• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 6.6.0.31 Java - Việt hóa bởi em :D

AquaSta

Moderator

Thông tin
* Phiên bản: UCWEB V6.6.0.31
* Thời gian: 23.05.09
* Flatform: Java

Các tính năng
* Hỗ trợ duyệt nhiều cửa sổ
* Hỗ trợ tìm kiếm nâng cao (phiên bản mới với nhiều máy tìm kiếm mặc định)
* Các dịch vụ liên kết kèm theo (mail, music, video,...)
* Dấu trang và quản lý dấu trang
* Đồng bộ hóa dữ liệu qua mạng
* Tải về quản lý tải về, kết nối với trình duyệt sẵn trên máy
* Kết nối chế độ điện thoại, chuyển sang nhắn tin, gọi điện qua UCWEB
* Hỗ trợ phím tắt
* Duyệt đầy màn hình
* Chế độ xoay màn hình
* Hỗ trợ nền Java
* Nhiều tính năng khác

Giao diện chính

Hình ảnh tìm kiếm, cài đặt, xem phím tắt

Duyệt PDAViet, chế độ xoay màn hình (hai hướng trái và phải)

Download

Chú ý
- Hình ảnh được test trên máy N70, bản này chạy nền Java hỗ trợ tốt nhất cho dòng máy S40v3, S40v4, S40v5.
- Nếu chạy trên các máy S60v1, S60v2, S60v3, S60v5 các bạn cần cài trước Font tiếng Việt. Đây là font tiếng Việt dành cho S60v1, s60v2
- Đặc điểm của phiên bản Java là chạy nhanh trên máy hỗ trợ Font tiếng Trung và sẽ hiện thị đầy đủ, chi tiết, vào Menu mượt hơn. Đây là Font tiếng Trung+tiếng Nga cho N70 (chưa thử trên các máy khác). Tùy các bạn có thể cài hay không, font này khá nặng khi cài xong dung lượng là 8,6 Mb ;)):(). Cài nó bạn không sợ xung đột với Font tiếng Việt đã cài trên máy, nó chạy bằng Font rounter nên sẽ cho phép nhiều font chạy cùng lúc, tuy nhiên Font tiếng Việt Tahoma.gdr các bạn không nên đổi tên thành 11x12_latin.gdr mà cứ để nguyên tahoma.gdr.

Chúc vui vẻ! :)

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Phần mềm được Việt hóa quá ổn, bài viết rõ ràng, đầy đủ; nếu mình là Mod thì mình sẽ công cho bạn thêm 10 votes đấy =D>.

Thằng UC này phát triển mạnh ghê, thế này thì Opera phải cố gắng hơn rồi. Mà kô biết phiên bản 6.6 này có dạng Sis không nhỉ, bản Java có dung lượng nhỏ hơn nên không biết nó có đủ tính năng như bản Sis kô nhỉ?

AquaSta

Moderator
Phần mềm được Việt hóa quá ổn, bài viết rõ ràng, đầy đủ; nếu mình là Mod thì mình sẽ công cho bạn thêm 10 votes đấy =D>.

Thằng UC này phát triển mạnh ghê, thế này thì Opera phải cố gắng hơn rồi. Mà kô biết phiên bản 6.6 này có dạng Sis không nhỉ, bản Java có dung lượng nhỏ hơn nên không biết nó có đủ tính năng như bản Sis kô nhỉ?

Em đang dùng bản 6.5 Un-official bác ạ (sis ý). Em đang định Việt hóa nó nhưng mà nó có vài lỗi nên nản quá, lúc làm được thì lại không lưu, lúc sau không fix lại được =)), bản 6.6 chắc chưa có .sis. Bản Java Việt hóa dễ lắm mà. Đây là phần mềm java đầu tiên, là phần mềm thứ 2 em Việt hóa nên có gì thiếu xót mong mọi người chỉ bảo. Em xin cảm ơn nhiều!

