• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 Việt hóa by LQT!

Thangnd31082

Ngày 08/09/2009 Fixed lại một số lỗi tự out, hiệu chỉnh File .MBM và sửa đuôi com.cn --> .com.vn và .cn ---> .vn

Bản này Mobihex 0.99 VN nhà ta chịu không sửa nổi trang mở đầu rồi , có lẽ phải chờ nghiên cứu lại đã nên anh em nào xài không quen thì kiếm mấy cái Bookmarks cho ngon hen ! Tải bookmarks và cách sử dụng và cách tại đây nè :

http://pdaviet.net/showthread.php?t=66759

Thêm nữa có cả tá tiếng Trung nên các bác nhớ cài fonts china chuẩn nhé thì mới khỏi bị thế này thế nọ ! Mai rỗi sẽ làm bản fix hoàn chỉnh như UCWeb 6.7 cho anh em.Dưới đây là một vài hình ảnh cập nhật ngày 08/09/2009 cho Em nó :

P/S :

+ Anh em tải File Việt hoá đính kèm , xóa đuôi .7z rồi cài đặt bình thường trên mobile nhé

+ Hôm trước đã khuyến cáo anh em dùng tạm Fonts đa ngôn ngữ của hoanghuy16vn tổng hợp ( link đính kèm tại mediafire.com) nhưng bộ này nói chung là nặng gánh cho anh em vì nó tích hợp Fonts China.ttf do anhtamhcm tổng hợp với dung lượng ngót nghét 7MB + các File cài đặt linh tinh nữa là 8,3MB. Hôm trước Đào Quang Sự có nhờ mình test một bộ Font đa ngôn ngữ , sau khi test thử thấy OK, nay đính kèm để anh em nào hào hứng thì tải về dùng, bộ này nhẹ hơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

ko lẽ mình mờ mắt,chẳng thấy link gì cả. chắc bác ấy post bài giữ chỗ:p

RACKQUAN

Úi k chơi trang mở đầu theo ý mình thì không được,em ứ xài
Bản này có cái gì hay không bạn?Nghe đâu có thể thay đổi trang web đã lưu đúng không

JuRay-Duan

Em đang text và cho kết quả sau nhé

link download đâu

line đâuuu nhỉ.....

Chờ đi các bác, chắc sắp có rồi đó.

Giam mình trong phòng kin 2 ngày cơ đấy :))

Giờ ra nhìn thấy mặt trời là bị choáng đây mà. =))

Ngưng Spam đc rồi nhé, như vầy là chủ topic thấy rồi.!

Không viết chữ tô đậm!

Last edited by a moderator:

Thangnd31082

link download đâu

Chờ đi các bác, chắc sắp có rồi đó.

Giam mình trong phòng kin 2 ngày cơ đấy :))

Giờ ra nhìn thấy mặt trời là bị choáng đây mà. =))

Ngưng Spam đc rồi nhé, như vầy là chủ topic thấy rồi.!

Ok rồi đấy ! Mọi người cũng thông cảm chút nhé ! Mình còn chưa kịp chụp ảnh nữa mà ! Có gì hồi âm lại phát , trang mở đầu TV các công cụ cũ đã im tiếng hết rồi , mai đi lùng xem có kiếm được cái nào ngon không !:))

hunterviet

Well-Known Member
Úi k chơi trang mở đầu theo ý mình thì không được,em ứ xài
Bản này có cái gì hay không bạn?Nghe đâu có thể thay đổi trang web đã lưu đúng không

Sao bạn ko làm bookmark như chủ topic nói, thế có phải là nhanh ko, chả khác nào trang mở đầu mà, có khó thì khắc phục chứ sao bàn lùi thế bạn

Chỉnh sửa cuối:

thamky

Không biết sao bản dịch này mình install xong kg click vào đươc trong khi bản china, english chạy ầm ầm(dùng font đa năng đầy đủ)

Thangnd31082

Không biết sao bản dịch này mình install xong kg click vào đươc trong khi bản china, english chạy ầm ầm(dùng font đa năng đầy đủ)

Thử lại đi bạn nhé ! Cực chẳng đã thì bung file VI ra lấy cái Ucweb60.rsc nhồi vào bản china mà bạn bảo là chạy tốt là OK đấy !
Mà thôi Tặng luôn bạn ở file đính kèm nè !

ngocthanhdhgtvt

Thử lại đi bạn nhé ! Cực chẳng đã thì bung file VI ra lấy cái Ucweb60.rsc nhồi vào bản china mà bạn bảo là chạy tốt là OK đấy !
Mà thôi Tặng luôn bạn ở file đính kèm nè !
ko được anh ạh, cả cái file đỉnh kèm này cũng ko ăn thua,
click vào icon nhưng ko thấy cò gì mới.
Buồn ghê, đợt này anh thay anhtam nhưng lại gặp lỗi
tiếp tục quay lại dùng bản cũ nữa rồi,
chán ghê

Thangnd31082

ko được anh ạh, cả cái file đỉnh kèm này cũng ko ăn thua,
click vào icon nhưng ko thấy cò gì mới.
Buồn ghê, đợt này anh thay anhtam nhưng lại gặp lỗi
tiếp tục quay lại dùng bản cũ nữa rồi,
chán ghê

Những bạn nào tải trước 1h45 ngày hôm nay thì quay lại tải nhé !
Đã Fix lại rồi do mải xem trân ARS-MU nên gặp sự cố !

Mình cũng chẳng muốn thay ai cả , thấy anh em thích thì Việt hóa vậy thôi ! Các bạn đọc phần 3 của P/S nhé ( không có ý định việt hóa hoàn chỉnh đâu vì bản 7.0 chính thức còn chưa ra mà hơn nữa trang mở đâu TV còn chưa mò được cách chỉnh sửa _ tất cả các công cụ của 6.7 đều bó tay với em này)

Nếu em tải cả File đính kèm mà không ăn thua thì là đã có vấn đề nghiêm trọng rồi đó ( xem lại cái fonts chữ đi nhé !)

bogia05

sao lạ vậy. E dùng n72 thì test ok. Còn mấy dòng os7 toàn bị out là sao. Gjải thjch cho em nhé.

thamky

anh em nào vẩn máu dùng thì vào phần mềm ứng dụng mình có up bản việt hóa cho sever english đấy.bảo đảm không out

manhtu

Với bản EN mình cài thêm font ttf vào là dùng ngon lành, ko cần cài font China
Posted via Mobile Device

nghanh_pc

Posted via Mobile Deviceminh down bản eng về mà ko giải nén đc. Ai giải đc up mình xin nhé thanks