• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UcWep 6.7 Việt hóa (Sis File)

vokhanhyen

Ơ.Ơ..Hichic.Thế sao a lại post cả hình QD lên làm j???.Send e cái RSC cho QD đi a :))Cái anh này.Quá đáng ghê.Send E cái mà cũng ko Send.Để E mất công việt hóa làm j???Nó mà là server E thì e đã ko ngại...

anhtamhcm

Ơ.Ơ..Hichic.Thế sao a lại post cả hình QD lên làm j???.Send e cái RSC cho QD đi a :))Cái anh này.Quá đáng ghê.Send E cái mà cũng ko Send.Để E mất công việt hóa làm j???Nó mà là server E thì e đã ko ngại...

Ô hay không đọc kỹ sao mà hỏi? cái hình đó là copy tệp lp_navi.cd_data vào để test thử thôi. QD vẫn Tàu 100% >> không thấy cái hình anh dấu thanh trình đơn à>:)

Thangnd31082

Đây là phiên bản anhtamhcm dịch trực tiếp từ tiếng Trung, vì vậy sẽ không tránh khỏi sai sót về ngôn từ. Nhưng như vậy cũng là quá đủ:D (Hiện tại chưa diễn đàn nào có bản English dành cho V2)

Phiên bản anhtam đã tích hợp sẵn các trang mở đầu là Việt Nam và nhiều trang nước ngoài khác cho các bạn tiện việc duyệt Web >>> quá tuyệt

Nếu máy bạn cài bị lỗi không chạy được hãy vào trang chủ www.ucweb.com tải bản china chọn theo từng loại máy cài vào sau đó chép đè file lp_navi.cd_data vào !:\system\apps\UcWeb60\CDDATA\UcWeb60.rsc đã việt hóa vào !:\system\apps\UcWeb60\ là OK nhé

P/s: anhtam đã từng Việt hóa UC nhưng lại chưa được sử dụng bao giờ:(:)(( Buồn quá:(:)((

Không ổn bác ạ . Em thử với N6260 như bác nói nhưng vẫn hiện tượng cũ . Nguyên nhân chính là do file lp_navi.cd_data của bác thôi vì em chép mấy file lp_navi.cd_data của các bản khác vào thì chạy được nhưng trang đầu trông khó chịu vì toàn anh ngữ hơn nữa còn có mấy dấu đỏ ở đó nữa. Bác đưa chiêu này thì anh em bó chiếu luôn.
Mà mấy file ucweb.Rsc và lp_navi.cd_data mặc định của nó dung lượng nhỏ xíu thôi, già nửa file của bác Việt hóa, mấy file lp_navi.cd_data em thử chép vào chạy được cũng bé hạt tiêu thôi. Có thể đây là vấn đề !!!!!!!!!b-)

Thangnd31082

Đang thử dùng PM chỉnh sủa trang đầu của Nguyễn Trần Dũng mà bác giới thiệu chỉnh lại trang đầu xem sao nhưng có vẻ hóc đây. Thành công sẽ báo. Thêm nữa mở file lp_navi.cd_data bằng Ded thấy toàn là list web việt thôi, chắc file hiển thị trang đầu đây ?????????

vokhanhyen

Ui xơj ơj là xờj.Cái anh này.Làm e cứ tưởng...E sorry.Dù sao mắt e cận nên nhìn ko rõ:))Hêhê.E cũng vừa test thử 6.7 bản china.Kết quả,chẳng khác j các bản.6.5 6.6 6.7.Chậm như rùa:((Việt hóa đc mỗj bản 6.5 china cho QD ko khác j Oggmusic.Chỉ muốn ngồi chơj chờ ngườj khác VH cho.Hichic

dongbg

Tuj dung on djnh ma.Ko bj out.Luc dau ket noj hoj lau la do mang do.Nhung ko bjt paj taj mang ko chu toj thay load trang cham hon 6.3.Na?n

