• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.0.0.41-401-27-10052810*Phiên bản chính thức hỗ trợ Tiếng Việt

phuonxinh

UCWEB-7.0.0.41-401-27-10052810*Phiên bản chính thức hỗ trợ Tiếng Việt

Trình duyệt UC là trình duyệt di động có thể sử dụng trên hầu hết các kiểu điện thoại di động - từ điện thoại cấp thấp đến điện thoại thông minh như Symbian, Linux hoặc Windows Mobile...

Anh em qua trang chủ để chọn bản phù hợp với điện thoại của mình:
Nhấn vào đây !

(tệp đính kèm là bản cho n72)

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Lời khuyên khi dùng bản này là hãy chép rsc đã Việt hóa của Ucbrowse 7.0 vào mà dùng...Mấy ông UC này làm ăn mất khách quá

leminhhai111

Lời khuyên khi dùng bản này là hãy chép rsc đã Việt hóa của Ucbrowse 7.0 vào mà dùng...Mấy ông UC này làm ăn mất khách quá

Ũa PHUOXINH sao anh tải về lại là bản UCWEB 7.0.0.41-401-28-10052810 vậy em ??

manhtu

Họ là người Tàu chứ đâu phải người Việt đâu mà đòi dịch chuẩn như người Việt làm

manhtu

xem qua thì ko chưa phát hiện ra điểm khác nhau giữa bản này và bản manhtu fix server cả

daoquangsu

xem qua thì ko chưa phát hiện ra điểm khác nhau giữa bản này và bản manhtu fix server cả

không chừng bọn tàu nó phải tham khảo bài viết về sửa sever của Tú đó nhỉ.=)) =)) =)) =))

manhtu

không chừng bọn tàu nó phải tham khảo bài viết về sửa sever của Tú đó nhỉ.=)) =)) =)) =))

Bản UC final China server China thì khi sửa sang EN hoặc VI thì phải sửa vài chỗ
Còn UC final ENG server ENG thì sửa sang server VI đơn giản hơn, chỉ cần sửa lại mấy chỗ có mã server như đã hướng dẫn là ok, chẳng qua họ có công cụ nên biên tập lại trong file app mấy chỗ để có tiếng Việt hoàn chỉnh

phuonxinh

Dịch tệ quá,có chỗ còn ko thèm dịch, ...Hy vọng bản Browser 7.2 sẽ có bước đột phá

Thangnd31082

Dịch tệ quá,có chỗ còn ko thèm dịch, ...Hy vọng bản Browser 7.2 sẽ có bước đột phá

Dịch tệ quá thì dịch lại một số chỗ gửi cho họ ngự lãm , đề nghị từ sau dựa theo File đó mà " sản xuất hàng loạt " !

phuonxinh

Em đã nhắc ở đầu rùi mà..."chép rSC ở bản browser 7.0 của Dreamland dịch vào bản này dùng..."
dùng cái này nói chung là ít bị hạn chế truy cập hơn,nhưng vẫn còn vài nhược điểm...

saodoingoi142

Moderator
Xin lỗi mọi ng, cho e bon chen hỏi 1 tý ngoài lề đc ko ạ!
E thấy mấy a Việt hóa đc cả Cái mục Opstion của đt. Ai biết hd e việt hóa đc ko ạ! e dùng n70. Đã việt hóa hết icon, việt hóa chữ Menu còn thiếu mỗi cái mục Opstion T.T
Xin mod đừng xóa T.T

Xin mời bạn qua Topic này để cùng thảo luận và giải đáp nhé!!!;;) : http://www.pdaviet.net/showthread.php?89476-Cùng-trao-đổi-Việt-hóa-Fimware-cho-S60V2/page23

Tduy

UC làm ra UCWEB đương nhiên là biết thêm gì bỏ gì ! Vạy cũng nói, ...§ :)) !

manhtu

UC làm ra UCWEB đương nhiên là biết thêm gì bỏ gì ! Vạy cũng nói, ...§ :)) !

Điều này là đương nhiên rồi mem ah, chuyện bình thường ở huyện thôi mà.
Quyền trong tay người công nghệ trong tay người ta thì thêm bớt cái gì là quyền người ta.
Mất tính năng Nhận dạng trình duyệt thì khi vào 1 số web ở VN bây giờ hơi khó thôi, vd: dantri chẳng hạn

hongle516

Em đã nhắc ở đầu rùi mà..."chép rSC ở bản browser 7.0 của Dreamland dịch vào bản này dùng..."
dùng cái này nói chung là ít bị hạn chế truy cập hơn,nhưng vẫn còn vài nhược điểm...
Chép như thế nào vậy bạn hướng dẫn mình với.
Dùng cái UC này có lẽ không cần font đa ngôn ngữ vẫn chạy tốt nhỉ? Vì Font đa ngôn ngữ nó chiếm nhiều diện tích màn hình quá, nhìn nó to to thế nào ấy

phuonxinh

Thì dùng sisbùm bung bản ucweb 7.0 của Dreamland ra tìm tệp UCBrowserEn.rsc dùng x plore chép nó vào apps/UCBrowserEn ,chú ý tên của 2 tệp
vẫn cần font TV ,Đa ngôn ngữ càng tốt.Mình dùng font đa ngon ngữ do ĐQS làm suốt mà chỉ thỉnh thoảng mới bị lỗi,hiển thị chữ như font mặc định có bị chữ to đâu.Font của mình nhẹ có 700 kb