• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Từ điển Mobile Dictionary 1.2 Full (Kèm file Phát âm TV) S60 OS6-7-8 đây

trungkienxxx

vie-eng.mdic cái này dowload ko d bro oi?
The file link that you requested is not valid.--->nó cảnh báo

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

ình up lên link khác cho a e đi! Adrive hay rapd đó! A e cứ hỏi hoài! Khắc phục sớm nhé!

Ok, em sẽ up trọn bộ lên mediafire hoặc adrive cho pà kon :D

diemhen_mobile

down 1 file ENG.dat được không ông anh. chính xác là cài xong không thấy hiện ra dòng chữ để phát âm. đã test trên 7610, bác xem lại, đã có nhiều người nói như thế, không phải là vô lý đâu.

hbinhlove2003

down 1 file ENG.dat được không ông anh. chính xác là cài xong không thấy hiện ra dòng chữ để phát âm. đã test trên 7610, bác xem lại, đã có nhiều người nói như thế, không phải là vô lý đâu.

ko có phát âm được là do các bạn cài sai thôi, mình cài đi cài lại nhiều lần trên NGAGE,7610,N70,3230 rất ok.

Sport

ko có phát âm được là do các bạn cài sai thôi, mình cài đi cài lại nhiều lần trên NGAGE,7610,N70,3230 rất ok.

Bạn có thể cài đặt trực tiếp trên con 3230 cho mình không. Mình đã làm nhiều lần nhưng không được.

diemhen_mobile

chưa hiểu ý ông anh, cài phát âm tiếng việt hay tiếng anh. em thì đọc rất nhiều bài viết về chủ đề này của ông anh ở nhiều diễn đàn. đã thử đi thử lại nhiều lần, vẫn thất bại, mà hình như em chưa thấy ai tuyên bố cài thành công phát âm tiếng anh. chỉ có ông anh đưa ra và tuyên bố cài thành công.( em đố ông anh tìm đâu cho tới thời điểm em post bài này trên các diễn đàn có ông anh tham gia và có em: diemhenmobile. ông anh tìm đâu ra 1 bài viết của một mem, vip, mod nào đó cài thành công) Cài ứng dụng cho s60 đâu có gì là khó theo như những bước ông anh chỉ. tiếc là những mem như tụi em cài mãi vẫn thất bại.
em có điều muốn hỏi chút: file ENG.DAT và VIE.DAT là 2 file *.dat, định dạng này của VCD phải không ông anh. vậy điện thoại em cần cài thêm cái gì nữa chứ cài mình cái mdict.sis của ông anh vào nó không đọc được thì phải.
vài lời chân thành góp ý.

hbinhlove2003

em có điều muốn hỏi chút: file ENG.DAT và VIE.DAT là 2 file *.dat, định dạng này của VCD phải không ông anh. vậy điện thoại em cần cài thêm cái gì nữa chứ cài mình cái mdict.sis của ông anh vào nó không đọc được thì phải.
vài lời chân thành góp ý.
-anh cài thành công và khẳng định là 100% + chụp hình từ con N70 của anh , sau đó anh mới dám post chứ.Phát âm tiếng Anh + tiếng Việt 100% (tiếng anh phát âm chừng 50% số từ)

- file ENG.DAT và VIE.DAT là 2 file *.dat mặc dù giống đuôi của VCD nhưng cái này là data của từ điển DT # nhau hoàn toàn.

- Nếu ai gặp khó khăn về vấn đề cài đặt từ điển này mình sẽ cài dùm trực tiếp và gặp nhau tại quận 7 , sẵn tiện uống cafe chơi (Phone mình: 0909156185)

brits

em có vài thắc mắc nhỏ
file eng-vie.mdic và vie-eng.mdic có phải đổi tên k0?
file *.dat và *.mdic có gì khác nhau? có cần cóp cả vào k0?

thanhnam711

-anh cài thành công và khẳng định là 100% + chụp hình từ con N70 của anh , sau đó anh mới dám post chứ.Phát âm tiếng Anh + tiếng Việt 100% (tiếng anh phát âm chừng 50% số từ)

- file ENG.DAT và VIE.DAT là 2 file *.dat mặc dù giống đuôi của VCD nhưng cái này là data của từ điển DT # nhau hoàn toàn.

- Nếu ai gặp khó khăn về vấn đề cài đặt từ điển này mình sẽ cài dùm trực tiếp và gặp nhau tại quận 7 , sẵn tiện uống cafe chơi (Phone mình: 0909156185)

sao em cài mà nó chẳng có mục phát âm vậy bác bình?

thanhnam711

Giúp mình với,mình đã down đầy đủ phần phát âm rồi chép vào mdict_data rồi mà trong option vẫn không có mục pronounce ??????

Chỉnh sửa cuối:

trankiemnd

bạn ơi hình như bộ tử điển a_v bị hư rồi hay sao ấy.bạn coi lại xem nhé