• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] Smart Backlight Ver 0.37 Update 01/11

CongVoi

Super V.I.P
[UIQ3.0]SmartBacklight V0.32 Uplate

Đây là phiên bản Uplate.

Xem trích dẫn:

Bạn thường thấy bất tiện khi xem phim bằng Divx hay Smartmovie trên UIQ 3.0 khi mà thời gian sáng màn hình thường ko lâu, hãy dùng Soft này để ko còn phải lo nữa. Màn hình sẽ sáng đúng theo yêu cầu của bạn, chỉ việc Add chương trình cần màn hình sáng liên tục trong khoảng thời gian mình cần và ENJOY. Hi vọng các bạn thích phần mềm này.
PS: Do PM được phát triển bởi 1 thành viên yêu thích UIQ nên hoàn toàn FREE. Bản của tác giả Mr_way. (SIS file, not Java)

Ảnh trên máy mình:

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Sao kô thấy bạn nói đến những cải tiến trong các fiên bản này ? Mình thấy phần mềm này cực kỳ hay. đây là 1 trong những phần mềm kô thể thiếu trong máy mình. Cảm ơn bạn rất nhiều

Posted via Mobile Device

thientai_kt

Thật tuyệt vời. Bây giờ có thể tắt cả đèn bàn phím được rồi.Tiết kiệm được ối pin cho mà xem. Phần mềm rất tiện ích

CongVoi

Super V.I.P
PM này hôm nay lại Uplate tiếp lên bản 0.32.Đã up ở bài #1.Các bạn tải về dùng nhé b-)

Caohieu88

Smart BackLight với Oplogo Modder đang trong cuộc đua giành giải số lượng Ver nhiều nhất trong thời gian ngắn nhất !!! Thanks anh Công!!!

shadow141206

Xin anh cong chút thông tin từ new ver đi ...??! Tốt hơn bản cũ cái gì để ae còn hăng hái down (thanks) nữa chứ ...!

eternal_vnn

anh ui cái hình đằng sau cái ảnh của anh Công chắc là của cái theme?em cài vào nó chả có cái hình ấy gì cả T_T
nếu là của cái theme thì ai có cái ấy không cho em xin?nhìn hay thiệt...

smiler

Well-Known Member
Xin anh cong chút thông tin từ new ver đi ...??! Tốt hơn bản cũ cái gì để ae còn hăng hái down (thanks) nữa chứ ...!

Bản 0.32 h mình mới dow nên chưa biết có thêm chức năng j. Còn 0.30 có thêm chức năng tắt đèn bàn phím đó bạn.

Posted via Mobile Device

AndyLe114

cái này có khác gì ko vậy các bác?bình thường trước khi mở Divx em vào setting chọn handheld là auto rồi mở divx lên xem cũng dc vậy,dùng cái này có thể chọn chương trình trước rồi lúc nào mình mở lên nó cũng hoạt động luôn hay sao??

smiler

Well-Known Member
cái này có khác gì ko vậy các bác?bình thường trước khi mở Divx em vào setting chọn handheld là auto rồi mở divx lên xem cũng dc vậy,dùng cái này có thể chọn chương trình trước rồi lúc nào mình mở lên nó cũng hoạt động luôn hay sao??

Đúng rồi đó bạn. Phần mềm này sẽ hiện toàn bộ phần mềm trên máy bạn. Bạn muốn chương trình nào thì chỉ cần chọn nó xong, ví dụ như Opera hay MobiReader chẳng hạn, nó sẽ kô tắt đèn màn hình trong những chương trình bạn chọn,đơn giản và hiệu quả.

AndyLe114

ý mình hỏi là có phải chỉ cần chọn 1 lần rồi bất cứ khi nào mở chương trình đó lên nó cũng ko tắt đèn hay là mỗi lần mở lên phải chọn lại

smiler

Well-Known Member
ý mình hỏi là có phải chỉ cần chọn 1 lần rồi bất cứ khi nào mở chương trình đó lên nó cũng ko tắt đèn hay là mỗi lần mở lên phải chọn lạa

Chỉ cần chọn 1 lần thôi bạn à. Với 1 điều kiện là phần mềm này luôn luôn chạy.
Phần mềm này còn thiếu chế độ chạy ẩn. Giá như nó chạy ẩn được thì hay biết mấy. Hi vọng chức năng này sẽ được cập nhật trong các phiên bản tiếp theo.
Bản 0.32 hầu như không thay đổi j ngoài 1 chút báo phím nóng (mình cảm thấy chưa được gọi là thay đổi)
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Smart BackLight bản 0.35 ( Update ngày 29/10 )

Version 0,35( 26) Ngoài việc thay đổi giao diện thì nó còn tạo thêm nút Switch On/Off cho việc tắt bàn phím cho máy.
PS: Ko hoạt động với CapsSwitch On start và PM Bootman trên M600

AndyLe114

cho mình hỏi là chức năng hot key sử dụng như thế nào vậy???

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

cho mình hỏi là chức năng hot key sử dụng như thế nào vậy???

Đó là chức năng cho phép bạn chọn phím nóng để tắt hoặc bật đèn Keyboard nhanh. Bạn thấy cần phải chọn hotkey Press Delay và chọn thời gian để bấm phím chọn cho nó có tác dụng, 1000ms = 1s ( giây ), 500ms = 0.5s ... Ví dụ mình chọn 1000ms và sau đó vào Select Hotkey bấm chữ F thì sau này khi mình giữ phím F 1s nó sẽ tự tắt hoặc bật đèn ở keyboard. Có thể đây là chức năng đặc biệt hữu dụng với P990i khi nó có tác dụng cho cả bàn phím ngoài.

Các bạn dùng P990i ( hoặc dòng khác đều được ) nên chọn ở 100ms = 0.1s ( nhằm tránh chạy chương trình khác khi bấm lâu ) và select Hotkey là nút @ vì dùng được cả cho trong và ngoài, cực tiện đấy!