• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ucweb 7.7 việt hóa by sanvu88

Sanvu88

Member

Các tính năng mới:
1. V1/V2/V3 phiên bản mới"danh mục chính của tôi" "quay số-phím số phím" phím tắt trực tiếp đến các trang web tương ứng.
2. Wap 2,0 trang màu sắc đẹp và tươi sáng, nâng cấp kinh nghiệm duyệt web đầy đủ;
3. Tin nhắc tối ưu hóa, đơn giản và đồng bằng tuyên bố nhắc nhở giúp đỡ cụ thể hơn,phản hồi kịp thời hơn.
4. Trang điều khiển để mang lại hiệu ứng thị giác cảnh quan tươi hơn.
5. Sự hỗ trợ của chế độ ban đêm mờ, xử lý hình ảnh, thenight rõ ràng và mềm mại màu sắc logo ở đây không nhấp nháy.
6.Ra mắt phiên bản đặc biệt mới cho Symbian 3
hix.Trình độ mình còn kém nên có thể sẽ có lỗi a e thông cảm
..........
Sau 1 đêm mất ngủ cuối cùng cũng hoàn thành bản fix lỗi cho a e.Hi. Bản này mình đã fix hòan toàn lỗi a e có thể yên tâm sử dụng.
http://echipupwap.tk/?id=4171
Còn đây là file rsc cho a e đang dùng bản eng nhé. Chép vô !/system/app/ucweb60 (! Là ổ mà a e cài uc)
http://echipupwap.tk/?id=4172
..................
Bản cập nhật ngày 18/4
http://echipupwap.tk/?id=4223

Chỉnh sửa cuối:

Trannguyenhoang

Mod server việt nam chưa b? Nếu tiện cho hỏi luôn làm sao để chỉ còn trang mở đầu và fần đánh dấu trang khi việt hóa vậy? Đang họ vh nên còn gà, tks bạn!

nttrung90

cho mình hỏi sao mình dùng n70 cài cái này vào hay bị lỗi thế nhỉ.ấn phím0 là out ngay,dùng vài lần duyêt web rồi ko vào đc nua

Sanvu88

Member
Sao vậy nhỉ mình cũng dùng n70 mà ấn phím 0 vô tư có sao đâu.Bạn thử cài lại xem.
Bạn Trannguyenhoang lên box chia sẻ kinh nghiệm vh hỏi nhé hỏi ở đây dễ bị tính là spam lắm.Hi

Trannguyenhoang

cho mình hỏi sao mình dùng n70 cài cái này vào hay bị lỗi thế nhỉ.ấn phím0 là out ngay,dùng vài lần duyêt web rồi ko vào đc nua

Bị out chắc do bạn cài font ko chuẩn có thể font đnn của bạn không có font china.
Sao vậy nhỉ mình cũng dùng n70 mà ấn phím 0 vô tư có sao đâu.Bạn thử cài lại xem.
Bạn Trannguyenhoang lên box chia sẻ kinh nghiệm vh hỏi nhé hỏi ở đây dễ bị tính là spam lắm.Hi

Hjx, có hỏi ở box đó mấy lần mà ko thấy bro nào reply hết, tiện đây thì hỏi luôn thôi chứ spam gì đâu

Sanvu88

Member
Uhm.Để chuyển server cho uc bạn làm như sau nhé:
sử dụng phần mềm Siêu dịch mở file *.app của UCWeb lên.
Sau khi mở file app lên thì bấm số 2 tìm với mã 999 (server China) hoặc 352 (server Eng Official).
Với server China thì có tất cả 6 lần mã 999 xuất hiện, với server Eng là 4 lần mã 352 xuất hiện thay bằng mã 401 (server Việt Nam) vào các chỗ có hai mã 999 hoặc 352 .

bestgames

Member
Cho mình xin tệp bản đã chỉnh sẵn luôn đi sanvu88. Làm biếng cài sieudich quá!

boypeda

Ngày trước mình hay dùng Uc để vào mp3.zing.vn để dow nhạc,bây giờ thi không dow được trên mp3.zing.vn nữa rùi, buồn quá !

h04ngl0ng

Có pro nào test trên 6600 và 7610 chưa nhỉ. Cho e ý kiến cái.Uc từ khi ra bản 7.0 trở lên toàn trừ 2 thắg này ra. Hux. Máy còn 1k. Chưa dám dow. Hu2

