• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB Việt hóa (Hướng dẫn sửa trang mở đầu)

anhtamhcm

Thực ra sửa trang mở đầu cho UCWEB rất đơn giản.:)

Chỉ cần sửa tệp Ip_navi.cd_data tại đường dẫn !:\System\Ucweb60\CDDDATA

Vậy thì sửa tệp đó bằng cách nào đây?:-?

Công cụ chính để sửa chính là MobilHex phiên bản 0.99 Fix

Bạn nào chưa cài thì tải về Ở đây (Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trong topic đó)

Tiếp theo xem hình minh họa ở dưới.=D>

vokhanhyen

Hôm nay lại có hứng post ài hướng dẫn trang mở đầu hả anh:p cái này em tưởng mem tren PDA biết hết rồi chứ !

anhtamhcm

Hôm nay lại có hứng post ài hướng dẫn trang mở đầu hả anh:p cái này em tưởng mem tren PDA biết hết rồi chứ !

Nhiều người vẫn chưa biết. Mà cũng chưa ai hướng dẫn cả, toàn giữ làm của riêng=))

Thangnd31082

Nhiều người vẫn chưa biết. Mà cũng chưa ai hướng dẫn cả, toàn giữ làm của riêng=))

Đúng đấy bác ạ ! Sau vụ siêu dịch 1.76 đợt này thấy bài của anhtam hướng dẫn chi tiết ghê, đêm nay về làm thử xem sao giờ lại sắp sửa phải đi chạy sô rồi ! Ha ha chúc mừng bác nhé : Không dùng Web cũng Việt hóa UC , cũng hướng dẫn tạo trang đầu , phải học như anhtam thì diễn đàn mới sôi động được !=D>:D:))=))

Thangnd31082

Đêm qua vô chẳng thấy có Pro nào nói chuyện cả, chẳng thấy có bài mới nào được up cả , vừa mò vào cũng chẳng thấy chi đang tính out nhưng thấy ngay cái này nóng sốt quá !

Thôi chào các bác nhá ! Tối về làm không được vợ mà mắng lại ra bắt đền bác tám thôi

manhtu

Thế này phần mềm UCWeb go home mới ra ế chỏng chơ rồi. Mỗi tội mobihex không thêm và bớt được các mục như cái gohome
TKS anh.

Thangnd31082

100% thành công không giới hạn ký tự>:)

Vậy là quá OK rồi ! Nhưng theo em anh lên post bài kiểu cũ thì hay hơn:D . Vì sao ??? Vì không có mấy người làm được htif mới có ý kiến ra vào , sau đó bác hé từng tý một , tý một , ... tý tẹo một thì họ mới có hứng vào đọc, xin , chia sẻ.
Làm một cái topic hoàn thiện quá , từng li tí đều hướng dẫn rồi thì :D làm được xong họ Bye luôn, có Pro tải xong chẳng thèm thanks hoặc góp ý nửa lời ( Em chẳng hạn , lúc chưa cài được Winfile Việt hóa của bác tối nào em cũng mò vào xem có cha nào chia sẻ kinh nghiệm dùng tạm Nhưng đến khi cài được rồi thì .. Hì nói bác bỏ quá cho, em chẳng mò vào phát nào nữa )

Thế nên Post mấy bài hướng dẫn chia sẻ e32bdm theo kinh nghiệm của Bác hôm trước tỷ mỉ quá giờ thấy tiếc, các Pro vào đó toàn tranh cãi nảy lửa sau đó out lun !:-?

anhtamhcm

Vậy là quá OK rồi ! Nhưng theo em anh lên post bài kiểu cũ thì hay hơn:D . Vì sao ??? Vì không có mấy người làm được htif mới có ý kiến ra vào , sau đó bác hé từng tý một , tý một , ... tý tẹo một thì họ mới có hứng vào đọc, xin , chia sẻ.
Làm một cái topic hoàn thiện quá , từng li tí đều hướng dẫn rồi thì :D làm được xong họ Bye luôn, có Pro tải xong chẳng thèm thanks hoặc góp ý nửa lời ( Em chẳng hạn , lúc chưa cài được Winfile Việt hóa của bác tối nào em cũng mò vào xem có cha nào chia sẻ kinh nghiệm dùng tạm Nhưng đến khi cài được rồi thì .. Hì nói bác bỏ quá cho, em chẳng mò vào phát nào nữa )

Thế nên Post mấy bài hướng dẫn chia sẻ e32bdm theo kinh nghiệm của Bác hôm trước tỷ mỉ quá giờ thấy tiếc, các Pro vào đó toàn tranh cãi nảy lửa sau đó out lun !:-?

