• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự tạo Splash Screen cho Wizard

minhlamdr

Banned
Hôm nay minhlamdr sẽ hướng dẫn cho các bạn cách tự tạo 1 cái splash screen cho riêng mình.

Splash screen sẽ có 2 hình:
- Hình thứ nhất gọi là HTC Logo sẽ hiện lên khoảng 3s khi bạn vừa mở máy (hay soft reset)
- Hình thứ 2 gọi là Splash screen sẽ hiện lâu hơn kèm theo thông tin IPL/SPL, Radio, OS version.
Bây giờ ta bắt đầu công việc:

Tải bộ tools đính kèm về và giải nén ra. Pass là: PDAVIET

Bước 1: Tạo HTC Logo:

1. Tạo 1 tấm hình theo định dạng 240x320 pixels (theo chiều dọc - portrait), sau đó lưu lại với định dạng .bmp (24bit). Lưu file với tên là HTC.bmp

2. Copy file đó vào chung thư mục với bộ tools

3. Chạy file htc-compress.bat => 1 file mới tên là HTC_logo.nb sẽ được tạo, và file này phải có dung lượng chính xác65536 bytes.

Bước 2: Tạo Splash screen:

1. Cũng tạo 1 tấm hình tên giống định dạng như trên: .bmp / 24bit / 240x320 pixels – portrait. Lưu với tên là splash.bmp

2. Mở file nb_image_converter.exe / Chọn Load… / Chọn file splash.bmp mới vừa tạo

3. Chọn Save .nb / Sau đó chọn tên file là signed.002 (nhớ chọn All file nhe) lưu vào cùng thư mục với bộ tools.

4. Chạy file splash2.bat => sẽ có 1 file mới với tên là signed-splash.nb được tạo ra, và file này phải có dung lượng chính xác196608 bytes.

Bước 3: Tạo bộ cài đặt:

1. Chạy file nbfsplash-tool.exe

2. Điền các thông số sau:
- Model ID: Wizard
- Language: WWE
- 3 ô còn lại OEM version; Operator version, CID để trống
- Output file de mặc định (nó sẽ save vào chung thư mục của bộ tools)
- Đánh dấu vào ô File #1, chọn nút “…” rồi chọn file signed-splash.nb trong phần image name chọn là Splash screen sau đó click 1 cái zô ô start address, nó sẽ hiện ra số 92000000.
- Làm lại y chang đối với ô File #2, nhưng với file là HTC_logo.nb, image name chọn là HTC Logo sau đó cũng click vào ô start address sẽ hiện lên 9D000000.

3. Click zô nút Translate, đợi 1 chút sẽ có thông báo Success :D Đóng tất cả các cửa sổ lại, ta sẽ thấy có 1 file mới xuất hiện là nk.nbf

4. Extract bộ tool up có sẵn đó. Sau đó copy file nk.nbf mới tạo vào, cắm cable sync chế độ Guest, và up thôi, như up ROM zậy đó :D

Một số lưu ý:
- Các file .nb được tạo ra phải có dung lượng chính xác như đã định. Nếu như sai dung lượng bạn phải làm lại.
- Không cần HR trước khi up.
- Thời gian up sẽ từ 1-2 phút

Chúc các bạn zui zẻ :D

DOWNLOAD

Dựa trên wiki.xda-developers.com có chỉnh sửa bổ sung.

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

Em xã nén không được báo mật khẩu không phù hợp, giải nén với rar thì báo lổi bác up lại xem.

nhocquaytony

mấy cái này các bác có thểm tham khảo thêm bên theath bootimagine lên box thảo luận sử dụng.ps: các boot của prophet post bên đó có thể xài cho wizard.enjoy ^^

0988456766

Well-Known Member
SPLASSSCREEN

Bác có phần mềm chỉnh sửa kích cỡ của ảnh hok?
em ko bít đưa nó về kích cỡ như bác nói!:)

Aivanhoknight

Bạn dùng Photoshop đi, nó là phần mềm chỉnh sửa ảnh chuyên nghiệp đấy. Nếu không có thì bạn gửi ảnh mình chỉnh sửa lại cho

minhlamdr

Banned

Đơn giản nhất là bạn xài ACDSee đi, dùng các chức năng cơ bản của nó như Crop, Resize, Convert.
Có thể wa box Soft for PC để down.

support

Pass phải viết hoa hết bạn ah.
Mình đã thử lại rồi, giải nén tốt.