Em có dùng thử các bản UCWEB thì thấy việc download và quản lý File Manager của bản Java không tốt, thường nó không chạy được, em mượn máy của tía em thì chạy được. Bản java này có chế độ xoay màn hình (rotate), chỉ ít hơn bản sis về hỗ trợ phím tắt. Nếu thoát nhanh thì không lưu được như bản .sis, hiển thị nội dung trang web hơi kém hơn so với sis vì nó xếp theo hàng từ trên xuống

anhtamhcm

Em đang dùng bản 6.5 Un-official bác ạ (sis ý). Em đang định Việt hóa nó nhưng mà nó có vài lỗi nên nản quá, lúc làm được thì lại không lưu, lúc sau không fix lại được =)), bản 6.6 chắc chưa có .sis. Bản Java Việt hóa dễ lắm mà. Đây là phần mềm java đầu tiên, là phần mềm thứ 2 em Việt hóa nên có gì thiếu xót mong mọi người chỉ bảo. Em xin cảm ơn nhiều!

Em có dùng thử các bản UCWEB thì thấy việc download và quản lý File Manager của bản Java không tốt, thường nó không chạy được, em mượn máy của tía em thì chạy được. Bản java này có chế độ xoay màn hình (rotate), chỉ ít hơn bản sis về hỗ trợ phím tắt. Nếu thoát nhanh thì không lưu được như bản .sis, hiển thị nội dung trang web hơi kém hơn so với sis vì nó xếp theo hàng từ trên xuống

Hoan nghênh tinh thần của em.=D>

Anh thì không thích những phần mềm JAVA. Cho dù có hay đến mấy thì bao giờ cũng thua SIS. Một cái là ngôn ngữ C++ và 1 cái là JAVA cách nhau một trời một vực.:D
Có Time anh sẽ Việt cái UCWEB 6.5 beta cho, bản này tuyệt vời:))

JokerB

Em sài 6.5 beta bản tiếng anh thì gặp 2 lỗi nghiêm trọng là:
1. Khi đang load 1 trang mà mở tab mới là bị văng ra luôn.
2. Sử dụng được vài lần là k thể dùng được nữa, ấn vào chỉ nháy màn hình cái rồi thôi :(

Mong anh Tám fix và việt hóa được thì tốt quá :D thèm 6.5 lắm rồi, thích cái giao diện k có thanh menu =))

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
em sài bản 6.5 beta tiếng anh thì bị lỗi nên đành sài 6.3.
Lỗi thứ nhất là lỗi đang load 1 trang mà mở thêm tab là

Vậy là bản đó lỗi các file .cd_data thì phải. Bạn dùng bản này đi nhé! Mình đang Việt hóa dở nhưng có 2 lỗi mà mình chưa fix (không fix được chứ không phải chưa =))) nên chán chả làm nữa. Gửi kem file .rsc tiếng Anh để bạn thay lại (file .rsc tiếng Anh dịch lỗi nên vào Bookmark bị đẩy ra đó :D). Các anh giúp Việt hóa và fix lỗi thằng này giùm luôn nhé!

Mình không đóng gói, nén vào thôi: http://www.mediafire.com/?cj24jzeinmy
p/S: Sao em attach file sau khi tắt cửa sổ đi lại không tự attach vào nhỉ :-/ (à! Sửa lại bài thì được rồi, hồi sáng em làm không có được :D)

JokerB

Vậy là bản đó lỗi các file .cd_data thì phải. Bạn dùng bản này đi nhé! Mình đang Việt hóa dở nhưng có 2 lỗi mà mình chưa fix (không fix được chứ không phải chưa =))) nên chán chả làm nữa. Gửi kem file .rsc tiếng Anh để bạn thay lại (file .rsc tiếng Anh dịch lỗi nên vào Bookmark bị đẩy ra đó :D). Các anh giúp Việt hóa và fix lỗi thằng này giùm luôn nhé!
Mình không đóng gói, nén vào thôi: http://www.mediafire.com/?cj24jzeinmy
p/S: Sao em attach file sau khi tắt cửa sổ đi lại không tự attach vào nhỉ :-/ (à! Sửa lại bài thì được rồi, hồi sáng em làm không có được :D)
Posted via Mobile Device
thx bạn,bản bạn up mình đã test và thấy là k bị lỗi văng ra khi mở thêm tab nữa nhưng vẫn chỉ dùng được 1-2 lần là k thể chạy đc, initazing rồi thoát luôn. Mình k hiểu có phải do máy mình lỗi k vì mình cũng k thể cài Ttpod 3.3.1 mà vẫn sài 3.3.0 vì cài là báo corrupt, bản nào cũng thế, của SymPViet, của ManhTu hay của TheOne bên ipmart cũng thế :(

