• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Universal "No GSM"

floe

hôm nay con của e cũng bị bệnh No GSM , cũng làm đủ mọi cách rồi,,mà vẫn k được.bác nào biết cách xử lý mách e cái.chán quá!

floe

tìm hiểu 1 lát trên diễn đàn biết là lỗi này là ở phần cứng rồi.các bác biết cửa hàng nào ở HN sửa PDA uy tín không?có khi phải vác đến nhờ sửa giúp

XuanTruong

Super V.I.P
hôm nay con của e cũng bị bệnh No GSM , cũng làm đủ mọi cách rồi,,mà vẫn k được.bác nào biết cách xử lý mách e cái.chán quá!

tìm hiểu 1 lát trên diễn đàn biết là lỗi này là ở phần cứng rồi.các bác biết cửa hàng nào ở HN sửa PDA uy tín không?có khi phải vác đến nhờ sửa giúp

Bạn đã thử Format DOC chưa vậy? Làm vậy cũng có thể chữa được bệnh này đấy!;;):-?

floe

tất nhiên là e đã Format Doc đến cả chục lần rồi.vẫn k có hi vọng.giờ chẳng biết phải làm sao nữa.hic...cứu !

benhvienpda

máy No GSM khi bị phần cứng thì thay DOC ko ăn thua đâu bác ạ. nó nằm ở vị trí fone , khi phần này chết thì DOC ko nhận đc GSM nưa các bác ạ

batuocbongdem

Như vậy thì ko có cách cứu Exec khi mất GSM hã các bác.nếu các bước format doc cũng ko dc thì sửa phần cứng khoảng bao nhiêu.???

cupa345

Mình cũng Fomat doc quá trình suôn sẻ đến bước cuối rồi nhưng vẫn "No GSM" vậy có cách nào khác nữa khồng các bác

cây exec của mình cũng từng bị "no gsm" rồi làm đủ mọi cách mà vẫn không được cuối cùng mình phải đi thay "doc radio" bây giờ thì máy mình bình thừong lại rồi
-nếu các bạn muốn thay doc radio có thể lại tiệm gia kiên trên đường 3/2 đó bữa đó mình thay giá là 500k bây giờ thì mình không biết bao nhiêu ,thân

korijo

em cũng đang bị bệnh tương tự!!

cây exec của mình cũng từng bị "no gsm" rồi làm đủ mọi cách mà vẫn không được cuối cùng mình phải đi thay "doc radio" bây giờ thì máy mình bình thừong lại rồi
-nếu các bạn muốn thay doc radio có thể lại tiệm gia kiên trên đường 3/2 đó bữa đó mình thay giá là 500k bây giờ thì mình không biết bao nhiêu ,thân

trong thành phố hồ chí minh hả bác???

Mình cũng Fomat doc quá trình suôn sẻ đến bước cuối rồi nhưng vẫn "No GSM" vậy có cách nào khác nữa khồng các bác

em cũng thế đây này!! hix!! chia sẻ cùng bác!!

Last edited by a moderator:

korijo

giá này chắc từ xưa chứ giờ hạt re hơn nhiều rồi bác nhỉ!:-??

quangkinh

HTC EXec báo lỗi no service không gọi được, không có mạng?

EM là dân mới dùng HTC nên không biết nhiều lắm. Mới đây, con HTC Exec của em báo lỗi no service, không thể nào có mạng để nghe và gọi điện thoại. Em đã vào phần Phone Setting / Network để chỉnh lại nhưng nó cứ searching mãi - tốn pin quá mà có được mạng đâu. Lỗi này sửa thế nào, ai biết chỉnh em cái. Xin cảm ơn.

DucLong

Super V.I.P
EM là dân mới dùng HTC nên không biết nhiều lắm. Mới đây, con HTC Exec của em báo lỗi no service, không thể nào có mạng để nghe và gọi điện thoại. Em đã vào phần Phone Setting / Network để chỉnh lại nhưng nó cứ searching mãi - tốn pin quá mà có được mạng đâu. Lỗi này sửa thế nào, ai biết chỉnh em cái. Xin cảm ơn.

có hai khả năng
1/ nơi bạn ở sóng yếu
2/ radio trên máy không phù hợp với mạng, bạn nên up radio khác.

camovie

UNI: Máy bị lỗi "No GSM"?

Do máy em bị hư pin nên em đã độ 1 cục pin đằng ngoài rồi câu dây điện vào, ban đầu thì dùng bình thường, tự dưng 1 hôm câu nhầm cực hay sao ấy nó đơ ra, màn hình vô được đến cái chữ "No GSM" thì đứng.
up Rom vẫn bình thường, chỉ có up radio thì kô được, báo "Radio rom update error".

Các bác cứu em với :((

PhamQuang

Manager
Do máy em bị hư pin nên em đã độ 1 cục pin đằng ngoài rồi câu dây điện vào, ban đầu thì dùng bình thường, tự dưng 1 hôm câu nhầm cực hay sao ấy nó đơ ra, màn hình vô được đến cái chữ "No GSM" thì đứng.
up Rom vẫn bình thường, chỉ có up radio thì kô được, báo "Radio rom update error".
Các bác cứu em với :((

Chủ đề này đã có và nhiều bài viết rồi, bạn tìm đọc lại.
Gợi ý: đọc trong Topic "Format DOC" đó.
Topic Close !!!

camovie

Các bác ơi, máy em đã format doc nha, làm y xì bài của bác PhamQuang, ngon lành cành đào
nhưng up radio thì vẫn error, và quan trọng là no GSM :((

Các bác ơi, máy em đã format doc nha, làm y xì bài của bác PhamQuang, ngon lành cành đào
nhưng up radio thì vẫn error, và quan trọng là no GSM :((
Nếu Format DOC mà vẫn No GSM thì máy bạn bị phần cứng rôi. Bạn sang đây tham khảo nhé.

camovie

Nếu Format DOC mà vẫn No GSM thì máy bạn bị phần cứng rôi. Bạn sang đây tham khảo nhé.

Thế này thì tiêu rồi ...
Pác có bíêt já nó bao nhiêu kô ạ?