• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 7.0 Việt hóa và Fixed lỗi tự out by LQT ( dung lượng nhỏ ) !

Thangnd31082

Bản Fixed lỗi kiểu này đã có truyền thống từ phiên bản 6.7 rồi nên không cần giới thiệu nhiều nữa. Về bản chất nó là một bản có tích hợp Fonts China cực nhạy để khắc phục lỗi tự out khi bạn dùng UCweb.( tổng dung lượng tải về trước cài đặt là 1,2 MB

+ Ưu điểm : Có thể cài ngay mà không cần nghĩ ngợi vì kết quả là vô cùng mỹ mãn !

+ Nhược điểm : có thể bạn sẽ phải từ bỏ bộ Fonts Tiếng việt thân yêu của mình nếu không có hiểu biết tối thiểu về Fonts, đồng thời quy trình cài đặt và gỡ bỏ cũng vô cùng khắc nghiệt với các new mem ---> cần đọc kĩ hướng dẫn cài đặt và gỡ bỏ nhé !

Các bước tiến hành cài đặt mong các Pro lưu ý nhé :

+B1: Tải link down bản UCweb 7.0 fixed lỗi ở file đính kèm rồi tải nó về.

+B2:[/B] Remove toàn bộ Fonts tiếng việt[/COLOR] đã cài trên máy.

+ B3: Khởi động lại máy rồi cài bản fixed tải này như file sis thông thường, cài xong lại khởi động lại máy và tận hưởng !>:)

P/S :
Anh em nào có thắc mắc xin đọc kỹ các trao đổi của các Pro về các vấn đề tương tự của bản UC6.7 tại đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=62350

Quy trình gỡ bỏ xin các Pro tham khảo bài số # 5 dưới đây

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Cài vào là mất FOnt cũ của Điện thoại hả bạn???
sao lại mất font cũ hả bạn ? Nếu như bạn dùng font mặc định của máy, thì sẽ không thể dùng Phần mềm này đâu nè.
Bạn hãy dùng font đa ngôn ngữ của daoquangsu nhé, nó sẽ giúp hiển thị các từ ngữ của phần mềm này rất tốt đấy.

DreamLand

Bản Fixed lỗi kiểu này đã có truyền thống từ phiên bản 6.7 rồi nên không cấn giới thiệu nhiều nữa. Về bản chất nó là một bản có tích hợp Fonts China cực nhạy để khắc phục lỗi tự out khi bạn dùng UCweb.
+ Ưu điểm : Có thể cài ngay mà không cần nghĩ ngợi vì kết quả là vô cùng mỹ mãn !
+ Nhược điểm : có thể bạn sẽ phải từ bỏ bộ Fonts Tiếng việt thân yêu của mình nếu không có hiểu biết tối thiểu về Fonts, đồng thời quy trình cài đặt và gỡ bỏ cũng vô cùng khắc nghiệt với các new mem ---> cần đọc kĩ hướng dẫn cài đặt và gỡ bỏ nhé !

P/S :
+ Đang vội nên không kịp pót đầy dủ hướng dẫn cho anh em, tối về sẽ chỉnh lại . Tạm thời anh em nào có nhu cầu xin đọc kỹ hướng dẫn của bản 6.7 tại đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=62350

WOAW anh Thangnd xử lý nhanh thật đấy,em vừa hay tin Vo Khanh Yen gặp trục trặc với UC7 trên QD và đã chấp nhận dừng bước để chờ bản Chính thức...Anh có ý kiến gì không nè? Hay là từ nay về sau mình chấp nhận xài HOME PAGE của TRUNG QUỐC luôn anh nhỉ ^__^ Chữ TRUNG QUỐC được cái đẹp,nhìn cũng hay...mỗi tội không hiểu gì!!!huhu

Thangnd31082

WOAW anh Thangnd xử lý nhanh thật đấy,em vừa hay tin Vo Khanh Yen gặp trục trặc với UC7 trên QD và đã chấp nhận dừng bước để chờ bản Chính thức...Anh có ý kiến gì không nè? Hay là từ nay về sau mình chấp nhận xài HOME PAGE của TRUNG QUỐC luôn anh nhỉ ^__^ Chữ TRUNG QUỐC được cái đẹp,nhìn cũng hay...mỗi tội không hiểu gì!!!huhu

Mai em quay lại đây tải bookmarks do anh tạo nhé ( đêm mai nhé ) quà 2/09/ cho anh em luôn hà, chẳng khác chi trang đầu Tiếng Việt cả _ còn mấy vụ chữ China kia thì cứ coi như là trang trí đi :))

Còn đây là hướng dẫn gỡ bỏ cho anh em nè ( nhớ làm đủ , làm đúng nhé )

Bác nào trót cài "của lạ" ( nghe như "của nợ":D ) này vào rồi muốn gỡ ra nhưng không gỡ được xin tham khảo bài viết này nhé :

