• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng tăng tốc dành riêng cho Chip OMAP

ducthuan113

Active Member
các bác cứ ham đi , rồi đến lúc up rom mới dễ bị die máy lắm=))

Mình bị hư chỗ cắm cable, muốn mà không up ROM được, sợ gì =)).
Mà dùng lâu sẽ thấy quen, nên tốc độ theo nhận xét thì vẫn giống cũ, tăng không rõ rệt cho lắm.

quangphu88

hôm nọ e cho 1 phát max luôn, chỉnh 312,máy đơ luôn,e sợ quá, tháo pin ra và cắm lại, may quá vẫn còn sống, bjo e chỉ giám chỉnh ở 247,may chay ngon hơn 201 nhiều, ko sao đâu, các bác cứ thử thoải mái.

holamsondao

cai này mjnh xai thu rụ thay hay day may bac dwon ze xai thu y

NhatToai edit:
Nhớ gõ tiếng Việt có dấu nha bạn.

Last edited by a moderator:

vanmanhna

down phần mềm này về rồi chạy cái omapclock
chỉnh thông số là 240 mhz.
nếu bị lỗi treo máy thì do máy bạn không hợp dùng 240mhz, bạn hard reset rồi cài lại thông số thấp hơn
đến khi nào sử dụng thành công thì thôi.
tùy theo RAM trong máy bạn có thể sử dụng cao hơn 240 mhz nữa.
Thông thường chip omap thường chỉ có 200mhz nhưng khi đưa vào máy thì
chỉ mặc định 180mhz vì vậy máy rất chậm các bạn có thể tăng tốc bằng cách này.
Chú ý RAM 64MB thường chỉ được sử dụng ít hơn 240mhz
mình đã hack lên 240mhz và sử dụng 2 năm nay máy tốt bình thường.
cam on ban minh downloand ve duoc roi nhung kjhong giai nen ra duoc vi no duoi exe ban co duoi acb cho minh xin voi minh cam on truoc nhe

ducthuan113

Active Member
Đuôi exe thì copy vào máy rồi chạy luôn bạn à, không cần giải nén, nhở gõ Tiếng Việt có dấu nha bạn.

aidsaa

to nghi ko nen hack. Chip OMAP850 cpu 195Mhz nhung ma la loi kep nen toc do co the ngang bang chip intel 416Mhz day