• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Universal VSBenchmark 2007 anh hùng áo vải

tigerboy

VSbenchmark 2007 là 1 soft benchmark toàn diện cho pocketpc bao gồm
* tốc độ CPU
* xử lý đồ hoạ
* xử lý âm thanh
* tốc độ read/write bộ nhớ
* số khung hình chơi game

http://www.virtualspaghetti.com

Máy mình Universal của mình test được 2646 điểm không đến nỗi nào,tuy chưa vượt qua được DellX51V nhưng đã cho các anh hùng 1 thời như Kaiser,Touch II,HP ipaq 4700,HP ipaq 2795 ngửi khói b-)

Test ngay sau khi boot máy xong
Soft cài vào flashdisk
Sử dung rom của Luca15thebig 1.4.9 Vanilla edition
1 số soft chạy nền quên ko tắt :| Galarm,smartblock,wktask
CPU default 520 ko oc lên 624 (oc chắc còn cao hơn)
ram 64 ( dĩ nhiên muốn nâng lên lắm mà ko đc)

1 vài hình ảnh kết quả từ máy mình

đã vượt qua dell x51v trong 1 vài test nhưng vẫn thua ở music (x51v dùng chip âm thanh woftson cũng series với Ipod mini cho chất lượng âm thanh vượt trội so với Exec =D> )

1 vài kết quả khác tham khảo ở đây
http://www.virtualspaghetti.com/index.php?index=7&language=en

vượt qua anh flame rồi hehehe

O2XDAEXEC

Chương trình này chỉ là test tổng thể các tính năng rồi so sánh với các máy khác, ngoài ra không có chức năng khác.Dùng vui thôi!

shinmobile

Theo đánh giá ở đây thì chip Audio của Uni khá kém nhưng mình thấy rằng Uni nghe nhạc còn hay hơn khá nhiều PPC khác như Prophet,Love và một số máy SS,Nokia( đó là đối với những máy mình đã test). Có lẽ do Uni có chân 3.5 nên chất lượng âm thanh không bị suy giảm như các máy chân 2.5 phải dùng giắc chuyển.

tigerboy

Chương trình này chỉ là test tổng thể các tính năng rồi so sánh với các máy khác, ngoài ra không có chức năng khác.Dùng vui thôi!

Thế bác ko thấy người ta đua nhau từng điểm của 3Dmark 2006 àh
Bench để biết máy nào mạnh hơn và cho nhiều sự lựa chọn hơn cho ng tiêu dùng chứ :)

tigerboy

Theo đánh giá ở đây thì chip Audio của Uni khá kém nhưng mình thấy rằng Uni nghe nhạc còn hay hơn khá nhiều PPC khác như Prophet,Love và một số máy SS,Nokia( đó là đối với những máy mình đã test). Có lẽ do Uni có chân 3.5 nên chất lượng âm thanh không bị suy giảm như các máy chân 2.5 phải dùng giắc chuyển.

Nghe nhạc hay dở còn phụ thuộc vào tai người nghe nữa bạn àh , riêng mình thì thấy Uni nghe nhạc chỉ bằng khoảng 80% của Ipod và tầm 70% của Creative thôi

Nhạc thì nên để default của Uni thôi đừng cài thêm SRS WOW HD làm gì , mình cài vào cảm thấy tiếng bass đục hẳn nghe nặng và giả tạo lắm :-/( ý kiến cá nhân thôi b-) )

shinmobile

Nghe nhạc hay dở còn phụ thuộc vào tai người nghe nữa bạn àh , riêng mình thì thấy Uni nghe nhạc chỉ bằng khoảng 80% của Ipod và tầm 70% của Creative thôi

Thì tất nhiên là nghe nhạc trên PPC không thể so sánh với máy nghe nhạc có thương hiệu lớn như ipod hay creative được nhưng nói chung trong dòng PPC thì mình thấy Uni có loa ngoài và nghe bằng tai khá ổn.

cuongking

Exec xài thẻ nhớ lên đc bao nhiu các bác, sao lắp thẻ 4G vô nó kô nhận, hix

shinmobile

Bạn phải dùng phần mềm SD-Settings 3.0 ấy, chọn thẻ SDHC thì máy mới nhận