+ Đổi tên Thư mục Fonts trên ổ C:\system\ thành một tên khác ( FontsA chẳng hạn) rồi tiện tay xóa luôn thư mục này nhé.
+ Làm tương tự như trên để xóa thư mục Fonts trên thẻ nhớ ở đường dẫn : E:\system\ ( tức là cũng đổi tên nó để xóa )
+ Khởi động lại máy rồi tận hưởng màn hình chỗ có TV toàn ô vuông, đừng lo vì mất hết Fonts TV rồi còn gì nữa mà hiển thị
+ Gỡ bỏ phần mềm UCweb 7.0_VI fixed by LQT như thông thường (nhớ phải làm mấy bước trên trước nhá.)
+ Cài bộ Fonts TV mà các pro yêu thích trước đây vào rồi khởi động lại máy lần 2 cho nó nhận Tiếng Việt. Không có bộ nào yêu thích thì có thể dùng bộ Fonts do Jimy.....88 chia sẻ : bé hạt tiêu nhưng rất đầy đủ và chính xác

Xong ! Bạn đã nói lời tạm biệt với UCWEB 7.0_VI & Fixed để chuyển sang dùng UCWEB 8.0 hoặc quay về với 6.3 ổn định hơn.

PS: Làm đúng các bước không thì Máy sẽ liên tục báo :" UCweb fixed muốn sống bên anh trọn đời:D" đấy nhé, lúc đó các bác không rõ nguyên nhân lại đi 4mart cho nhanh rồi quay lại bắt đền là em không chịu trách nhiệm đâu nhéb-)
:D:))>:):-?;)=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

vugiang48

hay quá đã test chạy nuột trên 6 béo. cả quà tặng của bác nữa cũng okie lun. mong sớm có bản chính thức roài bác lại việt lun ha.hihi

daoquangsu

Mai em quay lại đây tải bookmarks do anh tạo nhé ( đêm mai nhé ) quà 2/09/ cho anh em luôn hà, chẳng khác chi trang đầu Tiếng Việt cả _ còn mấy vụ chữ China kia thì cứ coi như là trang trí đi :))
Còn đây là hướng dẫn gỡ bỏ cho anh em nè ( nhớ làm đủ , làm đúng nhé )
Bác nào trót cài "của lạ" ( nghe như "của nợ":D ) này vào rồi muốn gỡ ra nhưng không gỡ được xin tham khảo bài viết này nhé :
+ Đổi tên Thư mục Fonts trên ổ C:\system\ thành một tên khác ( FontsA chẳng hạn) rồi tiện tay xóa luôn thư mục này nhé.
+ Làm tương tự như trên để xóa thư mục Fonts trên thẻ nhớ ở đường dẫn : E:\system\ ( tức là cũng đổi tên nó để xóa )
+ Khởi động lại máy rồi tận hưởng màn hình chỗ có TV toàn ô vuông, đừng lo vì mất hết Fonts TV rồi còn gì nữa mà hiển thị
+ Gỡ bỏ phần mềm UCweb 7.0_VI fixed by LQT như thông thường (nhớ phải làm mấy bước trên trước nhá.)
+ Cài bộ Fonts TV mà các pro yêu thích trước đây vào rồi khởi động lại máy lần 2 cho nó nhận Tiếng Việt. Không có bộ nào yêu thích thì có thể dùng bộ Fonts do Jimy.....88 chia sẻ : bé hạt tiêu nhưng rất đầy đủ và chính xác
Xong ! Bạn đã nói lời tạm biệt với UCWEB 7.0_VI & Fixed để chuyển sang dùng UCWEB 8.0 hoặc quay về với 6.3 ổn định hơn.
PS: Làm đúng các bước không thì Máy sẽ liên tục báo :" UCweb fixed muốn sống bên anh trọn đời:D" đấy nhé, lúc đó các bác không rõ nguyên nhân lại đi 4mart cho nhanh rồi quay lại bắt đền là em không chịu trách nhiệm đâu nhéb-)
:D:))>:):-?;)=))=))=))=))
Posted via Mobile Device
Cái ông Thắng này làm khó ae dùng N70.N72 bọn tôi rồi.Mất công tôi phải dùng sisboom bung ra rồi bỏ phần font đi rồi paste vào.Nói vậy thôi chứ mình vẫn thích dùng 6.3 hơn mấy bản sau này mình chỉ test xem sao thôi chứ vẫn dùng 6.3 là chính.

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Cái ông Thắng này làm khó ae dùng N70.N72 bọn tôi rồi.Mất công tôi phải dùng sisboom bung ra rồi bỏ phần font đi rồi paste vào.Nói vậy thôi chứ mình vẫn thích dùng 6.3 hơn mấy bản sau này mình chỉ test xem sao thôi chứ vẫn dùng 6.3 là chính.
Posted via Mobile Device
Có bản Việt hóa không tích hợp Fonts mà Bạn.Kaka vay la khong online thường xuyên rồi. Bản này chỉ thích hợp với các New mem thôi không ngờ Pro cũng có hứng thú hả ?