• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự động cấu hình GPRS cho Smartphone

binhnguyen_dl

Mình gửi tới các bạn phần mềm AutoConfig dành cho Smartphone, phần mềm này đã thiết lập các cấu hình GPRS của các mạng Mobifone, Viettel, và Vina. Các bạn chỉ việc chép vào điện thoại và cài đặt xong chọn mạng di động mình đang sài rồi nhấn "Done" là có thể lướt Wed hoặc là Chat vô tư lun.
Link download:
http://allthephoto.com/files/AutoConfig_SP.CAB
hoặc
http://www.mediafire.com/?imjwzudznm1

kianh88

wa' hay luôn bác...bac coi có sòt nào tăng cái volume của con dopod c720 ko bác em cám tai nge vào đi đường chả nge dc j`..nhưng mà người gọi tới thì nge rõ lắm...buồn gê

heartdead

kiếm đc cho mạng vietnamobile thì hay, e tìm mãi mà chả thấy ai hướng dẫn cả

kiet_xu

Vào được web thì phải chat được chứ. Có thể phần mềm chat của bạn bị lỗi. Thử cài soft khác xem sao

karanka1989

mình dùng IM+ với Slick, cả 2 đều báo lỗi kết nối mới lạ chứ, đã thử qua mấy phiên bản rồi.

ppc_xda_mobile

hic... mình cài vào máy rồi, khi kết nối viettel nó cứ báo lỗi gì gì mà chỗ chữ cuối có số 120. Có ai dùng viettel cài mà báo lỗi thế không ??? cách khắc phục nó như thế nào.

Xin cảm ơn trước

tuanbiz90

bây h hầu như các bản rom ko dùng được cái này nữa hay sao ý bác ạ, vô tác dụng, dùng 6.5 tự cài luôn

kids_fantasy

cho minh hỏi miinh cài vihuni voi vitak nó kêu k kết nối đc trong khi chat jivetalk với opera ầm ầm

ppc_xda_mobile

Chủ topic cho mình hỏi chút, mình dùng Viettel thuê bao Tomato (Tiền đầy tài khoản) mình đã cài đặt bản của bạn vào HTC s620_Rom 6.1 khi chọn vào Viettel nó báo là: Configuration error, code number 120 không kết nối được cả web và chat, giúp mình nhé chủ Topic và các bạn. Thanks tạm ứng trước...

chipbe

Config GPRS cho con Dopod C720w mạng Vietnamobile rất đơn giản. Bạn chỉ cần điền vào phần access point là :internet. và phần Connects to : chon the internet.
Chẳng cần đánh địa chỉ IP làm gì cho mệt.
Chúc các bạn vui vẻ

kiet_xu

Dùng được cho Win6 nhé nhưng 1 số máy có thể không tương thích với soft này

miraculous

ủa sao mục ip nó để trống ko tự điền vào là sao vây? khó hiểu quá!

doanquoctuan255

Chủ topic cho mình hỏi chút, mình dùng Viettel thuê bao Tomato (Tiền đầy tài khoản) mình đã cài đặt bản của bạn vào HTC s620_Rom 6.1 khi chọn vào Viettel nó báo là: Configuration error, code number 120 không kết nối được cả web và chat, giúp mình nhé chủ Topic và các bạn. Thanks tạm ứng trước...

Bạn cấu hình bằng tay đi,..mình cũng bị lỗi đó nè. Bạn vào phần Setting\Connection\GPRS\ tạo mục mới tên Vietlel: Với APN: là v-internet, và Connects to: The internet: Sau đó ra ngoài mục Connection bạn add proxy vào: Connect from :The internnet; Connect to: Wap network với proxy là :192.166.233.10:8080 rồi ra ngoài setup connection là xong à.