• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Lexisgoo BiNPDA

DinhTuan

À đc rồi :D Căn bản mình vào reg 1 lần rồi, lần sau thấy hỏng 3 bộ còn 1 bộ vẫn dùng đc nên ko nghĩ đến. Giờ vào nó lại báo chưa reg. Thanks nha :D
Posted via Mobile Devicemoi khi no bao chua dang ki ban lai vo about dang ki lai thoi. File data cua tu dien anh viet bi loi thi phai,moi khi tim tu bat dau la prov... la vang ra ngoai lun,minh thay file data cua no giong het tu dien HuyBien tren PC, khong biet co pro nao chuyen sang xai cho dt duoc khong nhi?

bsnttm

có ai có skin màu khác với 2 màu mặc định của Lexisgoo không? cho mình xin đi và chỉ mình cách làm. thanks!

BuuPhucCT

Well-Known Member
có ai có skin màu khác với 2 màu mặc định của Lexisgoo không? cho mình xin đi và chỉ mình cách làm. thanks!

Vào mục cài đặt nó có mục chỉnh giao diện. Cứ chọn màu xanh là được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
ý mình là chọn màu khác 2 màu đó cơ. 2 màu đó chán phèo. Mình search được cái màu đen này: http://www.4shared.com/file/54036552/1a2cda8c/BlackSkin_Lexisgoo-by_hbinhlov.html?s=1. Nhưng không biết dùng. Bạn biết hướng dẫn dùm đi. Thanks!

Đó là giao diện mặc định của PM. Nếu muốn thay đổi thì phải can thiệp vào nội dung file cài đặt. Cách này khá phúc tạp chứ không đơn giản đâu.

hailong259

Ôi!!! một phần mềm hay như thế này mà bấy lâu nay em kô biết, em cài nào là VHDict, MTD 2008, M Dict... mà dùng như lậu. mà cho em hỏi chút sao cái skin màu xanh lại có những vết màu hồng nhỉ, trông khó chịu lắm, cái màu xám thì k. Cám ơn các bác nhìu nhìu:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ôi!!! một phần mềm hay như thế này mà bấy lâu nay em kô biết, em cài nào là VHDict, MTD 2008, M Dict... mà dùng như lậu. mà cho em hỏi chút sao cái skin màu xanh lại có những vết màu hồng nhỉ, trông khó chịu lắm, cái màu xám thì k. Cám ơn các bác nhìu nhìu:D

Xài S60v3 mà bạn k biết tới Lexisgoo thì quả là đáng tiếc. Nó là một trong những PM tự điển tốt nhất trên SYM đấy. Mình xài nó từ lúc mới xài Sym.:)

hailong259

Xài S60v3 mà bạn k biết tới Lexisgoo thì quả là đáng tiếc. Nó là một trong những PM tự điển tốt nhất trên SYM đấy. Mình xài nó từ lúc mới xài Sym.:)

Hix.aj bảo tui đâu mà bit.mà công nhận pmềm này wa hay.full chứ k full thì mua cũng đáng.chả bù với kái mtd 2008,vừa đắt vừa cùi
Posted via Mobile Device

mr_light2401

Pác nào cho hỏi: mình xài N95 8gb, cài lexis vào rồi, copy thư mục data vào thẻ nhớ nốt rồi, thế mà khi mở ra nó bảo No dictionary found. mặc dù đã thử chép thẳng các data vào gốc thẻ nhớ nhưng máy vẫn ko search đc!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Pác nào cho hỏi: mình xài N95 8gb, cài lexis vào rồi, copy thư mục data vào thẻ nhớ nốt rồi, thế mà khi mở ra nó bảo No dictionary found. mặc dù đã thử chép thẳng các data vào gốc thẻ nhớ nhưng máy vẫn ko search đc!

Bạn nên vào trang chủ down data cho OK. nhiều khi file data bị lỗi đó.

mr_light2401

File ko bị lỗi j cả! mày mò mãi cuối cùng đã làm được! hoá ra fai copy data vào máy chứ ko fai vào thẻ nhớ,khi ấy mới search ra dc các từ điển!

dragonel

Mình sài N95-8G tình hình là đã cài Lexisgoo theo link "http://pdaviet.net/showpost.php?p=449665&postcount=8" bảo là đã full nhưng sau một thời gian mình vào lại thì nó bào là đã hết hạn mà chọn option mà cũng chả thấy đòi key gì cả :(