• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tư vấn mua laptop

ThaiKien

Super V.I.P
Cảm ơn các bác đã quan tâm! Mình cũng rất thích con R100, nhưng nghe nói là máy nhanh nóng, không dám để trên đùi trong quá trình sử dụng!
Nhưng nhìn thấy cái này thôi, cũng có vẽ như R100 nhiều bệnh nè!

"Toshiba R100 laptop
Very light(2.6 pound)
Pentium Mobile 1.0 GHz with 1M L2 Cache (equivalent to 1.6GHz Pentium 4)
30GB Hard Drive
512 RAM
Docking Station.
Bootable DVD-ROM
Extended Battery (the battery life is not long)
The LCD was replaced 7 months ago.
The motherboard was replaced about 3 months ago.

So the condition is pretty much new
The warranty has expired November 2006."
...................
Với lại ...sao giá lại rẻ nhỉ! Trong khi IBM X40 mắc hơn gần gấp đôi luôn!
Pin thì có thể mua ...chắc chừng 100$ nữa....
Với giá 425$ + 30$ Shipping thì nên mua không nhỉ?!

Nhân tiện, cho mình hỏi, Windows XP COA là gì nhỉ?!

COA có nghĩa là Certificate of Authenticity (COA), chứng nhận phần mềm bản quyền. Bạn có thể vào đây tham khảo: http://www.microsoft.com/resources/howtotell/en/coa.mspx
Mình hiện nay cũng đang sử dụng một cái Toshiba Portege, mọi thứ vẫn ổn, đúng là hơi nóng nhưng vẫn không bằng các dòng của Vaio đâu.

kipkip

chưa có đủ kinh phí nên vẫn chưa mua đc đây.Giờ đang phân vân giữa 2 con này,các bác tư vấn giùm nhá:
Nec Versa E6201-F1640DWC Core Duo T2300 1.66Ghz 512MB
80GB
DvDcdRW
Camera Wi-Fi 56K NIC 14.1" SSV WXGA TFT PC DOS, Assemble in Malaysia. (Cặp NEC).:977$
TOSHIBA Satellite M105 CPU: Core Duo (667MhzFSB) 1.66 Ghz ,
HDD: 80.00GB SATA ,
RAM: 512MB DDR2 ,Screen: 14 WXGA ;1280x800 ,
DVDRW-CDRW ± DL ,Touch pad ,Weight: 2.00 Kg ,FSB 667Mhz. Modem 56K-NIC 10/100. Wireless Lan. Màn hình gương. Toshiba USA. ,OS: Windows XP Home.945$

linhplayer

về hình thức thì con versa đẹp hơn nhiều, nhưng màn hình thì chắc bác phải đi dán thêm cái màn hình gương, con versa của bác dùng pc Dos nên giá thế hơi đắt đấy nhưng mà đằng nào trả cài lại nên Xp home thì cũng thế thôi, nếu chọn 2 con này thì chọn versa đi
Có điều là với khoảng 1000$ thì bác còn có nhiều sự lựa chọn khác VD:
- HP NX7400 chuyên Nghiệp

Centrino Core™2 Duo T5500 1.66GHz 667Mhz, 2Mb L2 cache

60GB 5400RPM 512MB DDRAM DDR2

15.4" WXGA Gương Rộng Siêu Sáng DVD-CDRW WL WXP Pro.

Đầu đọc thẻ nhớ, Wifi, Fax morderm..XP PRO+VISTA capable

Bảo hành 12 tháng supported by HP VIETNAM
948$ con này là core 2 dual đấy
-Sony USA: VAIO VGN-FE660G
(White color)
Intel® Core™ Duo Processor T2300 2x1.66GHz
(2MB L2, 533Mhz FSB, Intel 945GM )
1024MB DDR2 RAM, 100GB Serial ATA HDD,
15.4 WideXGA XBRITE, DVD±RW Double Layer
Wi-Fi 802.11a/b/g, MS-reader, White Color
Windows XP MCE with License
1078$ hàng vaio thì quá ngon rùi em cũng đang nhắm con này đây

