• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.30 - Build 19949.1.2.0

huy

cảm ơn bác LOCVTN ! em dùng phần mềm sppMobileshell 2.0 để reset nhung vẫn bị nhu thế , bác nào còn cách nào khác chỉ bảo cho em với , cảm ơn các bác thật nhiều .

cảm ơn bác VETTAU ! em sẽ làm hết cách mà các bác chỉ bảo , mong rằng máy em sẽ ok !

Last edited by a moderator:

anananh

Chào mọi người, hình như topic bình chọn cho Rom pdaVIET đã đóng. Hôm nay mình mới gặp một giáo sư ở ĐH Stanford cũng xài ROM pdaVIET, mình không rành về các loại máy vì trước giờ chỉ xài cái Exec, chỉ thấy lúc ông giáo sư mở cho xem thì thấy cái tên "octaivoi@yahoo.com", mình nghĩ chắc là pác nào trong diễn đàn này. Ông đó cũng lên xda-developers nhưng ông nói là rom Việt Nam chạy ngon hơn, ông nhờ mình gửi lời hỏi thăm đến những người làm ROM VN nhất là octaivoi. Link tới giáo sư này là: http://www-star.stanford.edu/people/kazovsky.html
Mình xài ROM của bác Quang, trước đó xài của anh NNCuong. Có thể nói là các bạn làm cho mình cảm thấy tự hào về VN. Cảm ơn những người làm rom Việt "cho người Việt lẫn người nước ngoài".

haitac12

em cai xong tat ca deu tot nhung khi vao nghe nhac bi giat bac nao chi
cho em cach giai quyet voi em cam on

Nemmatlanh

WM bị giật giật mất gần chục giây đầu tiên đúng không bạn?Nếu thế bạn làm thử cách sau nhé:
Dùng Soft can thiệt Registry để vào Registry của máy,dùng Resco Registry hoặc Registry Editor,rồi làm theo hướng dẫn của mình:
HLMC>>>>>>>>>>>>>>>>Drivers>>>>>>>>>>>>>>>>SDCard>>>>>>>>>>>>>>>ClientDriver>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>Class>>>>>>>>>>>>>>>>>Đến đây bạn vào cả 2 Key MMC và SD rồi chỉnh Dword BlockTransferSize thành 64 hết nhé.Sau khi chỉnh xong bạn SR lại máy và chơi lại nhạc bằng WM thử xem nhé :D

xda_exec

Bản 30 này rất đẹp, clean. Pác Quang ơi! Bác có thể tích hợp phần mền Oxios vào đc hok? với lại bây giờ pác bỏ cái tắt mở nhanh chế độ flighmode rùi à, cả wifi nữa? pác lại cho nó lên ở bản rom sau đc hok? còn cả danh bạ nữa, theo em thì cũng cần hiển thị cả trong bộ nhớ sim nữa đc hok pác?
Thanks pác rất nhiều vì tất cả những j pác làm cho anh em uni.

LEDU

Em làm đúng như cách bác Quang hướng dẫn để up Rom, nhưng khi theo các bước hướng dẫn (đến BootLoader) và cắm vào máy tính thì nó hiện ra cái bảng này.

"WCESMgr.exe-Application Error. The application failed to intialize properly (0xc0000005). Click on OK to tẻminate the application"

Vậy là sao các bác???

connguab

Bản 30 này rất đẹp, clean. Pác Quang ơi! Bác có thể tích hợp phần mền Oxios vào đc hok? với lại bây giờ pác bỏ cái tắt mở nhanh chế độ flighmode rùi à, cả wifi nữa? pác lại cho nó lên ở bản rom sau đc hok? còn cả nữa, theo em thì cũng cần hiển thị cả trong bộ nhớ sim nữa đc hok pác?

phần mềm Oxios bạn có thể cài vào mà, còn việc hiển thị danh bạ của sim thì bạn có thể tinh chỉnh hoặc cài phần mềm chứ bác Quang từng nói là k thích cho hiển thị danh bạ của sim, hihihi.......

hakkinen

Bản 30 này rất đẹp, clean. Pác Quang ơi! Bác có thể tích hợp phần mền Oxios vào đc hok? với lại bây giờ pác bỏ cái tắt mở nhanh chế độ flighmode rùi à, cả wifi nữa? pác lại cho nó lên ở bản rom sau đc hok? còn cả danh bạ nữa, theo em thì cũng cần hiển thị cả trong bộ nhớ sim nữa đc hok pác?

Bạn có thể download phần mềm Oxios Hibernate ở đây:
http://adrive.com/public/6cab143b26f1f639df5b2a9f84909926beabfbd30ae2f6c1eba02261cc0cf489.html
Muốn tắt mở nhanh các chế độ đó thì bạn cho Comm Manager ra ngoài Today là ok mà

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Em làm đúng như cách bác Quang hướng dẫn để up Rom, nhưng khi theo các bước hướng dẫn (đến BootLoader) và cắm vào máy tính thì nó hiện ra cái bảng này.

"WCESMgr.exe-Application Error. The application failed to intialize properly (0xc0000005). Click on OK to tẻminate the application"

Vậy là sao các bác???

Không hiểu ý Bạn mấy! Nhưng các bước Up Rom cho UNI làm gì có cái bảng thông báo lỗi này???:-?:-??

agriver05

:| Mình cũng chưa bị như thế bao giờ :O nên cũng không rõ lắm. Bạn thử remove cái Active Sync rùi down và cài lại Active Sync xem sao :-??