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
thx bạn,bản bạn up mình đã test và thấy là k bị lỗi văng ra khi mở thêm tab nữa nhưng vẫn chỉ dùng được 1-2 lần là k thể chạy đc, initazing rồi thoát luôn. Mình k hiểu có phải do máy mình lỗi k vì mình cũng k thể cài Ttpod 3.3.1 mà vẫn sài 3.3.0 vì cài là báo corrupt, bản nào cũng thế, của SymPViet, của ManhTu hay của TheOne bên ipmart cũng thế :(

Có khả năng do máy của bạn, bản này phải nói là khá hoàn chỉnh, mình test thử hôm qua giờ vào nhiều lần vẫn ổn không sảy ra lỗi gì, úp lên FW mới hơn đi bạn.

JokerB

Có khả năng do máy của bạn, bản này phải nói là khá hoàn chỉnh, mình test thử hôm qua giờ vào nhiều lần vẫn ổn không sảy ra lỗi gì, úp lên FW mới hơn đi bạn.
Posted via Mobile Device
mình sài N70-1 fw mới nhất mà, mấy hôm trước k nhớ cài appman hay cái j ấy, thế là bị lỗi. Bản Ttpod việt hoá lúc trc cài đc mà h corrupt
MinhThang có cách nào format máy như mới k chứ 7370 k ăn thua
à nhớ rồi, mình bị lỗi là do mình xoá thư mục system ở thẻ nhớ, sau đó mình format máy rồi cài lại pm,thế là xuất hiện lỗi,k phải do appman

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
mình sài N70-1 fw mới nhất mà, mấy hôm trước k nhớ cài appman hay cái j ấy, thế là bị lỗi. Bản Ttpod việt hoá lúc trc cài đc mà h corrupt
MinhThang có cách nào format máy như mới k chứ 7370 k ăn thua
à nhớ rồi, mình bị lỗi là do mình xoá thư mục system ở thẻ nhớ, sau đó mình format máy rồi cài lại pm,thế là xuất hiện lỗi,k phải do appman

Thế thì Format đi bạn, lấy thẻ nhớ ra tắt nguồn dùng lệnh "*+3+gọi+nguồn" 4 ngón nhé sau đó thì format luôn cái thẻ, máy sẽ trở về trạng thái ban đầu, như lúc xuất xưởng bạn ạ.

AquaSta

Moderator
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

- Khi bạn cài xong UCWEB 6.5 và mở nó lên nếu bạn bị đẩy ra, bạn tiếp tục cố vào lại nhưng vẫn không vào được thì bạn download file: lp_navi.cd_data này về và chép đè vào E:\System\apps\UcWeb60\cddata. Với E là thẻ nhớ và bạn cài trên thẻ nhớ.
Sau đó là bạn có thể vào UCWEB 6.5 mà không bị đẩy ra hoặc không thể vào nó.

JokerB

cám ơn bạn nhiều.Mình đã test và dùng ngon rồi.Hehe. Bỏ 6.3 thôi, 6.5 hiển thị nhiều hơn :)
Posted via Mobile Device

thainguu

bác ơi, vầy có nghĩa là nó có thể dùng cho các máy Java phải ko bác?? Thank các bác nhe, em down về vọc nó coi, xài OPERA hoài cũng chán!!

JuRay-Duan

bác ơi, vầy có nghĩa là nó có thể dùng cho các máy Java phải ko bác?? Thank các bác nhe, em down về vọc nó coi, xài OPERA hoài cũng chán!!

Có bản *.sis dành riêng cho symbian phone ở ngoài kia đó bạn, chạy mượt hơn các ứng dụng *.java nhiều :)

hvnh

cám ơn bạn nhiều.Mình đã test và dùng ngon rồi.Hehe. Bỏ 6.3 thôi, 6.5 hiển thị nhiều hơn :)
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
bạn có thể up bản 6.5 đc ko

kendungpro

uh cái này thì em chưa xài nhưng có vẻ hay hơn thằng opera thì phải.cảm ơn bro rất nhiều

TruBic

Well-Known Member
sao cái này dùng cho n70 kết nối 1 hồi rồi thất bại vậy ta?:-/