• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.26 (Core 19209) FOR ALL

tuanvic

bạn nào cho mình xin cái link khác đc ko link media.net này mình cứ down 99% là lỗi dùng IDM hay flashget đều bị thanks

agriver05

em mới dùng một thời gian
em thấy bản này tương đối ngon
mỗi cái, không biết bác nào giúp em với
các bản rom trước khi có miss call hay tin nhắn chưa đọc
đèn sẽ chuyễn từ xanh sang đỏ (đèn báo sóng), bản này thì ko
bác nào biết cách nào chỉnh sửa có thể giúp em không ạ
thanks các bác
nhất là bác quang cho bản Rom tuyệt này
:)
:| Bạn vào Start --> Settings --> Suonds & Notifications --> Notifications trong mục Event bạn set cho những mục mình cần nhé :D

bingookela

bản ROM này sao mình up xong thì vào calendar ko đặt đc lịch làm việc, nó ko lưu đc các thiết lập trong option của calendar

Fix thế nào đây các bro, thanks

sonboi

:| Mình không rõ triệu trứng của bạn nhưng bạn thử up lại ExtendedRom xem sao. Hy vọng là okie :D
em nghĩ là lúc dùng bản 2.61.24 em có cài 1 số chương trình vào extendedROM, lúc úp là up thẳn bản này luôn. có thể đó là lí do, bác làm ơn nói rõ hơnvề cách up lại ExtendedRom giúp em với nhé. mới chuyển sang dùng uni nên còn gà lắm ạ.
thanks

agriver05

em nghĩ là lúc dùng bản 2.61.24 em có cài 1 số chương trình vào extendedROM, lúc úp là up thẳn bản này luôn. có thể đó là lí do, bác làm ơn nói rõ hơnvề cách up lại ExtendedRom giúp em với nhé. mới chuyển sang dùng uni nên còn gà lắm ạ.
thanks
:| Bạn có thể tìm và tải file ms_.nbf trên diễn đàn sau đó bạn copy file đó vào MaUpgradeUt và up như up Rom hoặc bạn cũng có thể cop vào Rom và up :D bạn tham khảo thêm ở đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=1039

ShizoAbeViet

Không biết máy bạn sao chứ,chứ máy mình cứ bị look ExtStro hoài à.Cài file ms_nbf cũng ko ăn thua gì cả
Bạn cài lại 2K5 bản gốc, rồi unlock Exten Rom ra và format nó. Xong đâu đấy bạn hãy up bản Rom mới này và không cần phải Unlock nó nữa. Mình nghĩ sẽ Ok ngay thôi, chúc bạn thành công!!

agriver05

Không biết máy bạn sao chứ,chứ máy mình cứ bị look ExtStro hoài à.Cài file ms_nbf cũng ko ăn thua gì cả
8-| Bạn cứ thử cài lại bản 2k5 gốc xem. Mình không rõ lắm nhưng hình như look ExtRom cũng do tùy Rom thì phải :-??

nthoa87

máy em bị liệt nút resert làm sao up rom được a. hay sửa ở đâu được ạ

lams-blu

Bản rom nầy lúc đầu mới up xong thì cuộc gọi rất tốt nhưng được ít ngày thì mình gọi thì tốt nhưng khi người khác gọi đến thì không được báo máy bận và không hiển thị cuộc gọi nhở. Bạn nào bị như mình không

DucLong

Super V.I.P
Bản rom nầy lúc đầu mới up xong thì cuộc gọi rất tốt nhưng được ít ngày thì mình gọi thì tốt nhưng khi người khác gọi đến thì không được báo máy bận và không hiển thị cuộc gọi nhở. Bạn nào bị như mình không

vậy là bác mới cài phần mềm nào vào và bị đụng rồi. tốt nhất là hardreset và cài lại software

lams-blu

vậy là bác mới cài phần mềm nào vào và bị đụng rồi. tốt nhất là hardreset và cài lại software

Các PM vẩn cài như củ các bản rom khác thì không có bị chỉ có bản nầy và bản 7.6 của Ranju thì bị thôi

XuanTruong

Super V.I.P
Các PM vẩn cài như củ các bản rom khác thì không có bị chỉ có bản nầy và bản 7.6 của Ranju thì bị thôi

Các bản Rom do Người build khác nhau thì có thể các Drive cũng khác nên vẫn có thể đụng Soft nào đó mà bản Rom khác không bị!!! Thân!:-?

PhamQuang

Manager
Một số bạn gặp khó khăn khi tải từ MediaFire.
Trên trang 1 đã đưa Link thêm, có thể tải từ Rapid.

Đang cố gắng chuẩn bị Build bản 27 với Core 19701.

duythuytien

Cám ơn bác Phạm Quang nhé. DTT nghỉ Bác build lần này có FD Bác nhé, cài cũng đỡ được khối chương trình đó Bác ơi.

connguab

Cháu nghe bác Quang nói thế cháu mừng muốn chết luôn, vậy là sắp có Rom mới vọc nữa rùi, hihihi......
Cháu và mọi người cảm ơn bác Quang nhiều nhiều lắm !!!

XuanTruong

Super V.I.P

Thanks Anh về Link Rapid!!! Khi nào khỏe và hết ốm hãy Build! Đừng cố gắng thế Anh ạ! Xin lỗi Spam vì Spam!!!:)

lams-blu

Chừng bao lâu nửa mới có bản mới vậy bạn già. Báo cho mừng với