• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Twist-o-slide New Effects by Gagan1491

SunshineVietNam

Đi tìm linh tinh thấy Gagan1491 mới làm bộ effects này :), tớ đã test rồi, đúng là rất mượt và nhanh :D, rất hợp để cho vào các CFW :). Và trong các bộ effects của gagan1491 tớ cũng chỉ thấy ưng ý cái này nhất ^__^. Ko biết cho vào topic này có sao ko :p, vì nếu lập hẳn 1 topic mà chỉ để up mỗi 1 bộ effects này thì hao phí tài nguyên quá ^^.

Xem clip nhé:

[video=youtube;zy3OVKDD1fc]http://www.youtube.com/watch?v=zy3OVKDD1fc[/video]

Download here: http://www.box.com/s/juarsdli8akkxvrisrkb

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
ai cũng nghĩ được như lady SunshineVietNam thì còn gì bằng nữa.^^
Hiệu ứng này khá nhanh.tuy nhiên có lẽ vẫn cần phải trộn thêm từ những bộ khác vào thì mới thỏa mãn được với tớ

SunshineVietNam

ai cũng nghĩ được như lady SunshineVietNam thì còn gì bằng nữa.^^
Hiệu ứng này khá nhanh.tuy nhiên có lẽ vẫn cần phải trộn thêm từ những bộ khác vào thì mới thỏa mãn được với tớ

A rồng chắc phải cho thêm mấy con rồng ở bộ theme kia vào bay lượn nữa mới dc :p, vì ông gagan này toàn chỉ làm những effects thiên về hiệu ứng chuyển trang...etc... chứ ít khi thêm hoa lá sao sấm vào nên effects này cũng ko phải là ngoại lệ ^^, nhưng mà tớ lại khá thích những effects đơn giản và tốc độ như thế này :D

Dragon459

Manager
Căn bản là từ đầu tới giờ.bất kể là bản hiệu ứng gì thì mình đều trộn thêm hoặc đè lên bằng cái hiệu ứng xoay màn hình mình thích - giờ cũng chẳng nhớ gốc là của ai nữa.
chứ hiệu ứng về sao bay với các thứ linh tinh thì từ lâu mình đã bỏ rồi. :D
còn nhớ có lần trộn vào rồi edit các hình ảnh mà bộ hiệu ứng lên hơn 2mb lân.
Lúc dùng thì chóng hết cả mặt khi mở hiệu ứng.thế là thôi.bắt đầu từ đó tối giản hiệu ứng.^^

JohnyNguyen

Lady Su Si nói:
vì nếu lập hẳn 1 topic mà chỉ để up mỗi 1 bộ effects này thì hao phí tài nguyên quá ^^.
Cứ lập đi chứ có sao đâu bạn 8-> Effect hay để ra ngoài cho tiện theo dõi,vì các effect khác cũng được post thế này mà :-< Để trong 1 topic lớn và đã từ lâu ít được để ý đến hơn ++

huutran77

rất đẹp,sẵn đang cook lại bản cfw của Vũ thêm, chỉnh sửa vài thứ linh tinh + cái hiệu ứng này.hihi

huutran77

mình mới cook vào con 5233 của mình, kết quả rất đẹp,chỉ có cái hiệu ứng trượt qua lại hs chớp chớp chứ không dc như clip.

SunshineVietNam

mình mới cook vào con 5233 của mình, kết quả rất đẹp,chỉ có cái hiệu ứng trượt qua lại hs chớp chớp chứ không dc như clip.

:| tớ dùng từ tối qua rồi, nhưng mà giống hệt clip luôn, bạn khởi động lại máy xem sao.

Khoaaaa

Active Member
Chà,củng lâu rồi ko chơi effects vì dùng dt chủ yếu yêu cầu tốc độ và hiệu năng,nhớ cái thời cfw của anh mathanh(với bộ ''chim phượng''lừnh danh một thời),jackpham,joker,kitafung....thì cái vụ effects này rộ fải biết,sau này đến anh hantinhtu_baby,ntv_97 ....vẩn rộ,mình thì ko hề bỏ wa một bộ nào của hai lão này,đặt biệt là của anh baby
thanh kiu lady nhen,để thử nào

duanpn1991

mìng apply c2z xong không mở được app java .5800 v60 bản fw gốc .ai giúp mình với nhé

thanh1990t

ây dà, cô nàng dạo này lại chuyển nghành sang theme + + effects rồi à, ai cũng đa năng, đa tài như nàng thì còn gì bằng @@

kulboy_vn

chuyện Sun cơ mà!
mình vừa lượn bên dm về cũng thấy hay hay định up mà lady up rồi nhanh quá :D

nphuoc2791

mọi người chỉ dùm em cách cho effect này vào dt với, e down link ở #1 về rồi, giải nén ra thì có 1 folder effect rồi, e dùng trình quản lý file bỏ folder này vào folder resource của máy phải ko ạ, rồi làm như thế nào tiếp theo vậy, mong mọi người giúp đõ