Biết ngày mai anhtam còn trên cõi đời này không mà chờ với đợi:(
Mỗi một s đối với anhtam quý hơn vàng. Quan trọng gì mấy cái Click Thanks>:) >:)

vokhanhyen

Cái phần CDDDATA trong ucweb đc cái ko giới hạn kí tự nên anh em thả phanh mà tung hoành,trước đọc bài hướng dẫn tạo trang mở đầu trên trang chủ Ucweb thấy vậy,việc sử dụng bằng winhex bọn nó hướng dẫn thì thấy dễ,nhưng VKY chẳng làm bao h vì thấy nản với cái mã hex lắm rồi,cái thứ 2, cũng biết các pro kiểu gì chẳng sửa trang mở đầu=>không ngờ mobihex của OS6.2 lại thực hiện đc ,tiện quá !!!:D=D>

anhtamhcm

Cái phần CDDDATA trong ucweb đc cái ko giới hạn kí tự nên anh em thả phanh mà tung hoành,trước đọc bài hướng dẫn tạo trang mở đầu trên trang chủ Ucweb thấy vậy,việc sử dụng bằng winhex bọn nó hướng dẫn thì thấy dễ,nhưng VKY chẳng làm bao h vì thấy nản với cái mã hex lắm rồi,cái thứ 2, cũng biết các pro kiểu gì chẳng sửa trang mở đầu=>không ngờ mobihex của OS6.2 lại thực hiện đc ,tiện quá !!!:D=D>

Chẳng qua anhtam không có V2 thôi>> Có thì chẳng cần giấu làm gì >> Chuyện vặt thế mà nhiều người được gọi là Pờ "Rồ" giấu như mèo....>:)>:)

viethan2

Anh Tám ui , cho em hỏi ngoài lề chút nha. có phần mềm nào để nghe nhạc và xem phim trực tiếp trên wep ko ah.mỗi lần vô UCWep nghe nhạc trên net mà ko được . anh thônng cảm vi` em ko biết nên hỏi ah`.thank

anhtamhcm

Anh Tám ui , cho em hỏi ngoài lề chút nha. có phần mềm nào để nghe nhạc và xem phim trực tiếp trên wep ko ah.mỗi lần vô UCWep nghe nhạc trên net mà ko được . anh thônng cảm vi` em ko biết nên hỏi ah`.thank

Em đánh đố anh rồi. Có bao giờ anh duyệt Web bằng Mobile đâu mà hỏi? Ngoài khả năng của anh:O

TruBic

Well-Known Member

hic xem phim và ngeh nhạc tren web qua mobi no trừ tiền dữ lắm mà trubic chưa thấy ứng dụng nào cho phép làm điều này cả

vokhanhyen

Vấn đề không phải xem phim hay nghe nhạc tốn tiền mà thật sự mobi chứ không phải PC,chỉ có 3rd là OK !ngoài ra còn 1 vài PM đi riêng có thể nghe nhạc và xem phim trực tuyến ! nhưng khi đó là vấn đề tiền !=))

vokhanhyen

Xin lỗi anh8 và các anh em khác 1 chút !!!Trước anh8 có post cái busviet ý !lúc đó em chỉ đọc qua,thấy cũng khá hay nhưng chưa down về đc thì anh đã đóng BLOB,nhân tiện bi giờ anh có thể giúp em 1 chút đc không,thấy cần quá,:-? đang định làm 1 vài data tra cứu cho tiện việc học hành !anh hướng dẫn lại luôn nhé:-??giúp em nghen ! nếu cảm thấy bất tiện,anh gửi qua tin trên diễn đàn cũng đc! chân thành cảm ơn anh:)

RACKQUAN

anhtam!anhtam!anhtam ới,cảm ơn đạica lắm vì đã hướng dẫn mấy em thằng gà như em

Nhưng:
vào mobihex 0.99 fix ,chọn plugins như anh xong,vào lp_navi.cd_data không thấy như hình của anh,nó vẫn hiện ra như lúc chưa chọn Plugins

Giúp bọn em cho trót nhé đại ca,mong anh quan tâm tới câu hỏi của em!

anhtamhcm

anhtam!anhtam!anhtam ới,cảm ơn đạica lắm vì đã hướng dẫn mấy em thằng gà như em

Nhưng:
vào mobihex 0.99 fix ,chọn plugins như anh xong,vào lp_navi.cd_data không thấy như hình của anh,nó vẫn hiện ra như lúc chưa chọn Plugins

Giúp bọn em cho trót nhé đại ca,mong anh quan tâm tới câu hỏi của em!
Đọc lại câu này tại bài đầu tiên:
"Bạn nào chưa cài thì tải về Ở đây (Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trong topic đó)"