• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK CHO CÁC DÒNG SMARTPHONE HTC

QPhuc

Mở mạng cho SDA quá là đơn giản !!!

SDA_ApplicationUnlock và SurrealNetworksAppUnlock.cab

Có kèm theo đó, dùng thử coi !!!

chú Q cho cháu hỏi cháu mở ok hết rúi , mà đén lúc bỏ som vào thì nó báo là :SIM LOCK. vậy là sao hả chú cháu đang mở cây phoe100

tuananhppc

con HTC-Shadow đã đc unlock CID mà vẫn bị dính cái Sim Lock ko biết phải làm thế nào :(

tuananhppc

Bạn vào SPVServices - Trong đây có phần SIM LOCK TOOL ,nhập pass và unlock thôi

đó có phải là SPV client ko bạn ? nhập pass là sao mình kô hiểu ? mình đã chạy file Cert nhưng khi bấm vào SimLock trong SPV thì nó báo là Invalide Storage Number(RAPI)
bạn có thể chỉ mình kĩ hơn được ko ? cảm ơn bạn

Hn03

Báo cáo các bác là cũng đã thử hết các cách trên PDAVIET cũng như trên wiki.xda... nhưng cũng vẫn pó tay với chú HTC S620 và S621 của em. Mong các bác thử thêm nhiều cách hộ, em mất 2 ngày đêm rồi. Hic hic

ngothuongtri

bác Quang có rảnh dich sang tiếng việt bản hướng dẩn unlock CID & unlock sim của dòng Excalibur ( exca100) dùm em đi vì trong bài hướng dẩn tiếng anh đọc không hiểu nên không dám làm
mong bác và anh em giúp đỡ (em dốt tiếng anh lắm)
cám ơn nhiều

PhamHien

bác Quang có rảnh dich sang tiếng việt bản hướng dẩn unlock CID & unlock sim của dòng Excalibur ( exca100) dùm em đi vì trong bài hướng dẩn tiếng anh đọc không hiểu nên không dám làm
mong bác và anh em giúp đỡ (em dốt tiếng anh lắm)
cám ơn nhiều

Trên này đã có giới thiệu tiếng Việt rồi mà. Mời bạn qua tham khảo thêm tại link sau riêng cho dòng Excalibur. Nếu vẫn chưa thể tự làm thì qua IM mình cùng trao đổi nhé!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=27438

con X02HT của mình làm tất cả các bước rồi , mỗi bước cuối cùng :

mở SPVServices.exe

chọn Simlock tool ..... pass AGREE

thì nó báo lỗi : :-??

Invalid Storage Manager handle (SAFE)

bạn nào bị qua rồi giúp mình với

michealle

có bạn nào có thể chỉ chi tiết cách unlock X02ht cho mình được ko? search cả forum mà vẫn chưa thấy 1 bài nào chỉ chi tiết cách làm hết.

SH02

em cũng đag nghiên cứu :) bác nào biết chỉ chi tiết cho anh em đi..thanksss

duyhtb

Con X02HT mình đã up được ROM rồi, nhưng khi up xong nó vẫn báo simlock, các bác nào có kinh nghiệm vụ này chĩ giúp em với.

Cảm ơn các bác nhiều

kiet_xu

Con X02HT mình đã up được ROM rồi, nhưng khi up xong nó vẫn báo simlock, các bác nào có kinh nghiệm vụ này chĩ giúp em với.

Cảm ơn các bác nhiều

Bạn có vào được win không?Thử tiến hành hard reset xem sao

duyhtb

Bạn có vào được win không?Thử tiến hành hard reset xem sao

Đầu tiên nguyên gốc con X02HT không vào được Win, sau gần 4h loay hoay up ROM này nọ cuối cùng cũng thành công là vào được Win, xài được các ứng dụng, vô Wifi. Tuy nhiên cái quan trọng là vẫn chưa unlock sim được. Gắn Sim vào nó vẫn báo simlock.

Hard reset là làm thế nào hả bác, em mới bước chân vào con đường này nên nhiều thứ đối với em còn rất mới mẻ.

Thanks bác nhé.

kiet_xu

Hard reset là khôi phục lại các cài đặt ban đầu của máy đó. Bạn có thể vào settings sau đó tìm phần clear storage trong đó rồi vào. Nó yêu cầu nhập số để reset máy đồng ý thì làm theo đó

hailampro

mình đang có tới 10 con i600 mà chẳn con nào dùng được sim mobi hết hiz mình thật potay chẳn mò ra nguyên nhân để khắc phục . cac pro cho mình một đáp án chính sát zoi . mình cũng đã thủ vài cách trên 4rum mà vẫn chưa có kết quả tốt mình ở gia lai nick :hailam.info

hayama

chào bác Phạm Quang
bac jup e voi . e co con HTC TOUCH DUAL P5510, dòng NEON 100.
hiện máy đang dùng mạng SK của hàn quốc, e muốn dùng ở vn mạng GSM e phải làm thế nào. và e cũng muốn UPROM sang tiếng Anh nữa nhưng không biết làm thế nào bác jups e với.
cảm ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
chào bác Phạm Quang
bac jup e voi . e co con HTC TOUCH DUAL P5510, dòng NEON 100.
hiện máy đang dùng mạng SK của hàn quốc, e muốn dùng ở vn mạng GSM e phải làm thế nào. và e cũng muốn UPROM sang tiếng Anh nữa nhưng không biết làm thế nào bác jups e với.
cảm ơn bác nhiều.

Bạn phải vào Khu vực sau:

http://pdaviet.net/showthread.php?p=1009378#post1009378

để thảo luận và chạy HSPL cho máy để Up các ROM khác.
Còn vấn đề Unlock mạng thì có lẽ phải mua K.e.y thôi, chắc Tool cho Niki không phù hợp.

nidu29

Em đang có 1 con SPV C550 hiện đang bị lock và chưa có hướng giải quyết. Mong sự chỉ dẫn của các bác. Xin chân thành cảm ơn.