• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tử vi 1.0 !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

shogunr125

Mình mới lập trình chương trình xem tử vi Lương duyên + Con cái trên nền MS Excel với dữ liệu lấy từ trang Vietshare.com dành riêng cho diễn đàn www.pdaviet.net (nghiêm cấm đem đi giới thiệu ở nơi khác!!!). Đây là phiên bản đầu tay. Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp để phiên bản sau sẽ hoàn thiện hơn, đẹp hơn. :). Phiên bản 2.0 có thể ra mắt vào cuối năm với nhiều tính năng hơn, chạy bằng file .exe và đặc biệt là free. =D>
Lúc đầu, mình định kết hợp phần này vào file Cẩm nang tử vi trọn đời nhưng thấy bất tiện quá nên quyết định tách riêng ra. Do lập trình bằng MS Excel nên giao diện không được pro cho lắm! :p Sắp tới mình sẽ nhờ thằng em lập trình dưới dạng file .exe để tiện dụng hơn (dự kiến ra mắt vào đầu năm 2008)

Cài đặt: Chương trình này chạy tốt trên PC, còn trên PPC thì phải mở bằng SOFTMAKER OFFICE 2006 FOR POCKET PC thì mới hiển thị đúng các định dạng được. Để hiển thị đúng tiếng Việt thì máy phải cài font Unicode (đã có trên 4r) Pass giải nén: pdaviet.net

Tính năng và hướng dẫn sử dụng:

1. Biết được bản thân sinh ra như thế nào, cuộc đời và số mệnh ra sao...
Bạn phải nhập chính xác năm sinh của cha, mẹ (Chú ý tuổi theo Can-Chi ở ô bên cạnh) vào ô màu đỏ tương ứng (hình 1). Sau đó mới nhập năm sinh của mình vào ô màu đỏ bên dưới (hình 2). 6 ô màu vàng sẽ cho ta biết ta sinh ra theo tuổi Cha và Mẹ trúng chữ nào, từ đó có thể biết được bản thân...:D

2. Tra tuổi kết duyên của ta vào người ấy xem có hợp hay không? Để còn biết đường mà tính... :D
Bạn phải nhập chính xác năm sinh của mình và người ấy vào ô màu đỏ tương ứng (hình 1). Kết quả sẽ xuất hiện ngay sau khi nhập xong.

3. Tính thử xem năm nào sinh con thì tốt (hình 2).
Bạn nhập tuổi của 2 vợ chồng vào 2 ô đỏ ở trên (hình 1), sau đó nhập năm định sinh con vào ô đỏ ở dưới (hình 2), rồi xem kết quả ở 6 ô màu vàng (theo cả Cha và Mẹ).
* Lưu ý: Phần theo Cha chỉ để tham khảo, chủ yếu là tra theo Mẹ (bởi vì Mẹ trực tiếp sinh ra mình mà), không nên sinh con vào năm mà theo Cha hoặc Mẹ xuất hiện chữ Vong (khó nuôi được con), nếu con trúng chữ Cầm quyền (theo Mẹ) thì chú ý phải tách riêng đứa này với những anh, chị của nó ra, cho người khác nuôi. Bởi vì đứa trẻ sinh trúng chữ Cầm quyền mà không tách ra thì tất cả các anh chị của nó sẽ có nguy cơ chết sớm (đây là quan niệm dân gian, nếu tin thì theo, không thì thôi, có gì đừng trách mình nhen)

4. Ngoài ra bạn có thể xem thêm các thông tin khác như Ngũ hành tương khắc, Mạng, Sao, Hạn trong năm ... (hình 3)

Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình! :D
[HIDE="Thanks to ..."]View attachment 30591[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

myviet

shogunr125 ơi bạn làm ơn convert font Vni thành font Unicode giúp được không bạn? Cám ơn bạn nhiều

shogunr125

shogunr125 ơi bạn làm ơn convert font Vni thành font Unicode giúp được không bạn? Cám ơn bạn nhiều

Đã chuyển theo yêu cầu của bạn rồi đó. b-) Như thế tiết kiệm được 1 ít tài nguyên hệ thống (vì ko phải cài thêm font VNI vào) :p
Bạn tải lại file mình đã sửa ở bài đầu nhé! Và đừng quên bấm Thank nhé! :(
Enjoy! :D

