• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] i-Nigma Reader v1.04(1) - Giải Mã Phần Mềm Bản Uplate (21/12)

CongVoi

Super V.I.P
i-Nigma Reader v1.04(1) - Giải Mã Phần Mềm Bản Uplate (21/12)

Cách đây khá lâu đã giới thiệu qua chương trình này.Hôm nay chương trình này đã có bản Uplate.Các bạn tải về dùng nhé.Trang chủ ở ĐÂY
Yêu cầu máy bạn phải có Camera nhé (P990i.P1i..)
Chức năng chính: Giải mã phần mềm,bình thường các bạn ít quan tâm đến những mã hai chiều, trên thực tế, ở nhiều nơi, chẳng hạn như thẻ kinh doanh, một số sản phẩm CNTT, tạp chí... Giờ đây với sản phẩm này bạn có thể tiến hành giải mã các thứ đó(Các mã số có thể chứa các loại thông tin khác nhau, chẳng hạn như địa chỉ liên kết, địa chỉ e-mail, và số điện thoại.)

Chỉnh sửa cuối:

eternal_vnn

hii,down về rùi mà học chưa xong ko test đc,nhìn anh hướng dẫn em cũng chả hiểu nó để làm rì,anh chỉ cụ thể thêm chút nữa đc ko anh?để sáng mai em đi thy về là khám phá dễ dàng luôn ^^
thanks anh Công nha!

ttvn91

hii,down về rùi mà học chưa xong ko test đc,nhìn anh hướng dẫn em cũng chả hiểu nó để làm rì,anh chỉ cụ thể thêm chút nữa đc ko anh?để sáng mai em đi thy về là khám phá dễ dàng luôn ^^
thanks anh Công nha!

Nói chung là để đọc mã vạch sản phẩm và 1 loại mã trên các đồ công nghệ gọi là data matrix, trong mã này chứa các thông tin sản phẩm thôi!
Posted via Mobile Device

relaxvn

CongVoi cho mình hỏi cái này có giống với cái Upcode mà Dongxanh đã post trước đây không và làm cách nào để mình tự tạo ra được những bản mã hóa đó nhỉ?

ttvn91

Mã này là mã đặc biệt do 1 người Nhật sáng kiến ra và cũng hơi hiếm, không phải thường gặp trong đời sống hàng ngày! Mình lần đầu tiên nhìn thấy nó luôn đó và để test phần mềm này thì cũng phải decode 1 cái ảnh trên mạng chứ trong nhà không kiếm được cái barcode nào thế này! :D

ttvn91

Hiện giờ thì chỉ dùng nó để sáng tạo ra những trò vui vui nghịch ngợm thôi!
Nhưng sau này khi thị trường trở nên mã hóa theo hướng phần mềm và phổ biến rộng rãi thì bạn sẽ thấy đây là công cụ không thể thiếu trong đời sống, bạn có thể hình dung nó có vai trò như 1 tấm card business điện tử và được in bên dưới logo các công ty để quảng bá, 1 thông tin sản phẩm nào đó in tràn lan trên các mặt hàng siêu thị, một dịch vụ nào đó in trên tờ rơi mà khi decode nó bạn sẽ nhận ngay được thông điệp yêu cầu mà không phải đụng tay viết tin nhắn! Rất tiện lợi! ;)