Copy & Paste >>> sai pass vẫn hoàn sai :((

Ai xài kô được thì có thể download ở đây, no pass.
Mã:
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=31557&d=1164325885

nick12345678

ko dc bạn ơi, xài hình .bmp 24bit ko dc , tạo HTC.nb nó ra luôn là trên 100kb, nhưng xài hình 16bit thì được chính xác là 65536 bytes nhưng mà như vậy thì hình sẽ không đẹp, bác coi lại giúp em.

support

ko dc bạn ơi, xài hình .bmp 24bit ko dc , tạo HTC.nb nó ra luôn là trên 100kb, nhưng xài hình 16bit thì được chính xác là 65536 bytes nhưng mà như vậy thì hình sẽ không đẹp, bác coi lại giúp em.

Chuyển nó qua dạng Index là ngay chóc 65536 bytes ko lệch dù chỉ 1 byte :D

LeHai85

ANH THỬ LẠI GIÚP EM VỚI EM RẤT CẦN

EM XIN LỖI ANH NHƯNG THỰC SỰ EM KHÔNG TÀI NÀO DOW ĐƯỢC PHẦN MỚI CỦA ANH ..VÀ DOW VỀ KHÔNG GIẢI NÉN ĐƯỢC..EM CẢM ƠN ANH NHIỀU...

uyvu

Đúng rồi đó , mình down về được nhưng giải nén thì báo lỗi , có ai cho mình link khác không , chứ link đó hư rôì

minhlamdr

Banned
Đúng rồi đó , mình down về được nhưng giải nén thì báo lỗi , có ai cho mình link khác không , chứ link đó hư rôì

Bạn ko thấy link rapid là nopass hả?

Trăm mấy lượt tải trên diễn đàn thêm trăm mấy trên rapid mà chỉ có vài người than ko xài được thì làm sao mà kết luận là link hư. Bạn xem lại đi ha.

nhoc1412

tớ up đc splash rồi nhưng còn phần logo thì chẳng hiểu sao treo máy luôn , lúc này thì cài lai splash lại chạy bt , vậy thật ra cái logo là phần khác hay no là splash luôn vậy ???

minhlamdr

Banned
tớ up đc splash rồi nhưng còn phần logo thì chẳng hiểu sao treo máy luôn , lúc này thì cài lai splash lại chạy bt , vậy thật ra cái logo là phần khác hay no là splash luôn vậy ???

Bạn xem lại bài hướng dẫn nha, phải ghép 2 thằng zô rồi mới up 1 lần

Up từng thằng thì chưa làm nên hông dám có ý kiến. Mà sao bạn nghĩ ra hay zậy ta :-?

Lamson

Well-Known Member
Mình thì cứ làm riêng lẻ , thích thay cai nào thì up cái, chẳng thấy làm sao cả, lâu lâu lại thay một cái cho nó mới mẻ :D, của mình Prophet cũng giống Wizard mà

nhoc1412

Bạn xem lại bài hướng dẫn nha, phải ghép 2 thằng zô rồi mới up 1 lần

Up từng thằng thì chưa làm nên hông dám có ý kiến. Mà sao bạn nghĩ ra hay zậy ta :-?

tại up 2 cái lởm quá , toàn hỏng nên tớ thử từng cái . mà cái logo y tớ làm toàn hỏng dùng photoshop chỉnh 24 thì nặng quá , up vào treo máy luôn .còn xuống 16bit thì hình nhòe không nhìn rõ . có cách nào sử lý không

tặng các bạn cái splash tớ mới làm ^^

http://rapidshare.com/files/66376975/RUU_SPLASH.exe.html

blue_sail30885

sao em tạo file logo.nb thì nó ko ra 65kbs.File của em là 167kbs.Như vậy thì làm sao bây giờ hả anh?mong đc hướng dẫn tường tận

minhlamdr

Banned
sao em tạo file logo.nb thì nó ko ra 65kbs.File của em là 167kbs.Như vậy thì làm sao bây giờ hả anh?mong đc hướng dẫn tường tận

Thông thường các file mà các bạn sưu tầm trên mạng đều ở dạng đuôi .jpg hay .png, các bạn chỉ việc dùng ACDSee mở file hình đó ra, crop theo kích thước, rồi save as với đuôi là .bmp

Lúc mới làm mình cũng bị tình trạng như thế, nhưng sau làm theo cách này là okie :D

Chúc các bạn thành công.

minhlamdr

Banned
Gửi các bạn một cái Splash Screen mình mới tạo

File mình gửi là file .zip, bạn extract ra sẽ được một file .nbf, sau đó dùng tool của mình đã đưa để up, nhớ chú ý G3, G4 nhé.

Mã:
[URL="http://rapidshare.com/files/70371229/nk.zip"]:down:[/URL]