Atemis

Active Member
:(( Híc còn em còn gặp phải 1 trường hợp mà chưa bao giờ gặp,sáng nay vừa up xong rom em khong thể nào sử dụng được cảm ứng của máy nữa.Dù đã cố gắng chọt đến tòe cả đầu bút nhưng vẫn không xi nhê gì cả.Hiện tại máy đang bị treo ở màn hình Align.Huhu,chưa bao giờ bị ntn nên em lo lắm,không biết tại sao nữa.Đã thử up lại rất nhiều bản rom khác nhau,hardreset cũng không được :((.Chết mất

LEDU

Không hiểu ý Bạn mấy! Nhưng các bước Up Rom cho UNI làm gì có cái bảng thông báo lỗi này???:-?:-??

Thì em bị nên em mới cú! Nói chung là giờ cũng up xong nhưng khi sync với Exec thì em surf net bằng Exec không được.

Kú!

hakkinen

:(( Híc còn em còn gặp phải 1 trường hợp mà chưa bao giờ gặp,sáng nay vừa up xong rom em khong thể nào sử dụng được cảm ứng của máy nữa.Dù đã cố gắng chọt đến tòe cả đầu bút nhưng vẫn không xi nhê gì cả.Hiện tại máy đang bị treo ở màn hình Align.Huhu,chưa bao giờ bị ntn nên em lo lắm,không biết tại sao nữa.Đã thử up lại rất nhiều bản rom khác nhau,hardreset cũng không được :((.Chết mất

Có lẽ máy bạn đã bị chết cảm ứng hoặc tiếp xúc cảm ứng k tốt, chẳng may mà nó trùng với lúc bạn uprom xong thôi. Hoặc bạn có thể download tool sau để bỏ qua phần Align screen vào thẳng WM xem sao nhé
http://www.codefactory.es/descargas/family_1/product_3/MSP_RemoteAlignment.zip

Atemis

Active Member
Cảm ơn mod đã trả lời em ngay nhưng mà cái soft đó không có tác dụng gì cả bởi vấn đề là em không thao tác được trên màn hình của máy thôi.Hic có lẽ tốt nhất là nên mang ra quán khám bệnh thui.Tiếc thật chưa test thử được bản rom mới coi ntn cả.Hic hic

hungphilong

mình cũng gặp trường hợp giống như bạn sau mỗi lần uprom mới thì đều thấy khi căn chỉnh màn hình cảm ứng khó hơn lâu hơn những lần trước đặc biệt là bản này của bác phamquang, uprom xong đúng 12h30 khuya đến căn chỉnh thì phải tới 2h30 sáng và dùng đủ mọi thứ để chọt từ cây viết cho tới cây nhiếp đến khi dùng cây tăm xĩa răng :p đã đc vót nhọn chọt mới xong đấy là kinh nghiệm của mình thôi hy vọng giúp ích đc cho bạn hixhix

connguab

mình cũng gặp trường hợp giống như bạn sau mỗi lần uprom mới thì đều thấy khi căn chỉnh màn hình cảm ứng khó hơn lâu hơn những lần trước đặc biệt là bản này của bác phamquang, uprom xong đúng 12h30 khuya đến căn chỉnh thì phải tới 2h30 sáng và dùng đủ mọi thứ để chọt từ cây viết cho tới cây nhiếp đến khi dùng cây tăm xĩa răng :p đã đc vót nhọn chọt mới xong đấy là kinh nghiệm của mình thôi hy vọng giúp ích đc cho bạn hixhix

nghe bạn nói mà mình mún ngất lun, k ngờ bạn lại lại dũng cảm như dzậy, hihihi... :p

thieuta

nghe bạn nói mà mình mún ngất lun, k ngờ bạn lại lại dũng cảm như dzậy, hihihi... :p

ohhhhh. Vậy là máy của bạn phần cảm ứng còn ngon, máy của mình thì mỗi khi úprom xong tới phần căn chỉnh màn hình cũng cực kỳ vất vả mới qua được( mỗi lần không dưới 20'):(. Không biết có thể làm được cái rom nào bỏ qua bước căn chỉnh màn hình này không nhỉ?!?! Nếu được thế thì tốt quá!

connguab

ohhhhh. Vậy là máy của bạn phần cảm ứng còn ngon, máy của mình thì mỗi khi úprom xong tới phần căn chỉnh màn hình cũng cực kỳ vất vả mới qua được( mỗi lần không dưới 20'):(. Không biết có thể làm được cái rom nào bỏ qua bước căn chỉnh màn hình này không nhỉ?!?! Nếu được thế thì tốt quá!

Trích lời của hakkinen
"Có lẽ máy bạn đã bị chết cảm ứng hoặc tiếp xúc cảm ứng k tốt, chẳng may mà nó trùng với lúc bạn uprom xong thôi. Hoặc bạn có thể download tool sau để bỏ qua phần Align screen vào thẳng WM xem sao nhé"
http://www.codefactory.es/descargas/...eAlignment.zip

hakkinen

Phần mềm này cài trên PC bạn nhé. Sau khi cài xong kết nói PPC với PC qua cổng USB khi đang ở chế độ căn chỉnh màn hình. Thao tác trên PC sẽ qua được bước căn chỉnh nhé bạn

Lesangmd

Có lẽ tại bạn ấn chưa chắc chắn vào một vị trí mà con trỏ đã hướng dẫn cho bạn , chỉ cần bạn ấn đúng chỗ con trỏ và giữ chắc thì chỉ cần 30s để align màn hình thôi .
Nếu con trỏ cứ liên tục chuyển từ góc này sang góc khác thì có lẽ bạn nên thử làm như trên chắc được thôi .
Còn về việc màn hình không nhạy thì mình nghĩ không phải ! Còn nều bản ROM bị lỗi này thì thật là ... đáng tiếc quá ! :p
:D