đó
--------
Sau khi xem bác lqulong trả lời mình mới thấy trang web mà mình mở ra khác hẳn với của bác ấy, cho nên không tìm thấy. Vẫn cần giúp.
--------
Sau khi làm đi làm lại rất nhiều lần thì tự nhiên lại ra đựoc download. Hiện đang load về nhưng hơi chậm

Chỉnh sửa cuối:

boyPDA

không phải lộn xộn đâu,đó là lỗi chính tả thôi vì có lẽ đây là data do người nước ngoài biên soạn!
đặc biệt từ rất nhiều,tra nhanh,và quan trọng là free, còn kinkin thì mua mà được HR 3 lần thôi,sau đó phải mua lại. với những người hay vọc như mình thì toi. HR như cơm bữa!

Seo mình cài cho con i300x chạy thì treo máy luôn???:( Hu!hu!mình đã format lại rùi mà vẫn không được là seo vậy bác??:(( Giúp mình với!:((

lqulong

Seo mình cài cho con i300x chạy thì treo máy luôn???:( Hu!hu!mình đã format lại rùi mà vẫn không được là seo vậy bác??:(( Giúp mình với!:((
Bác kiểm tra lại coi, mình cũng đã test thử trên i300x, chạy tốt cả, MobipocketReader sử dụng data của HAD và cái BEIKS, có điều cái BEIKS số đó lỗi chính tả đúng là nhiều thiệt!

boyPDA

Bác kiểm tra lại coi, mình cũng đã test thử trên i300x, chạy tốt cả, MobipocketReader sử dụng data của HAD và cái BEIKS, có điều cái BEIKS số đó lỗi chính tả đúng là nhiều thiệt!

Kiểm tra làm sao được,máy mình không thể vào win.Chỉ hiện ra cái logo của máy rùi treo luôn.hu!hu!Bác có cách nào không giúp em với!:((