Sanvu88

Member
Mp3.Zing.Mp3 vẫn down bình thường mà bạn.Bạn click vô dòng phiên bản cho mobile ở cuối trang rồi chọn bài hát sau đó bấm vào chữ play để down nhé.
6béo và 76 mình chạy uc 7.6 ok mà chắc 7.7 cũng vậy mà phải có font đa ngôn ngữ nhé

vitaminzaj

Anh sanvu88 ơi sao cái này vào được:menu/cài đặt/cài đặt hệ thống.Nhưng không vào phần network được

h04ngl0ng

@sanvu: mình vẫn cài bt. Nhưng mà font chữ trog uc nó lớn quá.Máy hiển thị ko hết dòng,chán quá. Bản này thì chưa thử

dungpro1106

Ngày trước mình hay dùng Uc để vào mp3.zing.vn để dow nhạc,bây giờ thi không dow được trên mp3.zing.vn nữa rùi, buồn quá !
sao bạn ko vào trang nhạccuatui.com ma down.Trang đó down ngon lắm.Má ra quán nét tải có hơn ko.Mua kái đồ đọc thẻ có 4Ok ak.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

@sanvu: mình vẫn cài bt. Nhưng mà font chữ trog uc nó lớn quá.Máy hiển thị ko hết dòng,chán quá. Bản này thì chưa thử
chắ bạn dùng font đa ngôn ngữ ròi.Bạn sửa như này nhé.bạn vào mục C:\(hoặc E tuỳ bạn cài font ở đâu)system\font\fontRouter.ini
rồi dùng x-plore mở file đó ra và sửa lại như sau:[Global]
Enable=1
Log=0
ForceAntiAliased=4
[FontMap]
LatinBold12=Arial@12,daoquangsu@12
LatinBold13=Arial@12,daoquangsu@12
LatinBold17=Arial@12,daoquangsu@12
LatinBold19=Arial@12,daoquangsu@12
LatinPlain12=Arial@10,daoquangsu@10
CombinedChinesePlain12=Arial@10,daoquangsu@10
CombinedChinesePlain16=Arial@10,daoquangsu@10
.Đây là cỡ chữ mình cho là vừa nhất và mình đang dùng.Còn bạn thích sửa như nào là tùy bạn.NHớ restart máy khi sửa xong nha.Goodluck

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Ak.Tiện cho mình hỏi luôn.Sao bây h uc ko down dc tren vietup.Com vậy.Mình dung uc7.7.English*mìh thấy bản tiếng anh chạy nhanh hơn bản vh thj fai*

Chỉnh sửa cuối:

dungpro1106

Bản vh này chưa hoàn chỉnh,vẫn còn 1 số chữ tiếng anh,vh làm hỏng 1 số hệ thống của uc như ko quay phím tắt đc*phím gọi xanh, ở fần cài đặt thì ko vào đc animation*mà ở đây sanvu dịch nhầm thành ảnh động *nhưng fải nói bản này dùng rất good.Và sanvu vh cũng nhanh thật.MỚi ra lò mà sanvu đã vh xong.Phát huy nữa để ae s6O đc nhờ

Bây h t sẽ hướng dẫn ae dùng ucweb7.7vh bởi sanvu88 cho các dòng máy thấp như 66OO,761O.Ae đừng install,nó sẽ làm đơ máy,ko khởi động đc,t đã test thử *vì t dùng 6béo,install la đơ máy luôn.*Vì thế,ae dùng sisboom,bung goi uc7.7 đó ra,di chuyển mọi thứ vào đúng chỗ của nó.*vd*nếu là app thì chuyển vào e/app,libs thì cho vao e/libs*.Vay la ok.Đã test trên máy của t.Goodluck.Nếu hay thi thanks 1 kái nha

vitaminzaj

Không biết dùng file *.Rsc của bản 7.6(do anh phuongxinh vh) thay cho file *.Rsc bản 7.7 english có được không nhỉ?

dungpro1106

Không biết dùng file *.Rsc của bản 7.6(do anh phuongxinh vh) thay cho file *.Rsc bản 7.7 english có được không nhỉ?
chắc ko đc đâu.t lay file.src của bản vh sang bản eng cung ko được

Cùng 1 bản 7.6 mà cũng ko đươc

Sanvu88

Member
Hi.A e thông cảm mình mới làm nên trình còn kém sẽ cố gắng làm tốt hơn ở các bản sau