• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UIQ 3.8 Beta Icon Pack for P990i W950i W960i P1i M600 G900 by Flamemo (29/4/09)

Caohieu88

UIQ 3.8 Beta Icon Pack by Flamemo

( English version by Caohieu88 )

Với bộ UIQ 3.8 Beta này bạn sẽ có:

- UIQ 3.8 Beta theme với 3 màu tùy chọn ( Green, Blue & Red )
- UIQ 3.8 Beta file chép Icon
- New Statusbar Pin sóng ( Green & Black )
- PNG Icons Pack

Chúc anh em nghỉ lễ 30/4 và 1/5 vui vẻ và hạnh phúc! Đừng quên vào UIQ PV chơi nhé!

Lamborghini77

Wa! Quá tuyệt vời! Đúng là món quà Hiếu tặng mọi người nhân dịp lễ đây! Cám ơn nhiều nhé! Nhưng cái này cài như thế nào vậy bạn! Có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không các bạn! Có cần phải cài Gdesk không vậy? Hay chép file theo đường dẫn như thế nào? Cám ơn các bạn giúp đỡ mình trước nhé! Thanks Hiếu lần nữa nhé!=D>=D>=D>

Caohieu88

Wa! Quá tuyệt vời! Đúng là món quà Hiếu tặng mọi người nhân dịp lễ đây! Cám ơn nhiều nhé! Nhưng cái này cài như thế nào vậy bạn! Có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không các bạn! Có cần phải cài Gdesk không vậy? Hay chép file theo đường dẫn như thế nào? Cám ơn các bạn giúp đỡ mình trước nhé! Thanks Hiếu lần nữa nhé!=D>=D>=D>

Đây là file Mod icon thực tế chứ không phải là giả lập giao diện như Gdesk nên bạn không phải cài. Các file icon thì bạn sử dụng X-Plore hay SwissMgrPro chép vào C\resource\Apps còn statusbar thì copy nguyên các folder ( ví dụ như ZSBLIB ) vào C\Resource là OK. Bạn nhớ để Capsswitch off khi chép là được!

Lamborghini77

Đây là file Mod icon thực tế chứ không phải là giả lập giao diện như Gdesk nên bạn không phải cài. Các file icon thì bạn sử dụng X-Plore hay SwissMgrPro chép vào C\resource\Apps còn statusbar thì copy nguyên các folder ( ví dụ như ZSBLIB ) vào C\Resource là OK. Bạn nhớ để Capsswitch off khi chép là được!

Mình đang gặp khó khăn trong vấn đề này vì mới sử dụng lần đầu theo cách này! Hiếu giúp mình tí nhé! Vì mình thấy có tổng cộng 4 thư mục:
Các file icon thì chép đúng đường dẫn bạn chỉ, File theme thi mình cũng cài rồi! Còn các folder trong Statusbar thì chép hết tất cả vào C\Resource hả Hiếu? hay chỉ chép ZSBLIB thôi!!! Còn các folder trong thư mục System Graphics thì chép vào đâu vậy?:-/
Vui lòng giúp mình tí nhé, vì vụ này mình cũng chuối lắm! Please! Thanks!

Lamborghini77

Mình không biết được Folder P990i trong System Graphics thì chép vào đâu??? Giúp mình nhé!

Lamborghini77

Máy mình sau khi làm theo hướng dẫn của Hiếu thì mọi việc cũng tạm ổn! Nhưng không biết vì sao các icon chính phía ngoài màn hình lúc mở Flip thi không thay đổi được như trong hình của Hiếu??? Hay mình làm sai điều gì chăng?:-?
Hiếu xem lại giúp mình rồi cho mình biết kết quả nhé! Vì mình rất thích bộ Themes này! Cám ơn Hiếu trước nhé! =D>=D>=D>

zerolenovo

sao của em thì các icon tin nhắn danh bạ công cụ nghe nhìn thì nó như củ . xin anh Hiếu chỉ giùm em

andyha

em moi mua w960i nhung chua biet cach làm này cac a chi cho e voi? e mo may tim hoài C/source/Apps ma ko thay du het! anh em chi giup!

amok

System graphics UIQ PDAVIET.zip‎ <=== vướng mắc ở chổ này, nếu chép cả cái này vào nửa thì sẽ hiện dc toàn bộ icons, Caohieu88 chưa có hướng dẫn...
ac ac

Caohieu88

System graphics UIQ PDAVIET.zip‎ <=== vướng mắc ở chổ này, nếu chép cả cái này vào nửa thì sẽ hiện dc toàn bộ icons, Caohieu88 chưa có hướng dẫn...
ac ac

bạn có thể tham khảo ở Topic tổng hợp hoặc các bộ icon khác, vì đây ko phải là những lần đầu mình post icon nên sẽ ko hướng dẫn cụ thể. File zip thì phải giải nén, rồi bắt buộc phải hack phone để có thể chép các file icon bên trong (mbm & rsc) theo đường dẫn bên trong vào máy !

amok

Vấn đề giải nén và hack phone, mấy cái đó basic rồi, mình ko hỏi về vấn đề đó. Mình chỉ hỏi là System graphics UIQ PDAVIET quăng vô chỗ nào thôi. Tại vì mình cũng gặp mấy lỗi của các ông ở trên. bạn có thể tham khảo ở Topic tổng hợp hoặc các bộ icon khác mấy cái topic khác ko có cái vụ án System graphics UIQ PDAVIET.
Thông cảm mình gà...

NokuaN70

Well-Known Member
Giải nén file đó ra, sau đó chọn đúng dòng máy của bạn đang sd, VD P1, mở folder có tên P1 ra, trong đó có các folder nhỏ: Blue, Green, Red. Bạn muốn sd bộ Icon màu nào thì mở folder đó ra Vd:mở folder Blue trong đó có folder Resource, mở folder Resource có folder Apps, mở folder Apps sẽ có nhiều file trong đó, chép toàn bộ các file trong folder Apps, rồi paste vào theo đường dẫn sau: C:Resource/Apps, tắt máy khởi động lại là xong. Diễn tả hơi dài dòng, nhưng để tránh các bạn hiểu nhầm ý, dẫn đến làm sai phải format lại ĐT.
Posted via Mobile Device

amok

uhm, cám ơn bạn, mình làm rùi, mình hình như no work trên P990, mấy icons trong Main menu thì có thay đổi, còn mấy icon ngoài Activity menu chẳng những ko thay đổi mà còn tồi tệ luôn, mình jog lên jog xuống mà ko thấy cái shadow nó chạy giữa 4 cái icon gì hết. Thôi format máy. :(

thanhtamlx

UIQ 3.8 Beta Icon Pack by Flamemo

( English version by Caohieu88 )

Với bộ UIQ 3.8 Beta này bạn sẽ có:

- UIQ 3.8 Beta theme với 3 màu tùy chọn ( Green, Blue & Red )
- UIQ 3.8 Beta file chép Icon
- New Statusbar Pin sóng ( Green & Black )
- PNG Icons Pack

Chúc anh em nghỉ lễ 30/4 và 1/5 vui vẻ và hạnh phúc! Đừng quên vào UIQ PV chơi nhé!

Caohieu88 cho mình xin bản dành cho P990i nhé! thanks!