Chỉnh sửa cuối:

ktp

Đúng là bản đầu tay cũng không được pro cho lém! Nhưng quả thật phải ghi nhận công sức của bạn đấy shogunr125 ạ. Thanks bạn rồi nhé!!! =D>=D>=D>

khoavetccty

@shogunr125: cám ơn bác vì phần mềm nghe qua đã thấy hay, tuy nhiên sao em mở lên nó lại báo là cannt open password protected . ... , có phải là tại em không cài soft maker không? mong bác hướng dẫn thêm, thks. Khoavet

AnhQuynh

Well-Known Member
@shogunr125: cám ơn bác vì phần mềm nghe qua đã thấy hay, tuy nhiên sao em mở lên nó lại báo là cannt open password protected . ... , có phải là tại em không cài soft maker không? mong bác hướng dẫn thêm, thks. Khoavet
Sao bạn không đọc kỹ bài giới thiệu của shogunr125 nhỉ, Pass giải nén là: pdaviet.net

shogunr125

Nếu xem trên PC thì xem bằng Excel, còn trên PPC thì phải cài SoftMaker thì mới có thể hiển thị đúng các định dạng được (còn Excel của PPC thì không đọc được đâu)
:)

shogunr125

Thông báo khẩn cấp!

Mình mới phát hiện 1 lỗi nhỏ ở phần tra Con cái. (Do dữ liệu thu thập từ nguồn không chính xác). Đã điều chỉnh. Thành thật xin lỗi các bạn! Các bạn tải lại file ở bài đầu nhé!
Chúc vui! :D

boris

sao không giải nén được bạn ơi nó cứ bảo lài wrong password

ThaiKien

Super V.I.P
cảm ơn anh nhiều hay lắm.nhưng nó vẫn báo lỗi phông anh à
Lỗi font là do bạn chưa cài hoặc cài chưa đúng, bạn có thể vào DS tải bộ font hoàn chỉnh về cài. Font hệ thống yêu cầu phải cài vào máy.

pasted_man

Cái tử vi này chạy cũng khá hay, nhưng không biết có nguồn thông tin có tin cậy được không vậy :D

Anyway, mình cũng thanks bạn 1 cái :D

shogunr125

Cái tử vi này chạy cũng khá hay, nhưng không biết có nguồn thông tin có tin cậy được không vậy :D

Anyway, mình cũng thanks bạn 1 cái :D

Nguồn thông tin được thu thập từ nhiều nguồn, rất đáng tin cậy đó bạn, chưa có ai phàn nàn gì về độ chính xác của nó. :D
Đang phát triển phiên bản chạy bằng file .exe, hy vọng là kịp thời hạn........ b-)

holitraco

Không hiểu lắm về vấn đề này, nhưng thấy cũng hay hay, cài về mà mình không hiểu: Con theo cha ứng với chữ " Thủ ấn; Lục vi sư; Hại" và con theo mẹ ứng với chữ:" Độc mạng; Tam thương mại; An" thì ý nghĩa những chữ này hiểu theo như thế nào? Mình có thể vào những Web nào có hướng dẫn giải nghĩa về những từ này không bạn? Làm ơn ai chỉ giúp mình với, Thank trước!

shogunr125

Không hiểu lắm về vấn đề này, nhưng thấy cũng hay hay, cài về mà mình không hiểu: Con theo cha ứng với chữ " Thủ ấn; Lục vi sư; Hại" và con theo mẹ ứng với chữ:" Độc mạng; Tam thương mại; An" thì ý nghĩa những chữ này hiểu theo như thế nào? Mình có thể vào những Web nào có hướng dẫn giải nghĩa về những từ này không bạn? Làm ơn ai chỉ giúp mình với, Thank trước!

Tất cả những điều bạn thắc mắc sẽ được giải đáp trong phiên bản 2.0 tới. Hy vọng là kịp thời hạn, dạo này bận công việc nhiều quá!

lams-blu

Nếu bạn thích nghiên cứu lĩnh vực nầy bạn vào trang nầy tham khảo nhe www.vietshare.com

Status
Không mở trả lời sau này.