• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tử vi v2.0 beta!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

shogunr125

Tử vi v2.0 beta 2!!!

Sau hơn 02 tháng chậm trễ, hôm nay mình mới hoàn thành phiên bản Tử vi v2.0 beta Đây là phiên bản tiếp theo của phiên bản Tử vi v1.0
Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các bạn (về nội dung cũng như giao diện) để mình có thể sớm đưa ra phiên bản FULL. Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Hướng dẫn: Các bạn tải phần mềm về (chỉ 1 file exe duy nhất) chạy trực tiếp trên PPC hoặc PC đều được. Chú ý: Phải cài NetCF.
Lưu ý: Các bạn chọn năm sinh phải chú ý đúng tuổi theo Can - Chi của mình! Nếu không phải chọn lùi lại 1 năm.
Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình!

b-)b-)b-)b-)b-)Tử vi v2.0 beta 2 :D:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Chúc mừng Shogunr125 đã có phiên bản mới!!!

Mình thử nghiệm với 2 vợ chồng và bé Bi. Thấy như hình sau:

Về tuổi cả 2 thì không vấn đề, áp dụng với bé thì thấy có vẻ không thuận lắm.
Vợ chồng đều mệnh Hoả (Thiên Thượng Hoả), bé Hà Châu mệnh "Tuyền trung thuỷ). Nếu như trên có bình giải thì dễ hiểu hơn với dân ngoại đạo bọn mình.

PS: Mà bé nhà mình sinh tháng 01/2006, tức là tuổi con chứ không phải tuổi Tuất.

shogunr125

Chúc mừng Shogunr125 đã có phiên bản mới!!!

Mình thử nghiệm với 2 vợ chồng và bé Bi. Thấy như hình sau:

Về tuổi cả 2 thì không vấn đề, áp dụng với bé thì thấy có vẻ không thuận lắm.
Vợ chồng đều mệnh Hoả (Thiên Thượng Hoả), bé Hà Châu mệnh "Tuyền trung thuỷ). Nếu như trên có bình giải thì dễ hiểu hơn với dân ngoại đạo bọn mình.

PS: Mà bé nhà mình sinh tháng 01/2006, tức là tuổi con chứ không phải tuổi Tuất.

Cám ơn bạn đã sử dụng và cho ý kiến đóng góp! Mình sẽ điều chỉnh trong phiên bản sắp tới. Để cho kết quả chính xác thì bạn phải chọn cho bé Bi năm 2005, theo kết quả thì bé Bi sinh ra rất tốt theo cả cha và mẹ, sau này có thể tự tạo nên cơ đồ, làm ăn kinh tế giỏi và có thể xuất ngoại. :D Xin chúc mừng! =D>

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Bác ơi link die rồi thì phải hoặc là em ko down được thằng 4shared này thì phải.Phiền mod up qua link khác hộ em cái nhé,rất cảm ơn.

shogunr125

Bác ơi link die rồi thì phải hoặc là em ko down được thằng 4shared này thì phải.Phiền mod up qua link khác hộ em cái nhé,rất cảm ơn.

Link vẫn tốt mà bạn! Mình đã kiểm tra rồi. Nhưng vào buổi tối thì thằng 4shared hơi khó down. Mà diễn đàn mình đang nâng cấp nên mình không up trực tiếp lên được, đợi mấy hôm nữa mình sẽ up lên.
PS: Mình đã bổ sung thêm 1 link down nữa bằng MediaFire. Bạn xem lại ở bài đầu nhé!

Chỉnh sửa cuối:

phungthanh

cám ơn bác Shogunr125 , cho hỏi Bác là phần xem thêm ...& hướng dẫn do là bản beta nên chưa dùng được có phải không bác ? còn phần được chữ theo Mẹ , Cha thì bác cho thêm phần nhỏ giải thích thêm cho dễ hiểu

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

cám ơn bác Shogunr125 , cho hỏi Bác là phần xem thêm ...& hướng dẫn do là bản beta nên chưa dùng được có phải không bác ? còn phần được chữ theo Mẹ , Cha thì bác cho thêm phần nhỏ giải thích thêm cho dễ hiểu

Đúng rồi! Phiên bản sắp tới sẽ mở thêm các chức năng này và bổ sung thêm nhiều chức năng nữa, tất nhiên sẽ có cả phần bình giải cho từng chức năng luôn.

phungthanh

Đúng rồi! Phiên bản sắp tới sẽ mở thêm các chức năng này và bổ sung thêm nhiều chức năng nữa, tất nhiên sẽ có cả phần bình giải cho từng chức năng luôn.

thank bác, chờ bản full 2.0 của bác.
lại hỏi thêm bác là nếu một người có 2 hoặc 3 đứa con thì xem có hòa hợp với bố mẹ thì chỉ xem lần lượt từng đứa một hay có thể xem chung được không?

