• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0 Theme] Samsung i900 Omnia

shadow141206

Đây là bộ theme đẹp theo phong cách của Omnia i990 của tác giả Eldorado.

File đính kèm gồm có:

-- Theme by Eldorado.

-- P1,W950,W960,M600,G700,G900.

-- 2 System Graphics Pack.

-- PNG Icons Pack (tiếc là chỉ có icon cho shortcut thôi nhé).

-- Black Statusbar (chép vào D).

Chúc vui ;););)

shadow141206

P9 với P1 có thể dùng chung được đó bạn ! Tuy nhiên, sẽ có vài chỗ bị mất hình thôi, vì chỉ có P9 là có flip nên khi đóng và mở flip sẽ có một chút khác biệt !

tommynguyen1961

cài thế nào vậy bà con :-??

Bạn download trọn bộ về rồi giải nén ra. File theme thì chỉ cần nhấn vô là nó cài trực tiếp. Còn 2 folder system package thì chỉ cần copy trong ruột từng folder rồi dán vào đúng như trong đường dẫn file mà bạn đã copy, khởi động máy lại là thưởng thức.

thehuy012

Mình thì đang rất cần Bộ theme đồng bộ cướp biển Caribe gồm Icon , Iphone Lock va theme bạn có thể post tặng mình được không bạn minh cảm ơn nhiều mình đang xài W960i

thehuy012

Bạn ơi cái theme thì mình cài được rồi nhưng còn mấy cái Icon thì không được mình đã giải nén và đưa vào ổ C /Apps nhưng lại không được vậy bạn có cần phải xóa mấy cái Icon cũ không bạn tại mấy cái Icon cũ mình chưa xóa mà nếu xóa thì nhiều quá bạn có biết cách nào mà xóa cho nhanh không bạn cứu mình với

thehuy012

Nếu mình xóa hết trong phần ổ C/Apps thì máy mình có bi lỗi gì không bạn tại vì mình thấy trong C/Apps có rất nhiều ứng dụng mà mình đã add mình chỉ muốn xóa hết mái cái Icon cũ trông C/Apps thôi bạn cứu mình với

thehuy012

Mình Xài con W960i mình đã cài trọn bộ icon + theme + Iphone lock cho máy W960i nhưng mình muốn đổi bộ Icon khác cho máy mình đã Down bộ icon khác đuôi sis nhưng không istall được mình đã mở capsSwitch chọn Off và cũng đã istallserver rồi sau đó mình vào ổ D chọn file Icon đuôi sis mà mình muốn install mình install rồi sao đó nó báo là This software might not be compatble with yourphone Proceedanyway? mình chọn yes rồi nó báo lại An Upgrade Falled because the package belng installed is not a valld upgrade sau đó mình nhắn Continue rồi không thấy gì cả các bạn có thể chỉ mình biết bị gì không bạn và cách xóa mấy file icon trong máy mong các ban chỉ mình với mình cảm ơn nhiều huhu

tommynguyen1961

Bạn ơi cái theme thì mình cài được rồi nhưng còn mấy cái Icon thì không được mình đã giải nén và đưa vào ổ C /Apps nhưng lại không được vậy bạn có cần phải xóa mấy cái Icon cũ không bạn tại mấy cái Icon cũ mình chưa xóa mà nếu xóa thì nhiều quá bạn có biết cách nào mà xóa cho nhanh không bạn cứu mình với

Mấy cái icons phải thay đổi chứ không thể nào không thay đổi nếu bạn làm đúng. Chỉ có thể là thay đổi không hết do bộ sau icons ko đầy đủ bằng bộ trước thôi.
Bạn không cần phải xoá gì cả mà chỉ cần copy rồi dán đè nó lên thôi. Nếu sử dụng Swisspro thì bạn nên để chế độ reclaim 3 để nó giết active menu đi thì khi đó bạn mới dán đè lên các file dc.

thehuy012

Bạn ơi sao mình reset Master không được vậy bạn tại mình chép icon vào nhưng xóa không được mình vào Ổ C/rescource/Apps xóa cai Icon minh chép vào nhưng xóa không được mình muốn reset Master để cài lại từ đầu nhưng reset Master không được bạn chỉ mình với mình muốn hỏi nếu reset Master máy có bị gì không mong các bạn chỉ giúp mình với mình cảm ơn nhiều

tommynguyen1961

Bạn ơi sao mình reset Master không được vậy bạn tại mình chép icon vào nhưng xóa không được mình vào Ổ C/rescource/Apps xóa cai Icon minh chép vào nhưng xóa không được mình muốn reset Master để cài lại từ đầu nhưng reset Master không được bạn chỉ mình với mình muốn hỏi nếu reset Master máy có bị gì không mong các bạn chỉ giúp mình với mình cảm ơn nhiều

Muốn reset master bạn làm theo các bước sau:
Nhấn LÊN * XUỐNG XUỐNG * XUỐNG *
Sau đó bạn vào format internal disk là xong. Mấy phím lên xuống bạn có thể dùng con jog lăn cũng dc. Nhưng lưu ý là phài nhấn liên tục không dc cách qiũang nhe.
Chúc bạn thành công.

thehuy012

Bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không bạn cái chỗ mà nhắn * xuong xuong do mình không biết vào đâu nữa với chữ Format internal disk mình không biết vào những chữ đó bạn chỉ rõ hơn cho mình với mình cảm ơn bạn nhiều

mlsno7

bạn cứ copy vào. nó hỏi có chép đè ko bạn chọn yes là dc mà :D

NokuaN70

Well-Known Member
Xuống ở đây có nghĩa là xoay bánh xe cuộn(jog dial) phía bên cạnh trái của máy xuống 1 nấc, lên là xoay lên 1 nấc. Sau đó nó mới xuất hiện Service Menu, thì lúc đó mới chọn dc dòng Format Internal Disk.

thehuy012

sao mình lăn bánh xe ở ngoài màn hình không có hiện lên chữ đó vậy bạn có thể chỉ cho mình biết vào đâu lăn không bạn

NokuaN70

Well-Known Member
Lên *, xuống xuống *, xuống *, có làm đúng như vậy không? Không thì làm sao mà xuất hiện Service Mesnu dc. Nhớ là có phím * nữa, lăn bánh xe không thì ích gì?