• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ugly Rom i900 Omnia V20 WM6.5.3 build 28002.5 M2D V2 beta1 (20/11/09)

sbc

ROM: Ugly Rom i900 Omnia V20 WM6.5.3 build 28002.5
M2D V2 beta1 (20/11/09)

sưu tầm

A Minor Change TouchFlo M2D v2 ครับ compressed into a program at full speed , And remaining space will be very down to program itself But before that try to tell yourself a little test. Try to test yourself that is what write speed.

Delete SUMMARY Delete.
1. Ringtone, VDO . Ringtone, VDO, and almost all sample images.
2. 2. Welcome Center Welcome Center.
3. 3. NetCF 2.0 NetCF 2.0.
4. 4. Transcriber Transcriber.
5. Fonts 5. Fonts all original.
6. rgu files 6. Rgu files all.
7. dsm file 7. Dsm file nearly all.
8. 8. samsung dialer samsung dialer.

Add Add.
1. 1. Thai Fonts Thai Fonts.
2. 2. NetCF 3.5 NetCF 3.5.
3. 3. Modaco nodata Modaco nodata.
4. 4. psShutXP psShutXP.
5. 5. Spb Screenshot Spb Screenshot.
6. 6. RegEdit RegEdit.
7. Favorite Hacking 7. Favorite Hacking.
8. 8. Media Album Media Album.
9. 9. Set blutooth on topbar Set blutooth on topbar.
10. 10. iContact iContact.
11. 11. Media Album Media Album.
12. 12. Showcase Showcase.
13. 13. Bla Bla.... Bla Bla ....

Default Settings Default Settings.
1. Certificate 1. Close asked Certificate.
2. Errors Report 2. Close Errors Report.

Bản này mình chưa có thời gian up như theo thảo luận tại trang tác giả thì thấy rất hay , bản rom được kết hợp rất đủ đồ và nó được kết hợp rất nhiều ứng dụng khá thiết thực anh em có hứng thú úp thì cho cái thảo luận nhé ...:D

ntanh2605

Rom Ugly nhìn chung khá tốt, cảm ứng vào giao diện chạy rất mượt ! Chỉ có điều hay gặp những lỗi nhỏ nhặt linh tinh do tác giả cho ra đời hơi bị nhanh :D
Bên modaco có nhiều người dùng rom này và cũng co nhiều ý kiến ! Bạn có thể sang đấy tham khảo!

bodies

Hi ntanh2605 vay bro cho mình link down va xem rom nao chuan nhat , i900 ko co dc up len 6.5 giống i8000 , các rom này đều tự cook?

ntanh2605

I900 k có bản 6.5 official ! Tất cả đều do cooker up lên thôi. Hiện nay thì có bản 28005 của Nicklas bên modaco dùng cũng khá ổn, tuy nhiên icon hơi xấu ( có thể khắc phục bằng phần mềm tinh chỉnh icon bên xda :D ) Cứ thử xem rùi biết ngay ! Mình cũng sắp cho con I900 lên đường rồi ! Chán quá bg k ai dùng nữa !

AnhPheCT

Bảm Rom này do cooker người Thái build cũng gọi là tạm ổn.

Bạn có thể tham khảo ở đây nhiều Rom của người này:

Nhưng theo Mình nghĩ ko bằng bản cuối cùng của Sector! Mình đang xài Rom của Sector Ok!!

DXID1_23504_Hades_M2D.7z

GSBS

Bản ROM của sector bị lỗi báo pin tầm bậy, sạc đầy rồi mà pin vẫn báo có 8x% thôi, thậm chí là 7x%.
Không biết có tổn hại gì cho pin ko? Reset lại thì báo đúng. Suy ra mỗi lần sạc xong là phải reset.
B3n ROM của Ryzy(ko biết viết đúng hong) là dc nhất, làm chăm chút hơn sector nhiều

DstarBoz

cái này có fải S2U2 ko?. làm sao cho hiện cái full thời tiết với cái giờ giống M2D za

DstarBoz

Nó đó Bạn ơi!! Bản này Full thời tiết mà, Bạn tham khảo ở đây, Mình đưa lên lâu rồi.
Link:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59219

mình làm đc rồi, tiện cho mình hỏi thêm cái này:

cái M2D của mình phần thời tiết ở Home nó ko có phần chọn location, nó tự cập nhật thì nó lấy thời tiết theo location nào? trong thẻ Weather thì có thể chọn location, cho nên thời tiết ở thẻ weather với thẻ Home khác nhau. mình muốn hiện thông tin thời tiết của thẻ home ra S2u2 đc ko ?

AnhPheCT

mình làm đc rồi, tiện cho mình hỏi thêm cái này:

cái M2D của mình phần thời tiết ở Home nó ko có phần chọn location, nó tự cập nhật thì nó lấy thời tiết theo location nào? trong thẻ Weather thì có thể chọn location, cho nên thời tiết ở thẻ weather với thẻ Home khác nhau. mình muốn hiện thông tin thời tiết của thẻ home ra S2u2 đc ko ?

Thờ tiết ở Home (Today Manila) không hiện thờ tiết ở chổ nào cả, mà chỉ hiện thời tiết chổ Bạn ở, Bạn cầm PDA, cùng với Google Maps và GPS định vị vị trí chổ Bạn ở và cập nhật thời tiết chổ ấy.
Trong thẻ Weather của Manila tùy Bạn chọn thời tiết ở TP nào Bạn thích 1 hay 100 TP vẫn được. thôi. Còn S2U2 chỉ lấy thời tiết ở Tab weather của Manila nào mà Bạn cho hiện thị lên, thì S2U2 lấy thời tiết đó. Cái dở nhất của S2U2 chỉ hiện 1 lần thời tiết TP đó trong 24 giờ (Ví dụ: Bạn cho hiện thị tab weather là TP Cần Thơ đầu tiên trong lúc 8h là mưa chẳn hạn, thì S2U2 lấy thời tiết Mưa đó, sau 2h Bạn Update thời tiết Cân tho lúc này là nắng, nhưng S2U2 vẫn hiện thị là mưa sau 24h mới thay cái khác, đang tìm cách khắc phục đây.) Chúc vui.