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

thank bác, chờ bản full 2.0 của bác.
lại hỏi thêm bác là nếu một người có 2 hoặc 3 đứa con thì xem có hòa hợp với bố mẹ thì chỉ xem lần lượt từng đứa một hay có thể xem chung được không?

Xem từng đứa bạn ạ. Bạn hãy chú ý: nếu đứa sau sinh ra trúng chữ Cầm quyền thì phải tách các anh, chị đã sinh trước nó ra, nếu không thì có bao nhiêu anh, chị sinh trước nó đều sẽ bị hạn, đây là quan niệm dân gian mà,điều này cũng lý giải tại sao có nhiều trường hợp con do mình sinh ra nhưng ko cho kêu là bố mẹ, mà phải kêu là cô, chú... Tuy nhiên, nếu trước đó mà có anh hay chị sinh ra đã trúng chữ cầm quyền rồi thì đứa sau sinh ra trúng chữ đó cũng không sao.
Lấy trường hợp mình làm ví dụ nhé (thật 100%), mình có ông anh sinh ra trúng chữ Hồng nhan, mình sinh sau trúng chữ Cầm quyền, hồi đó có rất nhiều người nói phải tách 2 anh em mình ra nhưng ba mẹ mình ko tin. Đến năm anh mình đc 10 tuổi, mình 6 tuổi, 2 anh em đi tắm biển thì anh mình bị chết đuối. :( ... hic... Mình còn 1 thằng em nữa sinh sau cũng trúng chữ Cầm quyền. Nhưng chẳng sao cả.
PS: Lúc trước chẳng bao h mình tin vào tử vi cả, lại còn ra sức phản bác nó nữa. Nhưng càng ngày càng thấy nhiều điều xảy ra y như tử vi sách vở nói, nó buộc mình phải tin. Mỗi lần tra tìm cái gì là mất thời gian, hơn nữa mình lại làm biếng nhớ lắm, do đó mới nảy ra ý nghĩ là viết 1 chương trình tra tử vi cho nó nhanh. Và đến hôm nay thì ra được sản phẩm này. Phiên bản full sẽ hứa hẹn nhiều điều hấp dẫn hơn cho những ai thích tử vi. :D

Chỉnh sửa cuối:

scorpion_hmto

cảm ơn pác shogunr125 nhiều nhé,chắc viết xong soft này phải tôn pác lên làm nhà tử vi học mất! mong sớm nhận được bản full của pác

atomx

ặc xem xong lạnh toát người - hic có khi phải bỏ vợ hu hu hu - cơ mà có bé yêu rồi . hic em 77 vợ em 80 - bắt đền bác . hu hu

shogunr125

ặc xem xong lạnh toát người - hic có khi phải bỏ vợ hu hu hu - cơ mà có bé yêu rồi . hic em 77 vợ em 80 - bắt đền bác . hu hu

Tự nhiên bắt đền! :-/
Sao giống trường hợp mình dữ! Lúc trước mình cũng có bạn gái SN 80 (mình sinh 77), sau này ko hợp nên chia tay rồi. Thời điểm chia tay mình vẫn chưa tin vào tử vi đâu. Sau này ra làm ăn, tiếp xúc nhiều người mới bắt đầu tin và cuối cùng cho ra phần mềm này. So lại tuổi thì cũng thấy giật mình, may mà đã chia tay rồi. :D
Nhưng bạn hãy yên tâm: cuộc đời này chẳng có gì toàn vẹn cả, vì thế theo 1 số nhà tử vi và cũng theo bản thân mình thì chỉ có 1 cách hóa giải toàn bộ những điều ko may, rủi ro... nếu gặp phải, đó là phải sống TỐT, sống có cái TÂM, KO HẠI NGƯỜI... ắt sẽ có kết quả tốt.
Bạn có biết quy luật NHÂN - QUẢ trong Triết học ko. Hồi đó mình học mà chẳng hiểu gì hết, thi rớt lên, rớt xuống. Giờ mới hiểu được. Gieo NHÂN nào thì sẽ gặt QUẢ ấy thôi.
Chúc bạn vui! Chúc 2 vợ chồng bạn hạnh phúc! (Kô đc bỏ vợ mà có bồ nhí đó, kẻo coi chừng gặp quả báo đó :D)
PS: Thường thì cha mẹ xấu thì con tốt và ngược lại. Lo cho con nhé! Hy sinh đời bố, củng cố đời con mà.

