• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

V

vantanevn

Guest
Bạn nên sử dụng bản rom Pro của TNT ấy, thêo mình nó rất hiệu quả và không có lỗi đâu

bachikho

camera tốt nhất?

các bác cho hỏi bản rom nào có camera cho chất lượng ảnh chụp tốt nhất nhỉ (tui mới có con trai muốn chụp cho cháu hàng ngày nhưng mấy bản 6.1 có camera tồi hơn 6.0 thì phải)?

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho hỏi bản rom nào có camera cho chất lượng ảnh chụp tốt nhất nhỉ (tui mới có con trai muốn chụp cho cháu hàng ngày nhưng mấy bản 6.1 có camera tồi hơn 6.0 thì phải)?

Cái này do phần cứng quyết định bạn nhé! Các bản Rom hoặc Soft thì chỉ thêm các lựa chọn khi chụp mà thôi chứ hầu như không cải thiện được bao nhiêu cả!:D

bachikho

ko đúng đâu bác ui, trên xda có nhiều người công nhận là các bản rom khác nhau thì chất lượng ảnh chụp của camera cũng khác nhau, điều này là do driver quyết định đó (tất nhiên là up cùng trên 1 máy các bản rom khác nhau)!

jenny4

Giúp đỡ!
vào hardreset ra ket quả:
Press send to restore
Factory default,
other keys to quit
format Fat...
fail...

Là lỗi gì mấy bro, có phải hư chip nhớ không?
Mong được giúp đỡ! thanks!

Taki7610

Unlock_GSM
Giúp đỡ!
vào hardreset ra ket quả:
Press send to restore
Factory default,
other keys to quit
format Fat...
fail...

Là lỗi gì mấy bro, có phải hư chip nhớ không?
Mong được giúp đỡ! thanks!

Có thể lỗi HW đó bạn,update lại ROM WM5.0 rồi thử HR lần nau74 xem,không được là phải đem ra hàng đó!

won

cho em phần mềm format thẻ nhớ

Hok hỉu taj sao em chép nhạc zô thẻ mà mở lên hok thấy j hết, còn dung lượng thj chiếm hêt thẻ nhớ rồi. Vậy Bác nào cho em phần mềm format ngay trên ppc lun nha, vj` em hok có đầu đọc thẻ. Thanks.

ghekua

ko cần phần mềm gì đâu bạn ơi. bạn inactive Wm5torage rồi cắm cable vào máy tính, format trên máy như bình thường, để định dạng thẻ là FAT32 chạy cho nuột.

won

Cho em xin phần mềm ẩn file

Em có 1 số file hok mún người khác tò mò xem ( hok faj xxx nha') chép trong thẻ nhớ, now mún ẩn đi thj` dùng phần mềm nào ? ạ có share cho em cạ' .Thanks.

aliend3109

Em là noob, em mới dùng 1 con VPA Compact II, em thử thay theme cho màn hình nhưng thấy cái theme nó mờ hơn so với ảnh gốc, làm thế nào để nó đậm lại như ảnh gốc ??? mong các bác giúp đỡ :(

bubble

Help me O2 MiniS

Máy đang bỏ túi thì bị tắt nguồn (có lúc xài 2 -3 ngày ko bị gì). Mở lại ko đc. Phải tháo pin ra gắn lại thì mới mở đc. Đã thử up rom khác cũng ko hết. Anh em nào biết cách khác phục thì chỉ giùm mình. Thanks:-??

ForestXx

Lỗi khởi động???

Mình đang xài con O2 mini S . 1 lần mình xài máy sập nguồn , cắm sạc thì không lên . mình tham khảo ý kiến và biết pin cạn lên mua sạc đa năng kích pin
Khi kích pin khá đầy mình lắp vô khởi động lại máy :
- máy hiện Bọt nứoc O2
- Hiện Window Mobile rồi cứ vậy 5 phút..10 phút....1h ko được rùi pin lại sập
Cho hỏi mình khắc phục sao hay máy có vấn để gì rồi:((

nhathuy

Có thể do pin của bạn yếu quá, bạn thử xạc pin bằng xạc đa năng 30'-1h xem có đc kô. Mà Bọt nước O2 hiên đến 1h thì không thể là do pin yếu đc :D bạn thử Up lại Rom xem sao.
Chúc Vui!

Chỉnh sửa cuối:

play_truant_86

Mình đang dùng nghịch soft về keyboard
sau đó máy bị lỗi font, toàn bộ font chữ tiếng Việt lỗi
Có ai biết cách nào mình júp với
[/IMG]

rosebeast

cái cingular nhà em sao hok vào net dc.wifi thì vào dc.nhưng khi vào nét thì lại chạy GPRS.hix:-/

ghekua

sau khi sạc đầy bạn ấn giữ nút camera + power rồi chọt vào soft reset, sau đó úp lại rom gốc rồi up IPL/SPL, unlock CID, SIM, rồi up rom mới nhé. lỗi này chắc chắn là do bị lỗi rom rồi. tuần vừa rồi mình cook rom bị lỗi này hoài mà, up lại rom là hết.

hoadainhan70

Active Member
Cám ơn anh em đã bớt chút thời gian để đọc nhá ! Số là sau khi cài một số phầm mềm vào thẻ nhớ bi giờ thấy không hiệu quả lên tớ tính remove để máy bót nặng vào Start \ Setting \ System \ RemoveProgram và thực hiện gỡ bỏ bình thường , vậy mà khi vào Menu Program vẫn thấy icon của nó ( đã bị biến dạng thành 1 hình khác )lằm lù lù trong đó , muốn delete nó đi mà không có cách gì
Vậy giúp tớ nhá ! trước đây tớ thấy trong 4 rom chúng ta có một tiện ích hệ thống làm được việc này nhưng tớ quên tên lên không tải được !

Taki7610

Unlock_GSM
Mình đang dùng nghịch soft về keyboard
sau đó máy bị lỗi font, toàn bộ font chữ tiếng Việt lỗi
Có ai biết cách nào mình júp với
[/IMG]

Cai 2lai5 FONt Tiếng Việt là ok thôi bạn!

Cám ơn anh em đã bớt chút thời gian để đọc nhá ! Số là sau khi cài một số phầm mềm vào thẻ nhớ bi giờ thấy không hiệu quả lên tớ tính remove để máy bót nặng vào Start \ Setting \ System \ RemoveProgram và thực hiện gỡ bỏ bình thường , vậy mà khi vào Menu Program vẫn thấy icon của nó ( đã bị biến dạng thành 1 hình khác )lằm lù lù trong đó , muốn delete nó đi mà không có cách gì
Vậy giúp tớ nhá ! trước đây tớ thấy trong 4 rom chúng ta có một tiện ích hệ thống làm được việc này nhưng tớ quên tên lên không tải được !

Vào My devices vào Windows\start menu\vào phần program tìm các icon bị lỗi xóa là ok thôi bạn.

vanhuan

Các icon đã bị biến dạng đó là các Dead shortcut! Bạn cũng có thể dùng phần mềm ClearTamp! Chỉ cần Clean là nó tự clear các Dead shortcut cho mình!