giaphucan

Dân sành điệu phải xài Dell và HP là đúng nhất.... tui xài Sony Vaio = không sành điệu

kipkip

mình thường xuyên phải đi lại nên muốn trọng lượng nhỏ 1 chút.Con toshiba mình nhắm đó có 2kg thôi trong khi con vaio tận 2.8 đó.Còn con Hp bạn có thể chỉ chỗ cho mình đc không.Mình ở Hà Nội.Tìm hoài đâu có thấy con đó.Thấy khac kết con đó rồi

lamtoanhong

Toi bỏ 1 phiếu cho hp, dell thì dùng cũng tốt nhưng hp tôi dang sd cả 2 năm nay thấy co vd gì đâu .hơn nữa về kiểu dáng hp trông rất sành điệu.và tất nhiên kĩ thuật phải đi đôi với mỹ thuật mới phù hơp với xu hướng hiện nay phải không các bác...heh:-? e

kipkip

@linhplayer: em thấy con Hp bác nói rồi.em cũng tìm đc con đó nhưng cấu hình hơi khác 1 tí,Ram 1G,HDD 100G,989USD.
À mà em nghe nói giá cả dạo này giảm nhanh chóng hết cả mặt,giảm liên tục tới tận cuối năm.Không biết có chính xác không nhỉ.Em chưa bức thiết lắm nên có lẽ sẽ chờ 1 thời gian nữa vậy.

linhplayer

theo mình nghĩ thì chắc trong thời gian tới cũng không có thể giảm giá được bao nhiêu đâu, nếu cần thì mua đê, với 1000$ bây giờ là có thể thoải mái chon lựa rùi mà cũng chẳng sợ lỗi thời trong 1 năm nữa đâu.
bác vô maytinhxachtaymy.com mà xem, chỗ này em mua hộ bạn bè nhiều rùi có uy tín đấy.

thangmymobi

Những món đồ giải trí khác thì ta còn xem trọng vẻ bề ngoài còn đối với máy tính thì kiểu dáng không quan trọng bằng độ bền và chất lượng đâu,mà kiểu dáng Dell cũng đẹp vậy.

LEDU

Mình dùng Dell và HP là thấy khá ngon. Sony đc cái kiểu dáng nhưng chán cái màn hình cứ loang loáng khó xem film ban ngày. Bực thêm là cái quạt hút gió rất hay dễ hư, mấy con mới bây giờ dùng Pen M hay Core Due chứ lúc xưa thằng nào mà dùng Sony đem vào lớp là biết ngay.

Còn 1 điều, cực kì tránh mấy thằng Toshiba, vừa xấu vừa mau hư. Thà chơi Asus còn ngon hơn gấp vạn lần!

thangmymobi

chưa có đủ kinh phí nên vẫn chưa mua đc đây.Giờ đang phân vân giữa 2 con này,các bác tư vấn giùm nhá:
Nec Versa E6201-F1640DWC Core Duo T2300 1.66Ghz 512MB
80GB
DvDcdRW
Camera Wi-Fi 56K NIC 14.1" SSV WXGA TFT PC DOS, Assemble in Malaysia. (Cặp NEC).:977$
TOSHIBA Satellite M105 CPU: Core Duo (667MhzFSB) 1.66 Ghz ,
HDD: 80.00GB SATA ,
RAM: 512MB DDR2 ,Screen: 14 WXGA ;1280x800 ,
DVDRW-CDRW ± DL ,Touch pad ,Weight: 2.00 Kg ,FSB 667Mhz. Modem 56K-NIC 10/100. Wireless Lan. Màn hình gương. Toshiba USA. ,OS: Windows XP Home.945$

Hai máy bạn đưa ra thì hầu như thông số không khác gì thật là khó chọn phải không?nhưng theo mình thì nên chọn Toshiba.Với cùng mức mà bạn kể thì có nhiều máy để chọn sao bạn không tham khảo thêm con HP Pavilion dv1000:core duo 1.66G,1G DDR2,80G HDD.DVD super,touch pad giá 970$và còn kiểu dáng thì không chê vào đâu được

Chỉnh sửa cuối: