• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK VÀ UP ROM CHO LG KS20 (OLD)

hooliganboy

Các bác cho em hỏi tí. Máy của em khi để màn hình nền đen thì thấy một vệt mờ ở giữa màn hình. Không biết tại làm sao???

thử thay miếng dán màn hình mới chưa bạn ?????:-?:-?:-?:-?:-?
Nếu đã thay mà vẫn ko hết thì chắc màn hình của máy bạn có vấn đề rồi :-??:-??:-??

trungtro

sao em úp rom toan bị ngắt kết nối máy vậy nhỉ các bác ?
toàn hiện try to comunicate with phone ! co chu ok va cancel ok bi mờ còn chữ cancel ấn vào mất luôn máy hiện đèn green - treo phải tháo pin mới bật lại máy được ai giúp em phát nhìn mọi người làm được ầm ầm mà minh ko làm đc-cú !

thebestvip84

file NV backup của mình cũng chỉ có 102k. theo bác Pham Quang thì bị lỗi trong quá trình Backup. mình ko biết làm cách nào để lên 116k .nên bây giờ sợ ko dám up ROM .:((

file NV backup của mình cũng chỉ có 102k. theo bác Pham Quang thì bị lỗi trong quá trình Backup. mình ko biết làm cách nào để lên 116k .nên bây giờ sợ ko dám up ROM .:((
Hehe mình cũng rứa 102kB, dùng vô tư, Restore vô tư. Không sao hết. Cùng lắm là xin cái nv2 khác để restore vào thôi >:)

RollerX

mọi người ơi!
làm ơn giúp với, đây là lần đầu mình PPC ( trước h xài dt cùi bắp), nên hok hiểu gì cả, mình đã down về các link trên, cài driver lun
sau bước reset dt ( hảd reset), mình cắm cab nối dt với PC xong, chay LGMDP_EURO.exe , chọn port xong , nó hiện ra bản chọn version, mình chon KS20 sau đó nó hiện ra cái bản LGE Mobile ( Ẻmgecy mode) keu mình điền vô 1 số thông số như là image folder ...
vậy phải làm bước nào tiếp theo, mò quài mà hok ra, mong mọi người giúp với
à còn file windiag_open.cab đó, làm sao để cài nó vậy
Thz mọi người trước

baby1982

Sau đó cá bạn mở máy đt lên và nhấn dòng lệnh:2676625720#

Ôi, Khi mình thực hiện bấm dòng lệnh trên, vào đến mục Test --> Backlight ON/OFF, thì màn hình bị tắt luôn. Bây giờ mình muốn mở lên lại, nhưng không có cách nào nhớ vị trí phím số nên không thể thực hiện được.
Mong các Pro hướng dẫn có cách nào không? Mình để nó nằm túi rồi, chỉ để nghe/gọi mà thôi. Hết làm được gì vì chẳng còn thấy gì nữa cả. Mình gắp lắm.
Không lẽ phải bó tay, có cách nào khác ngoài việc HardReset không Pro?

neodangx

Hi các bro, em mua con KS20 này hơn tháng rồi mà bận cv quá nên không có đụng đến, hôm nay rảnh rỗi check mấy bài viết làm thử mà kg được, em chưa nói đến việc up rom, em chỉ muốn biết mình kết nối với PC thế nào vi KS20 cua em cam vao PC chỉ có tác dụng sạc pin thôi, PC kg nhận tính hiệu nào hết, cài ActiveSyn mà cũng kg thấy luôn, dùng mấy cái phần mềm của bro ccc hướng dẫn trên cũng không kết nối được luôn.

Bro nào giải thích và hướng dẫn kỹ kỹ dùm em chút để còn cài đặt vài phần mềm qua PC nửa. Thank mấy bro trước nhé.

vinhquang0712

cho Em hỏi ,Em mới nhờ Ông anh mua từ Mỹ về con KS200 này,nhưng khi gắn sim vào thì tín hiệu song báo NO SERVICE vậy con này có cần phải unlock không, hay chỉ cần cài thêm connection setup .bản Rom theo máy của em đang xài trong máy
CE OS 5.2.1630 (Build 18139.0.4.10)

máy unbranded khi bạn mở máy lên thì nó chỉ lên logo LG và boot thẳng vào luôn, còn dòng branded do các hãng phân phối thì nó sẽ có logo của LG và của hãng ví dụ như của vodofone thì nó boot logo của hãng thôi bạn à, và dòng này bạn phải unlock khi muốn cài win, tuy nhiên cũng có bản rom cho dòng branded và tương thích hết! mình bây giờ lại thèm có một em branded để uprom và xài nè!

bác cho em hỏi ,nếu logo là chữ LG ,thì máy của em là unbranded ,nhưng sao em gắn sim vào thì sóng mạng nó báo là NO SERVICE mặc dù em ON phone rồi

vinhquang0712

Cám ơn anh Casanovak nha.

Em gặp thêm vấn đề với driver LG SK20 như sau: sau khi cài driver, dùng chương trình đồng bộ hóa mobile với PC là Mobile Master thì nó có nhận LG KS20, nhưng hiển thị hình tam giác vàng có dấu chấm than ở giữa bên cạnh tên máy. Do vậy, cũng không thể sao lưu hay khôi phục được danh bạ.

--> Có lẽ đây cũng là nguyên nhân mà LGMDP không nhận được máy em. Có khi nào bản Driver trong bài của bác Cucucu không phù hợp với máy em?

