• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK & AUTO FIX FIRMWARE 1.1.4 BẰNG IPLUS 2.0

NguyenHuuTrong

iPlus 2.0 có những gì
1-Unlock và tự động downgrade tới 3.9FakeBlank
2-Jailbreak
3-Activate
4-Cài đặt AFC2
5-Thêm các package chương trình: Installer, Community Services, BSD subsystem, OpenSSH, VT-100

Tự động sửa lỗi: BSD Fix, VT100 Fix, Summerboard themes directory fix, Relocates Fonts and Ringtones (More than 120MB free)
Trước tiên dùng iTunes restore iphone của bạn tới Frimware 1.1.4

Bước 1
Download iPlus 2.0 Link Download
Bước 2
Từ file tải về bạn giải nén nó ra thư mục iPlus 2.0 trên Desktop.
Bước 3
Nhấn phím Windows + R. Hiện ra hộp thoại Run. Bạn gõ lệnh: cmd như hình dưới
Bước 4
Từ của sổ Command Prompt, bạn gõ lệnh sau và nhấn Enter:
cd Desktop/iPlus 2.0

Bước 5
Nhập lệnh dưới đây để unlock và downgrade bootloader.
iplus -u

NOTE**: Bạn chỉ muốn jaibreak và downgrade bootloader thì thay lệnh iplus -u bằng lệnh iplus!

Bước 6

Chương trình sẽ đưa iPhone của bạn về chế độ Recovery Mode. Bạn chờ khoảng 2’30s để nó tiến hành

Bước 7
Nó sẽ khởi động iPhone của bạn 1 lần nữa để đưa về Recovery Mode, cứ để im vậy

Bước 8
Nó sẽ khởi động lại Iphone của bạn lần cuối, bạn chờ đến khi nó báo Complete như hình dưới là OK. Bây giờ bạn đã có thể sử dụng dc rồi đó, bây giờ iPhone của bạn đã dc Unlock, Jaibreak , Active và Downgrade BL

(dịch từ iclarified.com)​

Theo kinh nghiệm thì dùng Ziphone kết hợp với Iplus là hoàn hảo nhất nếu sau khi unlock bằng iPlus ko có sóng:
Download Ziphone mới nhất --> mớ Zifone lên --> Do it all --> Rồi Dùng iPlus 1 lần nữa !
Chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

hganhviet

muốn vừa dễ unlock vừa fix lỗi và install th2i cứ unlock = Ziphone roi chay iplus.bat là xong . Mình toàn làm như vậy :D

Hix hix mình unlock = ziphone rồi mới đọc được bài iplus vậy sau này mình muốn cho nó lên bootloader 4.6 lại thì làm thế nào nhỉ :(

Tom_codon

Super V.I.P
muốn vừa dễ unlock vừa fix lỗi và install th2i cứ unlock = Ziphone roi chay iplus.bat là xong . Mình toàn làm như vậy :D

Hix hix mình unlock = ziphone rồi mới đọc được bài iplus vậy sau này mình muốn cho nó lên bootloader 4.6 lại thì làm thế nào nhỉ :(

Hiện tại chưa có tools để lên lại bootloader 4.6 cho các máy đã unlock down bl xuống 3.9
Mình đang tiếp xúc với Zibri và sẽ đề nghị về vấn đề này.

tasdalat

--------------------------------------------------------------------------------

Muốn Sử dụng WinSCP ,trước khi đăng nhập các bạn điền
Hostname : (số IP của Iphone khi kết nối Wifi,xem trên Iphone) -
Usename : root
Password : alpine
...Chú ý ở phía dưới Protocol ==> "File Protocol" chọn "SCP" . Xong đánh dấu vào Allow SCP falllback
Vậy là có thể sử dụng WinSCP rồi
..
Enjoy