NGUYENTRANDUNG

Pó chiếu, chậm hay nhanh do mạng thôi. Dũng đã test rồi kết quả nó đã ghê gứm. Tối qua khoảng 11g thử tải 1 bài MP3 bằng Ucweb này 1 lần. Tốc độ chóng mặt 25-35 k/s . Điều mà trên mobile là tuyệt vời nhất. Còn tốc độ load mấy trang quét này thì khỏi phải bàn, chỉ trong chớp mắt. Kinh khủng hơn 6.3, 6.5, 6.6 nhiều. Còn các bạn tét bảo nó tệ thì ko biết nói sau với chính đôi tay mình test rõ ràng. Chỉ còn cách lôi cổ nhà mạng ra mà bảo nó tét=))

anhtamhcm

Pó chiếu, chậm hay nhanh do mạng thôi. Dũng đã test rồi kết quả nó đã ghê gứm. Tối qua khoảng 11g thử tải 1 bài MP3 bằng Ucweb này 1 lần. Tốc độ chóng mặt 25-35 k/s . Điều mà trên mobile là tuyệt vời nhất. Còn tốc độ load mấy trang quét này thì khỏi phải bàn, chỉ trong chớp mắt. Kinh khủng hơn 6.3, 6.5, 6.6 nhiều. Còn các bạn tét bảo nó tệ thì ko biết nói sau với chính đôi tay mình test rõ ràng. Chỉ còn cách lôi cổ nhà mạng ra mà bảo nó tét=))

Ke ke. Nâng cấp bao giờ chả tốt hơn. Mà Dũng này có bản TTPOD 3.40 China rồi em làm thịt nó đi chứ >> Nói thật anh ngán ăn cơm china lắm rồi:D

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

Ke ke. Nâng cấp bao giờ chả tốt hơn. Mà Dũng này có bản TTPOD 3.40 China rồi em làm thịt nó đi chứ >> Nói thật anh ngán ăn cơm china lắm rồi:D

Oái. Anh chơi ác, chưa thử nhưng chắc khả năng không cho phép. Gần lấy vợ rồi phải lo nhiều thứ:D:D

jimmyvn88

theo nguồn tin của em thì sắp có bản 3.40 Vh trong nay mai thôi,các bác cứ yên tâm=))

jimmyvn88

mà chẳng biết ai đã ý kiên chưa,chứ tiêu đề ai lại là UCWEP chứ,phải là UCWEB mới đúng.hehe,MOD edit dùm đi,lần đầu nhìn thấy trông bùn cười lắm:D

Copekeomut

Posted via Mobile Deviceai up cho em xin kái np_navi. Cd_data với. Em đang dùng bản chjna đã chép tệp ucweb60. Rsc rùi. Nhưng khi dùng pím bút chì vẫn bị out. Chán thật

Nampy2008

xin mñi ngừơi chî dùm mình cách down tập tin o ucweb6.7 với,vì khi down về nó không hiện chữ SAVE và canal nên nhãn mãi không dc.

cvncbn

Nhanh châm cûng tùy trang web hay wap thôi.Mình dùng nhiêu thì thây vây.Cûng kô trách ai ðuoc.Mà tôc dô 25 kb/s thi khung qua.Minh dùng viettel mai roi.Nhanh cung chi 10kb/s ma thôi.

hoanghuy16vn

Sau một vài ngày sử dụng Ucweb6.7 này mình nhận thấy nếu cài bộ font đa ngôn ngữ (dĩ nhiên phải có font china) thì dùng bản Ucweb6.7 của ANHTAMHCM dịch vô tư không cần phải chép đè tệp tin lp_navi.cd_data của Ucweb6.5 vào. Một lỗi nữa là nhấn phím bút chì là bị out ra ngay ->khắc phục bằng cách giữ phím bút chì rồi nhấn phím mềm trái hoặc phím mềm phải bạn sẽ thực hiện được thao tác copy hoặc paste mà không bị out Ucweb

Thangnd31082

Posted via Mobile Deviceai up cho em xin kái np_navi. Cd_data với. Em đang dùng bản chjna đã chép tệp ucweb60. Rsc rùi. Nhưng khi dùng pím bút chì vẫn bị out. Chán thật

Của bạn nè ! Các pro nào bị lỗi tương tự thì chép đè vô bản cài đặt của anh tam luôn nhé , không cần phải tải bản của China đâu. Dùng cái này thì trang đầu không đẹp như của UCweb 6.3 nhưng vẩn ngon chán.
Định up bản do mình fix lỗi ở đây nhưng không hay, ngại với các mod và anhtam lém, bạn nào cần PM cho mình mình gửi cho nhé.
Nhớ thanks nếu thấy hữu ích nhé ! hihi:))

TruBic

Well-Known Member
Tự Fix đi. Anhtam chỉ Việt hóa thôi, Không vào mạng bằng Mobile nên không biết
>:)>:)

anhtam cho em nick chat anh tam di nè có việc muốn trao đổi cùng anh
thank rất nhiều