Thêm 1 chút ngoài lề: Em rất cần khôi phục danh bạ vào KS20 từ 1 trong các dạng file lưu trữ như vcf, excel...mà Mobile master tạo ra. Các bác có giải pháp nào hay thì chỉ giáo cho em với ạ.

P/S: Hôm trước bác Phạm Quang có gửi cho em các bước Unlock LG KS20, nhưng chưa kịp làm thì cậu em đã mang ra ngoài hàng unlock, nên em không thử nghiệm thực tế được,chưa dám post lên để anh em làm. Đại loại là có các bước như sau:

Download LG corona driver (link ở bài của bác Cucucu bên trên) và KS20.rar (lg_.exe) dưới đây

1 - Không kết nối KS20 với PC

2 - Cài đặt driver LG Corona (nó đã bao gồm Modem, USB & Serial port drivers ) để hỗ trợ chế độ Communication in Diag mode

3 - Mở máy đt lên và nhấn dòng lệnh:2676625720#
Vào menu chọn dòng số 4. Port Setting → 1. Diag Setting → 1. USB Set for Diag → “OK”.Sau đó chọn back. (Port Setting → 1. Diag Setting →) 2. USB Switching → “LG Composite -DUN, DIAG”. Nhấn OK và khởi động lại KS20.

4 - Kết nối với PC và bật máy KS20 lên, đợi đến khi PC tạo xong kết nối.

5 - Chạy file lg_.exe để lấy code UNLOCK. Nó sẽ xuất hiện ở dòng cuối cùng trong cửa sổ chương trình (dạng MSDOS)

6 -Copy UNLOCK CODE :
2945#*20# >>> xxxxxxxxxxxxx <<<< dòng này chính là code

7- Đóng cửa sổ msdos và gõ dòng lệnh trên sau điện thoại: 2945#*20#

Nhập code xxxxxxx và bấm OK

mình làm đến bước thứ 5 chạy file lg_.exe ,nhưng tới ở chế độ msdoc của em nó chạy xong là thoát ra ngoài liền nen không thấy được code ,vậy làm sao hả Anh

thannguyentan

Hi Các bác.
Các bác cứu em với, em mới uprom xong nó khi khởi động lại nó cứ báo lỗi unavailable OBT block hoài, tới mục chọn lại ngày tháng thì màn hình bị đơ luôn, không chỉnh ngày tháng gì được, khởi động lại nhiều lần vẫn thế.
Bác nào có file back up.nv2 như mấy bác nói cho mình xin với. Và để restore lại như ban đầu của nhà sản xuất mình phải làm sao? Cảm ơn các bác nhiều mong nhận được phản hồi nhanh từ các bác.

thannguyentan

Sorry các bác, cứ khởi động lại là báo lỗi Unavailable OTP Block. Mình không hiểu nó không tìm ra OTP Block là cái gì? Mong các bác help dùm em.

vinhquang0712

file backup này khó xin lắm,mình cũng đang cần nữa nè,nhưng tới giờ vẫn biệt vô âm tính không ai cho cả:-??,mới hoỉ thợ ở ngoài tiệm nó đòi làm 200k:O,chắc xin không đựoc đành đem cho nó làm thôi,hix......giờ mới biết backup là cái gì,do lúc up rom không kịp backup file naỳ lại giờ hối hận không kịp nữa rồi ,cái file backup của mình có 18kb chứ không phải 115kb:(:(

thannguyentan

Cảm ơn bạn Vinh Quang đã chia sẽ cùng mình, thế bạn có biết chỗ nào up lại có file .nv2 khong, vì hiện mình rất cần xài, không thể mua thêm phone để dự phòng được. Nếu bạn biết chỗ nào làm cho mình biết với nhá.
Vì nếu xin không ai cho đành đem ra tiệm vậy. Mình kiếm nhiều trên web nhưng thật sự kiếm chưa ra.
Thanks bạn trước nhá.

hoangsinh

mình vừa nhận máy của khách khi về chế dộ nghĩ thì khong thể mở màng hình lại được. mình up rom lại theo hường dẫn nhưng khi vừa backup xong thi bao lỗi như sau(trying to communicate with phone) bạn nào đã gặp trường hợp trên xin chỉ cho mình với.

em chào các bác, em mới mua con LG KS20 nhưng không hiểu sao dạo này nó chạy rất chậm nhất là khi mở tin nhắn, thứ hai là pin hết rất nhanh mặc dù em ko nghe nhạc, gọi ít. hay là nó bị lỗi win. em đang dùng win 6. có bác nào biết ở hà nội chỗ bào up lại rom chỉ cho em với hoặc nt cho em với nha nguyensytruong77@gmail.com đt 0983019577. cảm ơn các bác nhiều

agelvn2

chào mọi người trên diễn đan tình hình là em có mua một cái máy
LG KS20 máy em không đọc được tin nhắn gửi đi người ta nhận toàn o vuông không à ngươi ta nhắn đến minh cũng nhận o vuông.
em có đọc bài viết này cài máy lại
nhưng cài tất cả giông vậy rồi mà cái phần phone và modem nó vẫn không hiển thị lên nên không up được.
em làm thế nào các anh em chỉ giúp em với nhé
em cam ơn rất nhiều
anh chị có thể nhá máy cho em em gọi lại ngay: 0939.222.509
id Yahoo: thanh_it2010

toangiaphat

Mình cũng bị như Bác thannguyentan:
Cứ khởi động lại là báo lỗi Unavailable OTP Block. Mình không hiểu nó không tìm ra OTP Block là cái gì? Mong các bác help dùm em.
E ko có máy sài mà bị vầy chắc Sếp chửi wa