badboy1002

Hi các bác, hiện giờ trên blog Zibri đã có ZiPhone2.6b rồi. Mình đã cài về máy. Sau đó up con iPhone mình lên 1.1.3 (FW gốc của mình là 1.0.2 đã up lên 1.1.2 và unlock rồi). Dùng ZiPhone mình đã unlock thành công FW1.1.3.
Sau đó làm theo chỉ dẫn, vào installer cài "ZiPhone ibrickr fix" Tuy nhiên khi kết nối với ibrickr_0.91, bị nó yêu cầu "Free my iPhone", mình click vào, thế là iphone chuyển sang màn hình green, chờ hoài hơn 10phút không thấy động tĩnh gĩ hết.
Mình tắt ibrick, khởi động lại iphone và bị rơi vào tình trạng dòng chữ màu trắng chạy liên tục rồi quay ve hình quả táo, rồi tiếp tục chạy chữ trắng,...
Có cách nào giúp mình không ? Mình đã làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy !

Tom_codon

Super V.I.P
Hi các bác, hiện giờ trên blog Zibri đã có ZiPhone2.6b rồi. Mình đã cài về máy. Sau đó up con iPhone mình lên 1.1.3 (FW gốc của mình là 1.0.2 đã up lên 1.1.2 và unlock rồi). Dùng ZiPhone mình đã unlock thành công FW1.1.3.
Sau đó làm theo chỉ dẫn, vào installer cài "ZiPhone ibrickr fix" Tuy nhiên khi kết nối với ibrickr_0.91, bị nó yêu cầu "Free my iPhone", mình click vào, thế là iphone chuyển sang màn hình green, chờ hoài hơn 10phút không thấy động tĩnh gĩ hết.
Mình tắt ibrick, khởi động lại iphone và bị rơi vào tình trạng dòng chữ màu trắng chạy liên tục rồi quay ve hình quả táo, rồi tiếp tục chạy chữ trắng,...
Có cách nào giúp mình không ? Mình đã làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy !

add source : http://i.unlock.no

Install ---> Unlocking tool---> Ziphone Ibrick fix

Reset iphone

Chúc vui ..!

NguyenThanhLuan

-Bạn nào muốn unlock xong dùng luôn thì dùng iplus (nhưng chỉ dùng để up 1.1.4)
-Còn bạn nào kiên nhẫn dùng Wifi fix lỗi .thì dùng ziphone
-Nói chung là cả 2 thèng đều tốt .Nhưng hãy nghĩ cái tiện lợi nhất !:D

Chỉnh sửa cuối:

tiachop_de

mình đang o 1.1.3 nhưng bb lai là 04.04.05_G nếu như vậy có ảnh hưởng gì không..mình đang tim cách hạ bb xuống 04.03.13_G ma không được chỉ cho mình vơi....thánk

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
mình đang o 1.1.3 nhưng bb lai là 04.04.05_G nếu như vậy có ảnh hưởng gì không..mình đang tim cách hạ bb xuống 04.03.13_G ma không được chỉ cho mình vơi....thánk

Nếu bạn đang sử dụng bình thường thì hạ làm gì :D

hangocloi

làm ơn cho em hỏi nhờ tý em có 1 con iphone versions 04.03.13g,em dùng iplus2.0 dùng iplus.bat để unlock nhưng sau khi chạy xong iplus.bat thì máy không có sóng.mấy sư huynh giúp em với,đang rất cần giúp đỡ vì em mới bắt đầu dùng máy,bác nào cho em số đt đẻ em hỏi cho kỹ được không ạ

holitraco

Sau khi mình dùng iplus 2.0 fix lỗi Iphone hiện rra có mục term-vt100, kích vào nó hiện ra bảng có pass...
Anh em cho mình hỏi đó là cái gì vậy?

nhany

Term_v100 là ứng dụng chúc năng như bạn vào DOS trên PC. Pass là alpine

jirachi

iplus rất tuệt vời ^^ hok nên xài ziphone ^^
thaz hướng dẫn của bác ^^