alanlee

Do mấy hôm trước mạng trục trặc, loay hoay chưa tải được bản 1.0, nay đã có bản beta 2.0. Cám ơn bạn nhiều. =D>

Mong dân PDA Việt sử dụng nhằm mục đích " ham vui " thôi, đừng quá tâm linh là được rùi. Nhưng cũng mong shogunr125 ra phiên bản tâm linh hơn nhé :D

nncuong

Administrator
Việc đưa phần mềm ra dù ở hình thức nào thì cũng rất đáng được mọi người hoan nghênh, còn mục đích sử dụng tốt hay xấu do người dùng.
Tôi thì học cũng nhiều mà hành cũng không ít nhưng không hề mê tín. Giữa tín ngưỡng và mê tín là khác nhau hoàn toàn. Theo quan điểm của tôi thì con người có mệnh nhưng là vận mệnh chứ không phải định mệnh. Mọi thứ có thể xảy ra và có thể thay đổi. Không có cái gì đúng 100% và sai 100%.

Thuyết Nhân - Quả được nhắc nhiều trong kinh Phật và chỉ nói lướt qua vài dòng trong sách triết (dạy ở trường ĐH). Điểm môn triết của tôi không tồi nhưng các môn Triết học Phương Đông lại học từ sách tham khảo.

Nói về chuyện vợ chồng, nam nữ, cha con là ở chữ Duyên (trong đạo Phật cũng nhắc đến). Nó là kết quả của nhiều phản ứng phức tạp cả vật lý, tâm lý và sinh lý... :D mà chưa nhà khoa học hay triết học nào định nghĩa nổi. Chẳng có quy luật nào cho nó hết, đó là lý do con người tồn tại được. Sự lựa chọn của con người, đôi khi còn đi ngược lại cả quá trình tiến hóa huống chi là quy luật của mấy môn bói, mà môn này cứ xung đột với môn kia chan chát. :D Vì vậy, nếu bạn nào đã yêu nhau rồi thì đừng vì mấy cái tuổi này tuổi nọ mà bỏ nhau. Hoặc "chót rút không kịp" mà sinh con vào tuổi cho là không đẹp thì cũng đừng bỏ hoặc hắt hủi nó. Nếu bạn cố tình làm điều đó thì mới gọi là gặp hạn, người ta hay gọi là "tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa" ấy, hoặc chí ít ra thì bạn cũng có cảm giác áy náy đến khi tim hết biết yêu (chắc lúc đó nó ngừng đập) :))

Đang nập chình, bị xì-chét quá nên vào đây lạm bàn tý ;)

atomx

hic , yên tâm roài - cơ mà hôm nay đến cơ quan vác máy ra phán linh tinh pheng , tự nhiên lại được nhiều em để ý hỏi han xuốt , lại còn giang hồ đồn thổi là em biết xem bói - he he vui phết . trúng mánh rồi . làn nữa thank pác nhé - chúc bác sớm hoàn thành bản full cho ae còn mở mặt với chị em chớ.

ặc có spam không nhỉ ?

shogunr125

hic , yên tâm roài - cơ mà hôm nay đến cơ quan vác máy ra phán linh tinh pheng , tự nhiên lại được nhiều em để ý hỏi han xuốt , lại còn giang hồ đồn thổi là em biết xem bói - he he vui phết . trúng mánh rồi . làn nữa thank pác nhé - chúc bác sớm hoàn thành bản full cho ae còn mở mặt với chị em chớ.

ặc có spam không nhỉ ?

Trúng mánh rồi thì khao đi? Nhưng mình ở xa quá khao ko được, bạn được nhiều em để ý hỏi han thì chuyển bớt sang cho mình vài em đi? Có vợ rồi mà tham chi nữa, đang cô đơn đây :D Từ ngày nghiên cứu về tử vi, đâm ra "kén cá, chọn canh", cho đến giờ mà vẫn "phòng không" hic... :(
Cho tới giờ mình mới hoàn thành được có 1/3 chặng đường à, vài hôm nữa sẽ post lên. Công việc nhiều quá! Thông cảm nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.